Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะหาซื้อไนโตรเจนเหลวได้ที่ใหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลืมไปนั่นสำหรับน้ำเปล่า นี่มัน LN2 ถูกของพี่ ZoLKoRn ครับ

Comment

Originally posted by ผู้ผ่านมา View Post
      1 กิโลกรัมมันก็เท่ากับ 1 ลิตรนี่ครับ แล้วมันผิดตรงไหนกัน
      ผิดครับ ใช้ได้แต่กับน้ำบริสุทธิ์ที่25องศา1บรรยากาศครับ เพราะมันเกิดจากเอาความหนาแน่นคูนปริมาตรครับ แต่สำหรับกาซไนโตรเจน 1 L จะ เท่ากับ 1/22.4*28 จะได้ 1 กิโลกว่าๆครับ ผมจบมปลายมาอย่าเถียง 555

Comment

Originally posted by lovetobacco View Post
        ผิดครับ ใช้ได้แต่กับน้ำบริสุทธิ์ที่25องศา1บรรยากาศครับ เพราะมันเกิดจากเอาความหนาแน่นคูนปริมาตรครับ แต่สำหรับกาซไนโตรเจน 1 L จะ เท่ากับ 1/22.4*28 จะได้ 1 กิโลกว่าๆครับ ผมจบมปลายมาอย่าเถียง 555
        โอ้วมีเด็ก วิทย์ มาให้ความรู้ด้วยแหะ

Comment

แล้ว Plutonium ก็ใช้ได้เหมือนกันรึปาวครับ ^^
          น่าจะแรง นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            แล้ว Plutonium ก็ใช้ได้เหมือนกันรึปาวครับ ^^
            น่าจะแรง นะ
            นั่นกัมมันตรังสีแล้วเพ่ เดี๋ยวก้มือเน่าแบบโคบอล60หรอก แถมไอ้ตัวนี้เขาเอาไปทำนิวเคลียร์ด้วย
            ท่านจะทดลองระเบิดเมนบอร์ดกับกระดองซพียูของท่านหรือ กะเอาแบบร้อนไฟลวกเลย 555
            สมมติ พลูโตเนียม1กรัม มันก้ให้ความร้อน ราวๆ2x10^14 องศาเซลเซียสอ่ะ ถูกป่าวไม่รุ 555

Comment

TSG

Originally posted by kimoparty View Post
              จะหาซื้อไนโตรเจนเหลวได้ที่ใหนครับ พอดีจะใช้กับโครงงานที่ร.ร.อะครับ
              ติดต่อบริษัท TSG สิอยู่อยุธยk
              ไทยสเปเชียสแก๊ส

Comment

มีแต่ท่านเทพ

*0*

Comment

ว่าแต่ไอ้นี้ใช่อันเดียวกันที่ใช้แช่น้ำเชื้อรึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by tack77 View Post
                    ว่าแต่ไอ้นี้ใช่อันเดียวกันที่ใช้แช่น้ำเชื้อรึเปล่าครับ
                    ครับใช่ หาได้ตามศุนย์น้ำเชื้อหรือฤรามโคนมใหญ่ๆก้มีขายครับ

Comment

-*- จากลายเปงกระทู้วิทยาศาสตร์ไปซะละ มีปริมาณสารสัมพันธ์ซะด้วย หุหุ

Comment

เค้าทำLM2ยังไงครับ แบบว่าอยากรู้

Comment

Originally posted by lovetobacco View Post
                          ผิดครับ น้ำบริสุทธิ์ที่ 4องศาเซลเซียส 1 บรรยากาศครับถึงจะมีความหนาแน่น 1 g/cm^3 หรือ 1 kg/dm^3 ก็คือน้ำ 1 ลิตรหนัก 1 กิโลกรัม ไม่ใช่ที่ 25 องศาครับ

อีกนิด

น้ำบริสุทธิ์ที่ 4องศาเซลเซียส เป็นอุณหภูมิที่น้ำมีความหนาแน่นมากที่สุด ถ้าน้อยหรือมากกว่านี้จะไม่ถึง 1 kg/litre
                          Last edited by megamax007; 11 May 2008, 06:58:39.

Comment

ถ้า มือ หรือ นิ้ว โดน จะเป็นไร ไหม ครับ เคยดูในหนัง สยอง T^T

Comment

เป็นผมแช่CPU~แล้วOCให้สุดๆเอาแบบอัดไฟ12Vให้ได้
                              และจากความเร็ว2.0G=>10.0G เลย

ขำขำ

Comment

Originally posted by Foralive View Post
                                ถ้า มือ หรือ นิ้ว โดน จะเป็นไร ไหม ครับ เคยดูในหนัง สยอง T^T
                                สยองด้วยคน

Comment

Working...
                                X