Announcement

Collapse
No announcement yet.

เตือน..ก่อนคิดจะซื้อ Gigabyte 3D Galaxy II

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by พยานเห็นเหตุการณ์ View Post
    ก้อดีใจด้วยนะครับ ที่ได้ฝาใหม่ไป โดยที่เค้าไม่ซักถามสาเหตุว่าเกิดมาจากอะไร คุณเก่งนะครับที่ทำให้ทางเค้ายอมเปลี่ยนอันใหม่ได้

แต่เรื่องที่ว่ามีเต่พนักงานอย่างเดียวมันไม่จริงครับ คุณรู้เหรอครับว่าพนักงานคือคนไหนบ้าง เพียงแต่ผมเห้นว่าคุณกำลังคุยกันเรื่องนั้น ณ. วันนั้น ผมเพียงแต่มาขยายความ สิ่งที่เห็นชัดตอนนั้นคือคุณเสียงดังมากโดยที่ไม่แบ่งแยกให้ชัดเจนว่า เค้ากำลังพูดถึงอะไร การที่เค้าบอกตอนนั้น เรื่องแตก หัก ไม่รับประกัน เค้าพูด ถึงการประกัน เบื้องต้น ไม่ใช่ กรณี ของคุณ กรณีของคุณคือดู สินค้าก่อน ไม่ใช่รึครับ อันนี้ต่างหากที่อยากให้คุณจำ ไม่ใช่บอกว่า ของคุณไม่รับประกัน เค้าบอกว่า "สินค้าที่แตกหัก หรือเสียหายโดย User สินค้าจะหมดประกันทันที" ถูกต้องรึป่าวครับ ไม่ได้บอกว่า ของคุณแตกหัก คุณทำหักเอง เลยไม่รับ คุณครับ ไปที่ไหน เค้าก็ค้องอธิบายแบบนี้นะครับ เพียงแต่คุณฉุน แบบที่คุณยอมรับ แต่คุณไม่ใส่ใจรายระเอียดเรื่องคำอธิบาย ถ้ายังไงซะเค้าก้อเปลี่ยนให้ไปแล้ว คุณจะโกรธคุณมีสิทธิ แต่ถ้ากรณีนี้ให้ไปฟังคำอธิบายให้แน่ชัดซะแต่แรก คงไม่ต้องวนไปวนมาหลายรอบ *-*

ปล.ยังไงคุณก็ได้รับการดูแลนะครับ ไม่ได้ปล่อยปะละเลย อย่างที่บอกถ้าคุณไม่เกิดอารม ก็คงไม่เกิดปัญหาครับ

แสดงความยินดีด้วยครับ
    วันนั้นผมแน่ใจครับว่าผมบอกไปแล้วว่ามันร้าวเองไม่ได้ทำตกหรืออะไรทั้งสิ้น แต่พนักงานคนที่คุยกับผมเขาก็บอกอย่างที่ผมบอกไปแล้วในข้างต้น แล้วที่คุณบอกว่าได้ยินพนักงานพูดว่า "เค้าก้อเลยบอกไปว่า ถ้าเติมน้ำไปเต็มแท๊ง ให้ เอาออกบ้างบางส่วนก็จะไม่เกิดอาการน้ำซึมได้" ยืนยันครับว่าพนักงานไม่ได้พูดครับไม่ได้ แล้วพนักงานคนนี้ก็พูด"ไม่ประกันแตกหรือร้าว" โดยไม่บอกว่าในกรณีไหนบ้างแล้วจะถอดไปให้ดูทำไม แล้วที่วันนั้เข้าไปพันธ์ทิพย์ก็เพื่อไปซื้อการ์ดรีดเดอร์อันเก่าเสียเลยเอารูปออกจากกล้องไม่ได้ เพราะผมถ่ายรูปไว้ตั้งแต่วันที่ได้เมล์แล้ว แต่เอารูปออกมาไม่ได้ เลยว่าจะเข้าไปบอกคุณจิระวัฒน แต่ไม่เจอครับ เมื่อเป็นอย่างนี้แล้วได้คำตอบแบบนี้จะเอาไปให้ดูทำไม ยังไงก็เปลี่ยนส่วนที่เสียหายมาแล้วก็ถือว่าจบครับ แต่ถ้ามีปัญหาอะไรอีกผมก็คงไม่ส่งประกันแล้วครับ ก็คงเปลี่ยนเป็นยี่ห้ออื่นไปเลยละครับ ส่วนใครจะหามาใช้หรือไม่ก็แล้วแต่ครับ ผมก็แค่พูดในสิ่งที่เกิดขึ้นกับตัวผมเองครับ

