Announcement

Collapse
No announcement yet.

Water Chiller เครื่องทำน้ำเย็น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมล่อ ตู้น้ำเย็นแบบตั้งโต๊ะ อ่ะครับ คอมทำงานบ่อยมาก หรือว่าเป็นที่บล๊อค cpu ผมหรือเปล่าไม่รู้อุณภูมิน้ำผมถึงแกว่งมากมาย

Comment

Originally posted by gee-noon View Post
      ผมล่อ ตู้น้ำเย็นแบบตั้งโต๊ะ อ่ะครับ คอมทำงานบ่อยมาก หรือว่าเป็นที่บล๊อค cpu ผมหรือเปล่าไม่รู้อุณภูมิน้ำผมถึงแกว่งมากมาย
      ตู้ทำน้ำเย็นแบบที่กดๆกันใช่เปล่าครับ โมอย่างไงครับอยากเห็น
      ที่เครื่องทำงานนานเพราะน้ำในระบบมันน้อยครับ
      ของผมก่อนใช่กรองนอก chiller ก็ทำงานเกือบตลอดเหมือนกัน
      แต่เมื่อใช้กรองนอก(ตัวมันจุน้ำได้ประมาณ 10 ลิตร) chiller หยุดทำงานหลายสิบนาทีครับ

Comment

เท่ครับ
        อิจฉา จัดหลักจรัง 55+

Comment

ท่าน จขกท ครับ เคยเล่นเกมส์หนักๆไหมครับ ผมเล่น bf3 กลายเป็นน้ำอุ่นเลย เครื่องทำงานตลอดเวลาเลยอ่ะครับ น้ำผม8ลิตร แต่ถ้าเปิดเวปก็ปกติ

Comment

chiller เมืองนอกมันเทสเรนเดอร์งานโน่นเลย ถ้าน้ำร้อนมากๆ chiller ก็ทำงานตลอดเท่านั้นเอง คิดว่าถ้าไม่กลัวเปลืองไฟก็เปิด24/7ได้แน่นอน นึกว่าเปิดคอมทิ้งไว้อีกชุดละกัน 5555

Comment

เรื่องเปลืองไฟไม่เท่าไหร่ กลัวคอมเพสเซอร์ ระเบิดนี่ดิครับ 5555555555 งานจะได้เข้ามโหฬาร

Comment

Originally posted by gee-noon View Post
                ท่าน จขกท ครับ เคยเล่นเกมส์หนักๆไหมครับ ผมเล่น bf3 กลายเป็นน้ำอุ่นเลย เครื่องทำงานตลอดเวลาเลยอ่ะครับ น้ำผม8ลิตร แต่ถ้าเปิดเวปก็ปกติ
                อันนี้ผมเคย test ไว้ครับ(chiller : hailea 150a)
                ว่าแล้วก็จัดทำการ test เก็บผลไว้ซะหน่อย(กันลืม ^_^")

CPU FX 4100 @4.6g 1.5v

ทดสอบ
                อุณหภูมิห้อง 33 องศา
                อุณหภูมิน้ำเริ่มต้น 31.7 องศา
                ตั้งอุหภูมิ chiller ไว้ 28 องศา

CPU idle
                เริ่มทำงานครั้งแรกเครื่องทำงาน 22 นาที
                เครื่องหยุดทำงาน 17 นาที
                เครื่องทำงาน 11 นาที

CPU full load (โปรแกรม linx)
                เครื่องหยุดทำงาน 8 นาที
                เครื่องทำงาน 19 นาที
                ของผมเวลาเล่นเกมน้ำที่ออกจากระบบมันก็ไม่อุ่นนะครับ ต่างจากน้ำก่อนเข้าระบบ 0.5 องศา(ใช้เทอร์โมมิเตอร์ digital ของตู้ปลาวัดครับ)
                แล้ว chiller กับ ระบบคอมที่ใช้ spec อะไรครับ

spec ผมที่ใช้ทดสอบด้านบน
                cpu: amd fx 4100 @4.6g 1.5v
                gpu: amd hd 6790 @ 950 mhz
                (cpu กับ gpu ต่อแบบขนาน)
                น้ำในระบบประมาณ 10 - 11 ลิตรครับ
                Last edited by atriam; 26 Jul 2012, 19:18:50.

