Announcement

Collapse
No announcement yet.

เตือน..ก่อนคิดจะซื้อ Gigabyte 3D Galaxy II

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดูสินค้าของผมคือแปลความหมายว่า Test ก็คือทุกอย่างรวมกันหมด ไม่ใช้ ดูแต่ว่าแตก หัก หรือ บิ่น

1.อย่างที่พี่บอกถูกต้องครับ...มันถอดยากเรื่องจะเอาไปให้ดูมันก็ยากไปด้วย..อันนี้ถูกที่ว่ายังไม่ได้ดู
    แต่ตอนที่ผมเข้าไปถาม...คำตอบที่ได้..ตามข้อ 3 ผมถามนิดว่าผมจะแบกเข้าไปทำซากอะไร
    เค้าเอาไปให้ดูแล้วคุณอย่ามามั่ว ผมอ่านดีแล้ว ส่วน HDD ผมเจอมาแล้ว 250GB ของผมเอาไปเทสก่อน เพราะว่าซื้อมาไม่ถึงเดือนแล้วมี BAD ตั้ง 16KB น้อยมาก รอ 30 นาที แล้วเค้ามาบอกว่าไม่มีของ ต้องรอผมก็รอนะ แถมบริการก็ดี พูดก็ โอเค

ผมเจอมาแล้วไม่งั้นไม่พูดหรอก

Comment

สินค้าของ Gigabyte มันก็งี้ละ

ส่วนมากเลย 100 ชิ้นมีดีสัก 40 นอกนั้นเสีย

แถมประกันก็ห่วยแตก

เลิกใช้ซะเถอะ เจอมาแล้วเซง

สรุปสินค้าไม่ดีนั้นละมันถึงได้พังบ่อยแบบเนี่ยทุกอย่างเลย

เอา asus ดีกว่า แพงกว่าลูกเล่นน้อยกว่า เสถียรกว่า ประกันดีกว่า

Comment

Originally posted by Apest View Post
        ดูสินค้าของผมคือแปลความหมายว่า Test ก็คือทุกอย่างรวมกันหมด ไม่ใช้ ดูแต่ว่าแตก หัก หรือ บิ่น

เค้าเอาไปให้ดูแล้วคุณอย่ามามั่ว ผมอ่านดีแล้ว ส่วน HDD ผมเจอมาแล้ว 250GB ของผมเอาไปเทสก่อน เพราะว่าซื้อมาไม่ถึงเดือนแล้วมี BAD ตั้ง 16KB น้อยมาก รอ 30 นาที แล้วเค้ามาบอกว่าไม่มีของ ต้องรอผมก็รอนะ แถมบริการก็ดี พูดก็ โอเค

ผมเจอมาแล้วไม่งั้นไม่พูดหรอก
        อืมมม .... มันคนละเรื่องเดียวกันแล้วหละ ใจเย็นๆกันหน่อยจิ ค่อยพูดค่อยจา แล้วก็พยายามอย่าพาออกนอกประเด็น

Comment

ผมเทียบให้ดูอะครับ อิอิ

จขกท ก็บอกแย้วว่า แบกไปละ

ยังมาบอกว่าไม่ได้เอาของไปให้ดู

พอละไม่พูดจะได้ไม่ทะเลาะกัน

คนไทยรักกันนานๆ เชียร์มวยดีกว่า

คุณ Sakchai สบายใจยังครับ

Comment

Originally posted by Sakchai View Post
            ..สืบเนื่องจากกระทู้นี้ครับ......กระทู้นี้ และกระทู้นี้