Comment

Originally posted by Sakchai View Post
      วันนั้นผมแน่ใจครับว่าผมบอกไปแล้วว่ามันร้าวเองไม่ได้ทำตกหรืออะไรทั้งสิ้น แต่พนักงานคนที่คุยกับผมเขาก็บอกอย่างที่ผมบอกไปแล้วในข้างต้น แล้วที่คุณบอกว่าได้ยินพนักงานพูดว่า "เค้าก้อเลยบอกไปว่า ถ้าเติมน้ำไปเต็มแท๊ง ให้ เอาออกบ้างบางส่วนก็จะไม่เกิดอาการน้ำซึมได้" ยืนยันครับว่าพนักงานไม่ได้พูดครับไม่ได้ แล้วพนักงานคนนี้ก็พูด"ไม่ประกันแตกหรือร้าว" โดยไม่บอกว่าในกรณีไหนบ้างแล้วจะถอดไปให้ดูทำไม แล้วที่วันนั้เข้าไปพันธ์ทิพย์ก็เพื่อไปซื้อการ์ดรีดเดอร์อันเก่าเสียเลยเอารูปออกจากกล้องไม่ได้ เพราะผมถ่ายรูปไว้ตั้งแต่วันที่ได้เมล์แล้ว แต่เอารูปออกมาไม่ได้ เลยว่าจะเข้าไปบอกคุณจิระวัฒน แต่ไม่เจอครับ เมื่อเป็นอย่างนี้แล้วได้คำตอบแบบนี้จะเอาไปให้ดูทำไม ยังไงก็เปลี่ยนส่วนที่เสียหายมาแล้วก็ถือว่าจบครับ แต่ถ้ามีปัญหาอะไรอีกผมก็คงไม่ส่งประกันแล้วครับ ก็คงเปลี่ยนเป็นยี่ห้ออื่นไปเลยละครับ ส่วนใครจะหามาใช้หรือไม่ก็แล้วแต่ครับ ผมก็แค่พูดในสิ่งที่เกิดขึ้นกับตัวผมเองครับ

เค้าไม่ได้พูดเรื่องน้ำเต็มแท๊ง เหรอครับ แล้วกรณีนี้คง เป็นลักษณะ Comunication break down โฮะๆๆ แต่ยืนยันครับว่าได้ยินจริงๆ แต่เสียใจด้วยที่เกิดเหตุการณ์แบบนี้กับท่านนะครับ ยังไงซะอย่างน้อย ผมได้มีโอกาสมาขยายความให้ท่านเข้าใจซักนิดแค่นั้นเอง ไม่อยากให้เข้าใจแบบน้อยใจ และยังคงสนใจบทความเรื่อง ต่างๆของท่านอยู่ อย่า หยุด บทความนะครับ ยังรออ่านอยู่ ดีใจด้วยครับที่ได้กลับไปทำบทความ ต่อ ยังไง เวลาเอาของไปเคลมไปซื้ออย่าลืม ตามผมไปฟังด้วยนะครับ อยากไปช่วย........ผมจะยังรอท่านใน บอร์ด อันนี้นะ สำหรับ บทความใหม่ๆ และถ้ามีโอกาสสนิทกันคงได้มี แนวร่วมจัด มีตติ้งปาร์ตี้ไปเลย อุอุอุ

ปล.ไม่มีแล้ว ปอ ลง ปอ ลอ จะ ปอ ลอ ทำไม <<<<<<<<<<<< ขำขำ

Comment

จบแล้วครับ....จบไปเลย...ขอจบสักที.....คุณจะคิดไง...หรือจะได้ยินอะไรที่ผมไม่ได้พูด..ก็ตามใจครับ....แต่ผมพูดไปหมดแล้วว่ามีอะไรมั่ง...
        อย่างที่บอกครับ..ถ้าจะคุยล๊อกอินเข้ามาครับ...มาลอย ๆ แบบนี้..ไม่คุยครับ
        Last edited by Sakchai; 15 Dec 2006, 17:02:20.

Comment

ชื่อก็บอก กิ๊กกะบ๊วย

Comment

ส่วนเรื่องพลาสติกกรอบจนแตก ซึ่งดูจากอายุการใช้งาน เพิ่งจะเดือนกว่าจึงไม่น่าจะเป็นไปได้ เพราะน้ำที่ไหลผ่านจาก CPU ไม่ได้ร้อนขนาดที่พอโดนน้ำเย็นแล้วทำให้เกิดอาการแตกร้าว

ถ้าใช้ plastic คุณภาพต่ำ ก็เป็นไปได้คับ

Comment

ไปดูสภาพศพมาแล้วครับ รอยร้าวไ่ม่ได้เกิดเองแน่ๆ เป็นรอยที่บิดปิดฝาแน่นมากเกินไปจนร้าว user error แน่นอน

Comment

ผมผ่านมาอ่านเล่นๆๆ ทำให้รู้สึกไม่ชอบระบบการประกันแบบนี้เลย
                เหมือนกับว่าถ้าคุณซื้อTVจอแบนใหญ่ซักเครื่อง ราคาซัก 60000 กว่าบาท แล้วเกิดว่าคุณใช้งานไป 1 อาทิตย์ โดยกดปุ่มเปิดปิดเป็นประจำ แล้วเกิดเสียขึ้นมาโดยที่ใช้งานปกติ