Comment

ของผม x6 1100t 3.3
                  hd 6950

แต่ของผมไม่ใช่ ชิลเลอร์ มันคือเครื่องทำน้ำเย็น แบบกด คอม110วัตต์
                  หรือเป็นที่ บล๊อค cpu+gpu เพราะผมโมแบบ ใครๆก็คาดไม่ถึง 555555555555555555

**ว่าแต่ท่าน ลาก cpu ยังไงลากไปถึง4.6 ของผมลองลาก3.8 เครื่องนิ่งแบบสนิทเลย
                  Last edited by gee-noon; 26 Jul 2012, 19:30:51.

Comment

ของผม x6 1100t 3.3
                    hd 6950

แต่ของผมไม่ใช่ ชิลเลอร์ มันคือเครื่องทำน้ำเย็น แบบกด คอม110วัตต์
                    หรือเป็นที่ บล๊อค cpu+gpu เพราะผมโมแบบ ใครๆก็คาดไม่ถึง 555555555555555555

**ว่าแต่ท่าน ลาก cpu ยังไงลากไปถึง4.6 ของผมลองลาก3.8 เครื่องนิ่งแบบสนิทเลย

ผมไม่แน่ใจว่าที่เครื่องทำงานนานเพราะเครื่องทำน้ำเย็นมันทำความเย็นสู้ความร้อน cpu+gpu ไหวหรือเปล่าครับ ของผม spec มัน 250w ครับ

เรื่องลาก cpu มันขึ้นกับรุ่น cpu ด้วยครับ
                    อันที่จริงผมลากไป 4.9 แล้ว burn ด้วย linx ก็ผ่านครับ แต่เอาใช้งานจริงแค่ 4.6 ครับ ^_^

Comment

น่าจะเหมือนที่ท่านว่าครับ แค่ 110วัตต์ ต่างกับของท่านเท่าตัว แต่ก็พอใจแล้วละครับ เพราะได้มาไม่แพง อาศัยมาหนักค่าไฟเอา 5555555

Comment

ท่านครับผมเจริญรอยตามท่านสำเร็จแล้วครับ ^^

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%AD%E0%B8%A2

Comment

ท่าน จขกท. ท่านต่อเข้า บล๊อค gpu แล้วชิบข้างๆ gpu ปล่อยว่างเลยใช่ไหมครับ ถ้าใช่มันไม่ร้อนเหรอครับ

Comment

Originally posted by kenobi99 View Post
                            ท่านครับผมเจริญรอยตามท่านสำเร็จแล้วครับ ^^

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%AD%E0%B8%A2
                            ยินดีด้วยครับ ดูแล้วครับกดได้โหดมาก ผมละยอมเลย ^_^

ท่าน จขกท. ท่านต่อเข้า บล๊อค gpu แล้วชิบข้างๆ gpu ปล่อยว่างเลยใช่ไหมครับ ถ้าใช่มันไม่ร้อนเหรอครับ
                            ครับ gpu ผมใส่แค่ ตัวซิปครับ ส่วนเม็ดแรมผมยังไม่ได้หาซิ้งมาใส่ครับ(เฝ้าในห้องซื้อขายหาอยู่เมือนกันครับ ^_^") ส่วนภาคจ่ายไฟการ์ดรุ่นผมมันมีซิ้งใส่มาอยู่แล้วครับ
                            Last edited by atriam; 27 Jul 2012, 11:06:36.

Comment

ช่วยผมก็เจริญรอยตามพวกท่าน เเต่ในยุค 4.0 นะครับ 55

Comment

Working...
                              X