ผมใช้ชุดระบายความร้อนด้วยน้ำ Gigabyte 3D Galaxy II.....ใช้มาเป็นเวลา
            เกือบเดือน...เจอปัญหาคือ...ตัวพักน้ำร้าว..เนื่องจากพลาสติกกรอบ...ทำให้น้ำรั่วซึมออกมา...ผมเลยไปถามทางร้านเจไดที่ซื้อมา
            ทางร้านก็บอกให้ไปลองคุยกับทาง Gigabyte ที่ชั้นลอยบนพันทิพย์...ผมก็ไปคุย..เมื่อวานคุยกับพนักงานคนหนึ่ง...เขาบอกว่าให้ถ่ายรูปส่งเมล์มาแล้วจะจัดการติดต่อ ไปทางต่างประเทศให้..แล้วก็บอกว่าปัญหานี้เจอมาตั้งแต่ Galaxy I แล้ว...ตัวเขาเองก็นึกว่าแก้แล้ว
            ไม่นึกว่ารุ่นนี้จะเป็นอีก....วันนี้หลังจากผมส่งรูปไปแล้ว..ก็เข้าไปคุยอีกครั้งว่าจะจัดการอย่างไรให้ผมบ้าง
            คำตอบ..จากพนักงานอีกคน(ไม่ใช่คนเดียวกับเมื่อวาน)บอกว่าทำอะไรไม่ได้ ...ถ้าจะแก้..ต้องรอให้มีอะไหล่เข้ามาขายในบ้านเราแล้วก็ซื้อเปลี่ยนเอาเอง(แล้วชาติไหนมันจะมาวะ)...หรือไม่ก็ต้องใช้
            ซิลิโคนยาเอาเอง....
            ..ผมก็ถามต่อไปว่าแล้วประกันล่ะ....เขาตอบว่าของคุณใช้ไปแล้วประกันไม่คุ้มครองตรงนี้(ถ้าไม่ใช้แล้วมรึงจะให้กููซื้อมาเก็บหรือไง)
            สรุปคือ...ผมต้องซ่อมเอาเอง..หรือไม่ก็รอจนกว่าจะมีอะไหล่เข้ามาขายในบ้านเรา(ซึ่งก็ไม่รู้ว่าเมื่อไร)..ผมถึงจะแก้ปัญหาน้ำซึมออกมาได้

จากที่กล่าวมาทั้งหมด...เงินผมไม่เสียดายครับ..แต่เสียความรู้สึกว่าอย่างนี้เหรอที่เรียกว่าประกันและบริการหลังการขาย...
            ดังนั้นจึงอยากเตือนเพื่อน ๆ คนไหนที่กำลังคิดจะซื้อ Gigabyte Galaxy II ให้คิดให้ดี ๆ ก่อนที่จะซื้อมาใช้...เพราะปัญหาน้ำรั่วนี้..ไม่ใช่มีแค่ผมเคสเดียว...เท่าที่ทราบมีหลายเคสเลย..เพราะถ้าท่านคิดจะใช้ตัวนี้..ราคาไม่ใช่นิดเดียว
            มันจะไม่คุ้มกับเงินที่ท่านเสียไป...เผลอ ๆ ท่านไม่รู้น้ำซึมออกมาเครื่องคอมพังอีก..มันไม่คุ้มกันครับ.

ส่วนตัวผมคงจะบอกลาอุปกรณ์ระบายความร้อนด้วยน้ำของ Gigabyte ไปเลยล่ะครับ...
            ไม่ขอเสี่ยงกับอุปกรณ์ไร้คุณภาพและบริการแสนห่วยแบบนี้อีกเลย
            .....

หลังจากได้อ่านข้อความทั้งหมดของท่าน ได้ขาดส่วนขยายความบ้างส่วนไปนะครับ จึงเป้นเหตุขึ้นมา ไม่แน่ใจว่า จขกท. จะจำได้รึป่าวนะขอรับ ว่าได้กล่าวอะไรไปบ้างและทำเหตุการณ์อะไรไปบ้าง

ส่วนขยายความ มี

1.ข้อแรกท่าน จขกท.ได้เดินมาพูดเกี่ยวกับปัญหาและไม่ได้เอาตัวสินค้ามา แต่ จขกท ต้องการ จะเปลี่ยนและถ้าเป็นไปได้ จขกท ต้องการ ซื้อใหม่ (ไม่มีปัญหาเรื่องเงิน) อันนี้ จขกท เป็นคนพูดซึ่งถ้ามันแตกร้าวแบบนี้น่าจะเห็นตัวสินค้าซักหน่อย ตั้งแต่วันแรก ซึ่งเค้าไม่มีของแต่พยายามหาข้อแก้ไขให้ คนที่ให้เอาสินค้ามาดูก้อคนๆเดียวกับอีกวันนั้นแหละ เหตุผลที่ให้เอามาดูเพื่อเอาไปเป็นกรณีตัวอย่างให้ทาง เมืองนอก เข้าใจ และแก้ไข ปัญหา