แล้วคุณโทรแจ้งบอกประกัน แล้วประกันบอกว่า TVเครื่องใหม่ ปุ่มกดได้ผ่านการทดสอบมาว่าสามารถกดได้ไม่ต่ำกว่า 100000 ครั้ง เป็นไปไม่ได้ที่จะมีการแตกหัก

ไม่มีการเปลี่ยนสินค้าที่แตกร้าวให้อยุ่แล้ว คือถ้าไม่ใช่ user error หรือ เป็นข้อผิดพลาดของผู้ใช้เอง เรายินดีจะเปลี่ยนให้เพราะอยู่ในประกัน ซึ่งเป็นหน้าที่ของเราที่ต้องดูแลลูกค้าของเรา ขอบคุณครับ

แล้วผู้ประกันสรุปว่า คุณกดแรงไปหรือป่าว ทำให้เกิดการแตกร้าว ไม่สามารถเปลี่ยนให้ใหม่ได้
                ในใจผมก้อฉุคิดขึ้นมาทันทีเลยว่าถ้าของดีจริงๆๆคงไม่เสียง่ายๆๆแน่ๆๆในราคาสูงๆๆ อันนี้ผมพูดถึงเรื่องคุณภาพสินค้ามาก่อนการประกัน เพราะในใจผมคงไม่อยากให้เครมประกันหรอกเสียเวลา อยากใช้นานๆๆ ถ้าดีจริงตามหลักการในส่วนที่ใช้งานบ่อยๆๆน่าจะมีการออกแบบที่ดี ทนแรงบิดของแรงคนได้ ยกเว้นจะใช้เครื่องมือช่วย เพิ่มแรง

ถ้าสินค้ามีการเสียหายก่อนอันสมควรก้อแย่พอดี

ตอนนี้ผมก้อมีอุปกรณ์ไฟฟ้าชนิดหนึ่งเสียอยู่ ผมใช้ไม่กี่ครั้งเองนะ ราคาก้อ 4000 กว่าที่ ซื้อ ผมยังขี้เกียจติดต่อเรียกประกันเลย ปล่อยทิ้งไว้อย่างนั้นแหละ ผมจะหาซื้อใหม่ เพราะผมไม่ชอบในเรื่องสินค้าแล้ว

Comment

Originally posted by newsgau View Post
                  ไปดูสภาพศพมาแล้วครับ รอยร้าวไ่ม่ได้เกิดเองแน่ๆ เป็นรอยที่บิดปิดฝาแน่นมากเกินไปจนร้าว user error แน่นอน
                  งั้นถามสั้น ๆ สักนิด...ในเมื่อบอกว่าถ้าเป็น user error ไม่รับประกัน..แล้วคุณบอกuser errorแน่นอน
                  แล้วเปลี่ยนให้เขามาทำไมครับ
                  ..........

Comment

เถียงกันทำไม มันจบไปแล้ว

Comment

เกือบแล้วคับพีน้องคับเกือบซื้อแล้วพร้อมคอมใหม่คับพี่น้องคับ สรุปใช้ลมแบบเดิมคับพี่น้อง

Comment

ไม่เจอกับตัว ตอบยากนะครับ

Comment

กิ๊กกาบ๊วยชื่อนี้ใช้ได้เสมอ ครับ

Comment

ถือเป็น1ประสบการณ์ในการเลือกซื้อของคับ

ของดีหรือไม่ดีไม่เป็นไรแต่บริการหลังการขายคือสิ่งที่ผู้ใช้ต้องการ

ปล.สงสัยวันหลังต้องมีการจัดอันดับความน่าเชื่อถือของยี่ห้อสินค้า และบริษัทที่นำเข้าของด้วยละมั้ง ....เห็นเขาปล.กันเลยเอาบ้าง
                            Last edited by หัวโบราณ; 30 Dec 2006, 17:29:28.

Comment

Comseven เวรแสด
                              MSI-K7N2 Delta ILSR ไปเครม 3 รอบ
                              ใช้ไม่ได้
                              เครมทีนึง 1 เดือน
                              เลยขายแมร่งทิ้งเลย

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
                                ถือเป็น1ประสบการณ์ในการเลือกชื่อของคับ

ของดีหรือไม่ดีไม่เป็นไรแต่บริการหลังการขายคือสิ่งที่ผู้ใช้ต้องการ

ปล.สงสัยวันหลังต้องมีการจัดอันดับความน่าเชื่อถือของยี่ห้อสินค้า และบริษัทที่นำเข้าของด้วยละมั้ง ....เห็นเขาปล.กันเลยเอาบ้าง
                                เห็นด้วยกะท่านหัวโบราณครับ แต่ว่าถ้าเรื่องนี้มันเกิดขึ้นกับผม/พี่น้องที่มะค่อยมีปากเสียงหละ จะได้เปลี่ยนเหมือนกรณีคุณSakchai หรือเปล่าน้า.....

Comment

Working...
                                X