2.คำตอบที่ว่า "บอกว่าทำอะไรไม่ได้ [/COLOR]...ถ้าจะแก้..ต้องรอให้มีอะไหล่เข้ามาขายในบ้านเราแล้วก็ซื้อเปลี่ยนเอาเอง(แล้วชาติไหนมันจะมาวะ)...หรือไม่ก็ต้องใช้
            ..ผมก็ถามต่อไปว่าแล้วประกันล่ะ....เขาตอบว่าของคุณใช้ไปแล้วประกันไม่คุ้มครองตรงนี้(ถ้าไม่ใช้แล้วมรึงจะให้กููซื้อมาเก็บหรือไง)"
            อันนี้ทางเค้าบอกไปแล้วว่า เค้ายังไม่เห็นรูป แต่ก็บอกไปแล้วว่ากำลังดูของที่จะส่งมาเป็น แยกขาย แต่ทาง จขกท ต้องการ จะซื้อใหม่ ตั้งแต่วันแรก พยายามจะ หาซื้อตัวใหม่ให้ได้(คงต้องการพูดประชดมั้งครับ อันนี้เข้าใจ) เพียงแต่ กำลังคุยกันอยู่ เกิดไปคุยเรื่อง การันตี ว่า ทำไมไม่ดูแลส่วนตรงนี้ให้ เค้าก้อบอกไปว่า ถ้ามันเกิดอาการแตกร้าว หรือ หัก สินค้ามันจะไม่อยู่ในประกัน จขกท. มีอารมเซ็งอยู่แล้ว ก็เลย พูดออกมาต่อหน้าว่า ประกัน ห่วย!!! ทั้งๆทีกำลังคุยเรื่องว่าจะแก้ปัญหาเฉพาะหน้ายังไง เพราะ จขกท กลัว น้ำจะเข้า เมนบอร์ด เค้าก้อเลยบอกไปว่า ถ้าเติมน้ำไปเต็มแท๊ง ให้ เอาออกบ้างบางส่วน ก็จะไม่เกิดอาการน้ำซึมได้ และในส่วน ซิลิโคนที่ว่านั้น เพราะว่าเค้าต้องการจะช่วย เฉพาะหน้าตามที่ จขกท กังวล ไม่ได้ให้ เอากลับไปซ่อมเองดังกล่าว เพียงแต่จะช่วย เรื่องซึมเรื่องนี้ก่อน เพื่อที่ น้ำจะไม่โดนเมนบอร์ด แต่ จขกท พยายามถามว่า ถ้าของมาจะ เอายังไงกับประกันตัวนี้ ซึ่ง ณ. เวลานั้น ยังไม่มีคำตอบที่แน่ชัดและไม่ได้บอกไปว่าให้เอาไปเก็บนะครับ

3.กรณีที่ว่าเคยมีกรณีแบบนี้มาหลายเคสแล้วนั้น คงไม่ได้เป็นทุกตัวมั้งครับ เพราะ ผมใช้อยู่ก็ไม่เห็นเป็นอะไรเลย ไม่ได้ซึม ไม่ได้รั่วนะ ขอย้ำว่า เอาไปใช้จริงๆ เคยประกอบ มา 2 ครั้ง แล้ว ยังไม่แตกเลย

4. จขกท เดินออกไปด้วยอาการเซ็ง แล้วก้อออกไปเลย โดยทิ้ง ผู้ถูกถามและกำลังอธิบายคำตอบให้ งง ไปเลยครับ

ต่อไปนี้เป็นกรณีแนะนำการใช้สินค้าตัวนี้นะครับ

1.น้ำที่เติมลงไปในแท๊งนั้นจากประสบการณ์มิสมควรใส่จนเต็มแท๊ง สมควรเผื่อไว้ซัก 1-2ซม. จะช่วยทำให้เราไม่ห่วงเรื่องมันจะรั่วออกมา เพราะถ้าเกิดอาการห่วง เราจะทำการบิดเกลียวฝาปิดจะเเน่น และเกิดอาการแตกร้าวได้ ซึ่ง ยังไงซะเราก้อต้องเผื่อใจไว้ว่ามันคือ พาสติก ไม่ใช่เหล็ก โอกาศแตกร้าวมันมี

2.พยายามวัดสายยางเผื่อสายจากตัว พัดลม ให้ยาวเพิ่มอีก ครึ่งนิ้ว เพื่อที่เวลา สอด สายยางเข้าไป มันอาจจะเกิดอาการ บีบตัว สายอาจจะพับได้ แต่กรณีจะเกิดขึ้นได้ยากครับ แต่ก้อสำคัญมาก เพราะถ้าใช้ไปนานๆ จะทำให้สายยางไม่คืนตัวนะครับ

หมดครับสำหรับ ข้อขยายความ พยายามคุยให้ละเอียดก่อนนะครับ แล้วค่อยตัดสินใจ
            สรุปว่าคุณ จขกท เข้ามาเปลี่ยนไปแล้วใช่รึป่าวครับ ถ้าวันนั้นไม่รีบเดินกลับไปก่อนคงจะอารมดีกว่านี้นะครับ

ปล.ดีใจด้วยนะครับที่จะได้เปลี่ยนใหม่แล้ว คงไม่น้อยใจกับสินค้า Gigabyte นะครับ
            ปล2.อารมเป็นต้นเหตุของปัญหานะครับ ฉุกคิดซะนิดว่าความหมายที่พูดคืออะไร จะไม่ทำให้เสียเวลานะครับ

ขอบคุณนะครับถ้า จขกท มาอ่าน และ คนที่ตามเรื่องนี้อยู่ก็คงจะได้ขยายความมากขึ้น

ไปนะครับบายๆ

Comment

Originally posted by พยานเห็นเหตุการณ์ View Post
              หลังจากได้อ่านข้อความทั้งหมดของท่าน ได้ขาดส่วนขยายความบ้างส่วนไปนะครับ จึงเป้นเหตุขึ้นมา ไม่แน่ใจว่า จขกท. จะจำได้รึป่าวนะขอรับ ว่าได้กล่าวอะไรไปบ้างและทำเหตุการณ์อะไรไปบ้าง

ส่วนขยายความ มี

1.ข้อแรกท่าน จขกท.ได้เดินมาพูดเกี่ยวกับปัญหาและไม่ได้เอาตัวสินค้ามา แต่ จขกท ต้องการ จะเปลี่ยนและถ้าเป็นไปได้ จขกท ต้องการ ซื้อใหม่ (ไม่มีปัญหาเรื่องเงิน) อันนี้ จขกท เป็นคนพูดซึ่งถ้ามันแตกร้าวแบบนี้น่าจะเห็นตัวสินค้าซักหน่อย ตั้งแต่วันแรก ซึ่งเค้าไม่มีของแต่พยายามหาข้อแก้ไขให้ คนที่ให้เอาสินค้ามาดูก้อคนๆเดียวกับอีกวันนั้นแหละ เหตุผลที่ให้เอามาดูเพื่อเอาไปเป็นกรณีตัวอย่างให้ทาง เมืองนอก เข้าใจ และแก้ไข ปัญหา

2.คำตอบที่ว่า "บอกว่าทำอะไรไม่ได้ [/COLOR]...ถ้าจะแก้..ต้องรอให้มีอะไหล่เข้ามาขายในบ้านเราแล้วก็ซื้อเปลี่ยนเอาเอง(แล้วชาติไหนมันจะมาวะ)...หรือไม่ก็ต้องใช้
              ..ผมก็ถามต่อไปว่าแล้วประกันล่ะ....เขาตอบว่าของคุณใช้ไปแล้วประกันไม่คุ้มครองตรงนี้(ถ้าไม่ใช้แล้วมรึงจะให้กููซื้อมาเก็บหรือไง)"
              อันนี้ทางเค้าบอกไปแล้วว่า เค้ายังไม่เห็นรูป แต่ก็บอกไปแล้วว่ากำลังดูของที่จะส่งมาเป็น แยกขาย แต่ทาง จขกท ต้องการ จะซื้อใหม่ ตั้งแต่วันแรก พยายามจะ หาซื้อตัวใหม่ให้ได้(คงต้องการพูดประชดมั้งครับ อันนี้เข้าใจ) เพียงแต่ กำลังคุยกันอยู่ เกิดไปคุยเรื่อง การันตี ว่า ทำไมไม่ดูแลส่วนตรงนี้ให้ เค้าก้อบอกไปว่า ถ้ามันเกิดอาการแตกร้าว หรือ หัก สินค้ามันจะไม่อยู่ในประกัน จขกท. มีอารมเซ็งอยู่แล้ว ก็เลย พูดออกมาต่อหน้าว่า ประกัน ห่วย!!! ทั้งๆทีกำลังคุยเรื่องว่าจะแก้ปัญหาเฉพาะหน้ายังไง เพราะ จขกท กลัว น้ำจะเข้า เมนบอร์ด เค้าก้อเลยบอกไปว่า ถ้าเติมน้ำไปเต็มแท๊ง ให้ เอาออกบ้างบางส่วน ก็จะไม่เกิดอาการน้ำซึมได้ และในส่วน ซิลิโคนที่ว่านั้น เพราะว่าเค้าต้องการจะช่วย เฉพาะหน้าตามที่ จขกท กังวล ไม่ได้ให้ เอากลับไปซ่อมเองดังกล่าว เพียงแต่จะช่วย เรื่องซึมเรื่องนี้ก่อน เพื่อที่ น้ำจะไม่โดนเมนบอร์ด แต่ จขกท พยายามถามว่า ถ้าของมาจะ เอายังไงกับประกันตัวนี้ ซึ่ง ณ. เวลานั้น ยังไม่มีคำตอบที่แน่ชัดและไม่ได้บอกไปว่าให้เอาไปเก็บนะครับ

3.กรณีที่ว่าเคยมีกรณีแบบนี้มาหลายเคสแล้วนั้น คงไม่ได้เป็นทุกตัวมั้งครับ เพราะ ผมใช้อยู่ก็ไม่เห็นเป็นอะไรเลย ไม่ได้ซึม ไม่ได้รั่วนะ ขอย้ำว่า เอาไปใช้จริงๆ เคยประกอบ มา 2 ครั้ง แล้ว ยังไม่แตกเลย

4. จขกท เดินออกไปด้วยอาการเซ็ง แล้วก้อออกไปเลย โดยทิ้ง ผู้ถูกถามและกำลังอธิบายคำตอบให้ งง ไปเลยครับ

ต่อไปนี้เป็นกรณีแนะนำการใช้สินค้าตัวนี้นะครับ

1.น้ำที่เติมลงไปในแท๊งนั้นจากประสบการณ์มิสมควรใส่จนเต็มแท๊ง สมควรเผื่อไว้ซัก 1-2ซม. จะช่วยทำให้เราไม่ห่วงเรื่องมันจะรั่วออกมา เพราะถ้าเกิดอาการห่วง เราจะทำการบิดเกลียวฝาปิดจะเเน่น และเกิดอาการแตกร้าวได้ ซึ่ง ยังไงซะเราก้อต้องเผื่อใจไว้ว่ามันคือ พาสติก ไม่ใช่เหล็ก โอกาศแตกร้าวมันมี

2.พยายามวัดสายยางเผื่อสายจากตัว พัดลม ให้ยาวเพิ่มอีก ครึ่งนิ้ว เพื่อที่เวลา สอด สายยางเข้าไป มันอาจจะเกิดอาการ บีบตัว สายอาจจะพับได้ แต่กรณีจะเกิดขึ้นได้ยากครับ แต่ก้อสำคัญมาก เพราะถ้าใช้ไปนานๆ จะทำให้สายยางไม่คืนตัวนะครับ

หมดครับสำหรับ ข้อขยายความ พยายามคุยให้ละเอียดก่อนนะครับ แล้วค่อยตัดสินใจ
              สรุปว่าคุณ จขกท เข้ามาเปลี่ยนไปแล้วใช่รึป่าวครับ ถ้าวันนั้นไม่รีบเดินกลับไปก่อนคงจะอารมดีกว่านี้นะครับ

ปล.ดีใจด้วยนะครับที่จะได้เปลี่ยนใหม่แล้ว คงไม่น้อยใจกับสินค้า Gigabyte นะครับ
              ปล2.อารมเป็นต้นเหตุของปัญหานะครับ ฉุกคิดซะนิดว่าความหมายที่พูดคืออะไร จะไม่ทำให้เสียเวลานะครับ

ขอบคุณนะครับถ้า จขกท มาอ่าน และ คนที่ตามเรื่องนี้อยู่ก็คงจะได้ขยายความมากขึ้น

ไปนะครับบายๆ
              ผมไม่อยากจะพูดอะไรมากกว่านี้แล้ว..เพราะตอนนี้ทางร้านเปลี่ยนตัวฝาที่มันแตกให้แล้ว....แต่

การที่คุณเข้ามาพูดแบบนี้..มันไม่เข้าท่า..เพราะตอนนั้นที่ผมไปคุย..มีแต่พนักงานทั้งนั้น..ดังนั้นถ้าคิดจะมาตอบแบบนี้..อย่ามาอ้างว่าเห็นเหตุการณ์
              คุณต้องบอกว่าคุณเป็นพนักงานที่อยู่ในวันนั้น...จะเข้าท่ามากกว่ามาอ้างแบบนี้..ผมไม่ได้ความจำเสื่อมนะครับ...จะได้จำไม่ได้

แล้วที่ผมเดินออกมา..ผมคิดว่าผมพูดจบแล้ว..และคุณก็พูดจบแล้ว...กับคำว่า..สินค้าแตกร้าว..ไม่รับประกัน..มันพอแล้ว
              คุณพูดแบบปัดให้พ้นอย่างเดียว...ผมถึงบอกว่าประกันห่วยไง...ถ้าคุณอธิบายผม..แบบที่คุณจิรวัฒน์(หรือปล่าว..ไม่แน่ใจ)อธิบาย...ผมจะไม่โวยเลย
              แต่นี่ปล่าว...ได้ยินแต่..สินค้าแตก..ไม่รับประกัน ไม่มีนโยบายเปลี่ยน....ต้องซ่อมเอง..ต้องซื้อใหม่เอง..ถ้ามีมาขาย.....เป็นใครจะไม่เสียอารมณ์....แล้วถ้าคุณบอกว่าอารมณ์เป็นต้นเหตุ..ผมก็จะบอกว่าต้นเหตุของอารมณ์ผม
              มันก็มาจากที่คุณอธิบายไม่เคลียร์นั่นล่ะครับ....อย่างที่บอกไปครับ..ถ้าคุณบอกผมตั้งแต่ต้น...ว่าเอามาดูครับ..แตกยังไง..ถ้าไม่ได้ทำแตกเอง...ผมมีสินค้าอยู่..ผมจะเปลี่ยนให้...อะไรแบบนี้
              ผมก็จะเข้าใจ..แล้วจะทำตามที่ว่าทันที....แต่นี่ไม่ใช่..คุณบอกแต่..สินค้าแตก..ไม่รับประกัน ไม่มีนโยบายเปลี่ยน....อย่าหาว่าผมสบประมาทเลยนะครับ...แต่ถ้าผมไม่มาโพสต์ไว้แบบนี้...ผมยังสงสัยอยู่ว่า..ทางคุณจะเปลี่ยนให้ผมไหม..หรือจะยืนยันคำเดิมว่า...แตก..ไม่รับประกัน ...ไม่มีนโยบายเปลี่ยน.......... ลองถามคนอื่น ๆ ที่เขาอ่านเอาเถอะครับ..ถ้าเขาฟังจากทางคุณ..แบบที่ผมได้ฟัง...เขาจะอารมณ์เสียไหมครับ......

ป.ล.ตอนนี้ทางศูนย์เปลี่ยนฝาด้านบนที่มันแตกร้าวให้ผมแล้ว......ขันน๊อต 6 ตัว..แล้วเปลี่ยนฝา
              ต่อไป..จะเกิดอะไรอีกผมคงไม่พูดอีกแล้ว...แต่สิ่งที่ผมยืนยันได้อย่าง...คือที่ผมพูดมาแล้ว..
              ผมยังยืนยันว่า..ผมยังคิดกับ GIGABYTE แบบที่บอกไปแล้วนั่นล่ะครับ
              Last edited by Sakchai; 14 Dec 2006, 19:59:09.

Comment

ของเหลวเนี่ยร้ายนะ
                ของเหลวผู้ชายทำเด็กได้

Comment

น่าเห็นใจ จขกท. คับ
                  ความชื่มชมใน Galaxy ll ของผม ก้อคง ติด- เช่นกันละคับ

Comment

ง่ะ นึกว่าจะจบแล้วน่ะเนี่ย ตอบไม่ถูกเลย ถึงตรงนี้ก็อยากให้เข้าใจว่า สินค้าไม่ได้เป็นอย่างนี้ทุกตัว ยังไงก็ศึกษาสินค้าให้ดีก่อนที่จะตัดสินใจซื้อ ไม่ว่าจะเป็นยี่ห้อไหนๆ อ่านบทความ วิธีการติดตั้ง และวิธีการใช้ ให้ดีระเอียด ก่อนที่จะตัดสินใจซื้อ ถ้าสงสัยในเรื่องใดๆ เกี่ยวกับตัวสินค้า ทาง เรายินดีจะให้คำแนะนำ ส่วนเรื่องการบริการและเรื่องการเคลมสินค้า จะนำไปปรับปรุงครับ แล้วใช่ครับ ผม จิระวัฒน์ คับผม ยังไงก็อย่าเพิ่งทิ้ง Gigabyte Thermal Solution ปัญหาที่เกิดขึ้นเราจะนำไปปรับปรุงและแก้ไข ขอบคุณครับ...............จบ บริบูรณ์ (หรือเปล่าหว่า)

Comment

กำลังจะเปลี่ยนมาใช้ระบบระบายความร้อนด้วยน้ำ เล็งตัวนี้ไว้ด้วยสิ ตอนนี้เลยคิดหนักเลยว่าจะหันกลับไปที่ Big water 745 ดีไหมเนี่ย เฮ้อ..สับสนๆ

Comment

...ผมว่าถ้าทาง Gigabyte ปรับปรุงเรื่องการเครมสินค้า..กับการสื่อสารกับลูกค้าให้มัน
                        ดีกว่าที่เป็นอยู่....ผมว่า Galaxy II ยังเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจอยู่นะครับ...เพราะเท่าที่ลองมา
                        ตัวนี้เรื่องความสวยงาม..และก็ความง่ายของการติดตั้ง..ดีกว่า Big water ครับ(ความเห็นส่วนตัวนะ)

Comment

ท่าน Sakchai อย่าไปยอมมันครับ เดี๋ยวมันได้ใจ ลุยๆๆๆ

แต่ถ้าเป็นผม ทำเองดีกว่าครับ...แค่ Water Cooler ทำเองสะจายกว่า

Comment

เห็นใจท่าน จขกท. ครับ
                            ส่วน กิ๊กกะไบต์ .. น่าจะปรับปรุง การสื่อสารกับลูกค้า ให้เป็น มาตราฐานเดียวกันนะครับ ไม่ใช่...
                            อยากจะพูดก็พุด ปัดไปพ้นๆ
                            การขายของ นอกจากคุณภาพ สินค้า บริการหลังการขายที่ประทับใจ ทำให้ตัวสินค้า(ยี่ห้อ) น่าสนใจมากขึ้นอีกเยอะครับ โดยเฉพาะ การพูด ปากต่อปาก ของ ผู้ใช้เอง หลังจากที่เกิดปัญหา กับสินค้า ชิ้นนั้นๆ แล้วได้รับการดูแลเอาใจใส่ ในส่วนของ"การรับประกันสินค้าชิ้นนั้นๆ" ด้วยความเต็มใจ ^^

Comment

Originally posted by Sakchai View Post
                              ผมไม่อยากจะพูดอะไรมากกว่านี้แล้ว..เพราะตอนนี้ทางร้านเปลี่ยนตัวฝาที่มันแตกให้แล้ว....แต่

การที่คุณเข้ามาพูดแบบนี้..มันไม่เข้าท่า..เพราะตอนนั้นที่ผมไปคุย..มีแต่พนักงานทั้งนั้น..ดังนั้นถ้าคิดจะมาตอบแบบนี้..อย่ามาอ้างว่าเห็นเหตุการณ์
                              คุณต้องบอกว่าคุณเป็นพนักงานที่อยู่ในวันนั้น...จะเข้าท่ามากกว่ามาอ้างแบบนี้..ผมไม่ได้ความจำเสื่อมนะครับ...จะได้จำไม่ได้

แล้วที่ผมเดินออกมา..ผมคิดว่าผมพูดจบแล้ว..และคุณก็พูดจบแล้ว...กับคำว่า..สินค้าแตกร้าว..ไม่รับประกัน..มันพอแล้ว
                              คุณพูดแบบปัดให้พ้นอย่างเดียว...ผมถึงบอกว่าประกันห่วยไง...ถ้าคุณอธิบายผม..แบบที่คุณจิรวัฒน์(หรือปล่าว..ไม่แน่ใจ)อธิบาย...ผมจะไม่โวยเลย
                              แต่นี่ปล่าว...ได้ยินแต่..สินค้าแตก..ไม่รับประกัน ไม่มีนโยบายเปลี่ยน....ต้องซ่อมเอง..ต้องซื้อใหม่เอง..ถ้ามีมาขาย.....เป็นใครจะไม่เสียอารมณ์....แล้วถ้าคุณบอกว่าอารมณ์เป็นต้นเหตุ..ผมก็จะบอกว่าต้นเหตุของอารมณ์ผม
                              มันก็มาจากที่คุณอธิบายไม่เคลียร์นั่นล่ะครับ....อย่างที่บอกไปครับ..ถ้าคุณบอกผมตั้งแต่ต้น...ว่าเอามาดูครับ..แตกยังไง..ถ้าไม่ได้ทำแตกเอง...ผมมีสินค้าอยู่..ผมจะเปลี่ยนให้...อะไรแบบนี้
                              ผมก็จะเข้าใจ..แล้วจะทำตามที่ว่าทันที....แต่นี่ไม่ใช่..คุณบอกแต่..สินค้าแตก..ไม่รับประกัน ไม่มีนโยบายเปลี่ยน....อย่าหาว่าผมสบประมาทเลยนะครับ...แต่ถ้าผมไม่มาโพสต์ไว้แบบนี้...ผมยังสงสัยอยู่ว่า..ทางคุณจะเปลี่ยนให้ผมไหม..หรือจะยืนยันคำเดิมว่า...แตก..ไม่รับประกัน ...ไม่มีนโยบายเปลี่ยน.......... ลองถามคนอื่น ๆ ที่เขาอ่านเอาเถอะครับ..ถ้าเขาฟังจากทางคุณ..แบบที่ผมได้ฟัง...เขาจะอารมณ์เสียไหมครับ......

ป.ล.ตอนนี้ทางศูนย์เปลี่ยนฝาด้านบนที่มันแตกร้าวให้ผมแล้ว......ขันน๊อต 6 ตัว..แล้วเปลี่ยนฝา
                              ต่อไป..จะเกิดอะไรอีกผมคงไม่พูดอีกแล้ว...แต่สิ่งที่ผมยืนยันได้อย่าง...คือที่ผมพูดมาแล้ว..
                              ผมยังยืนยันว่า..ผมยังคิดกับ GIGABYTE แบบที่บอกไปแล้วนั่นล่ะครับ

ยินดีด้วยนะครับสำหรับฝาที่เปลี่ยนได้ไปแล้ว

Comment

ก้อดีใจด้วยนะครับ ที่ได้ฝาใหม่ไป โดยที่เค้าไม่ซักถามสาเหตุว่าเกิดมาจากอะไร คุณเก่งนะครับที่ทำให้ทางเค้ายอมเปลี่ยนอันใหม่ได้

แต่เรื่องที่ว่ามีเต่พนักงานอย่างเดียวมันไม่จริงครับ คุณรู้เหรอครับว่าพนักงานคือคนไหนบ้าง เพียงแต่ผมเห้นว่าคุณกำลังคุยกันเรื่องนั้น ณ. วันนั้น ผมเพียงแต่มาขยายความ สิ่งที่เห็นชัดตอนนั้นคือคุณเสียงดังมากโดยที่ไม่แบ่งแยกให้ชัดเจนว่า เค้ากำลังพูดถึงอะไร การที่เค้าบอกตอนนั้น เรื่องแตก หัก ไม่รับประกัน เค้าพูด ถึงการประกัน เบื้องต้น ไม่ใช่ กรณี ของคุณ กรณีของคุณคือดู สินค้าก่อน ไม่ใช่รึครับ อันนี้ต่างหากที่อยากให้คุณจำ ไม่ใช่บอกว่า ของคุณไม่รับประกัน เค้าบอกว่า "สินค้าที่แตกหัก หรือเสียหายโดย User สินค้าจะหมดประกันทันที" ถูกต้องรึป่าวครับ ไม่ได้บอกว่า ของคุณแตกหัก คุณทำหักเอง เลยไม่รับ คุณครับ ไปที่ไหน เค้าก็ค้องอธิบายแบบนี้นะครับ เพียงแต่คุณฉุน แบบที่คุณยอมรับ แต่คุณไม่ใส่ใจรายระเอียดเรื่องคำอธิบาย ถ้ายังไงซะเค้าก้อเปลี่ยนให้ไปแล้ว คุณจะโกรธคุณมีสิทธิ แต่ถ้ากรณีนี้ให้ไปฟังคำอธิบายให้แน่ชัดซะแต่แรก คงไม่ต้องวนไปวนมาหลายรอบ *-*

ปล.ยังไงคุณก็ได้รับการดูแลนะครับ ไม่ได้ปล่อยปะละเลย อย่างที่บอกถ้าคุณไม่เกิดอารม ก็คงไม่เกิดปัญหาครับ

แสดงความยินดีด้วยครับ

Comment

Working...
                                X