Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหน่อยครับ เกี่ยวกับระบบลมภายในเคส

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กระจ่างแล้วหมวดหน้าจะตั้งห้อง general อีกใหมนะ

แต่ผิดหมวดใด้คำตอบตั้ง 2 หน้านี่ก็สุดยอดไปเลย

คราวหน้าผมจะไม่สนมันล่ะเรื่องถูกหมวดบ้าบออะไรเนี่ย สังคมมันเปลี่ยนไปแล้ว

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
      กระจ่างแล้วหมวดหน้าจะตั้งห้อง general อีกใหมนะ

แต่ผิดหมวดใด้คำตอบตั้ง 2 หน้านี่ก็สุดยอดไปเลย

คราวหน้าผมจะไม่สนมันล่ะเรื่องถูกหมวดบ้าบออะไรเนี่ย สังคมมันเปลี่ยนไปแล้ว
      ใจเย็นคับ อย่าเพิ่งท้อใจไป

Comment

ผมไม่เข้าคุณ XsoeIIsJ คุณเข้ามาเมนต์ ในทู้นี้แต่ละครั้งเพื่อ.... เราก็ไม่ได้สนิทรู้จ้กกัน อีกทั้งวันเดือนปี ผมก็แทบจะไม่ได้เข้ามาเมนต์หรือตั้งกระทู้ถาม
        ผมแน่ใจได้เลย ว่าไม่เคยว่าหรือหักหน้าใครให้ไม่สบายใจ เราควรอยู่แบบให้เกียรติซึ่งกันและกัน ถ้าคุณเห็นจุดไหนไม่ดี ก็ควรบอกกันดีหรือ pm มาบอกก็ได้ครับ
        ...............................................

เมนต์แรก---->
        Originally posted by XsoeIIsJ View Post
        เอาเข้าไปๆ
        เหมือนประมาณว่า คนที่เข้าตอบ ไม่รู้หรือไงว่าผิดหมวดยังจะมาตอบอีก ซึ่งจริงๆถ้าคุณดูที่หัวข้ออาจจะเข้าข่ายอยู่บ้างแต่ถ้าคุณดูที่คำถามแล้วมันก็ไม่เชิง ซะทีเดียว
        อีกทั้งคนที่เข้ามาตอบเขาก็มีความรู้ความคิด คุณควรจะให้เกียรติเขาด้วย

เมนต์สอง---->
        ใจดีแฮะ ไม่แจกแต้มด้วย
        พอเขาย้ายกระทู้แล้ว คุณยังเขามาเมนต์ เหมือนประมาณว่าเหน็บตำนิ มอด ว่าผิดแล้วไม่ลงโทษอีก คุณรู้ได้ยังไงครับว่าเขาลงโทษหรือไม่ลงโทษ
        คนที่เขากว่าจะเป็น มอด ได้เขาต้องเป็นคนมีความคิดและมีคุณภาพ เขาก็ต้องพิจารณาแล้วว่ามันผิดชัดๆจริงไหมหรือว่าทำผิดบ่อยซ้ำซากให้คนอื่นรำคาญ
        ผมว่าคุณควรจะให้เกียรติ มอด บ้าง อย่าคิดว่าตัวเองฉลาดกว่า เขามีความคิดพิจารณาเองได้ไม่ต้องให้คุณไปสั่งเขาหรอก

เมนต์ที่สาม--->

คือผมโดนย้าย ผมก็รู้สึกผิดและเสียหน้าพอแล้ว อีกอย่างถ้าผมทำผิด มอดเขาก็จะตักเตือนหรือลงโทษผมเองครับ ที่นี่ไม่ใช่สนามเด็กเล่น ที่จะให้เด็กมาวิ่งป่วนชาวบ้านเขา
        คุณเข้ามาแต่ละครั้งไม่สร้างสรรค์แล้วยังจะมาทำลายอีก ส่วนที่ได้คำตอบ 2 หน้า มันก็แสดงให้เห็นแล้วว่าคนที่ตอบ เขามีความคิดไม่เหมือนคุณ
        และถ้าคราวหน้าคุณไม่สนจะทำบ้าง ผมแนะนำให้รีบทำเลยครับ เพราะ มอด เขาจะได้หาสนามเด็กเล่นใหม่ ให้เหมาะกับคุณ

คนเป็น มอด เขามีความรู้และความคิดที่จะพิจารณา ต่อให้ความผิดคล้ายกัน แต่ความรู้และความตั้งใจมันต่างกัน ซึ่งคุณเข้ามาเมนต์ในโซนแถบนี้บ่่อย มันก็เหมือนกับคุณรู้จักทางดี
        กับอีกคน ไม่ค่อยเข้ามา มันก็เหมือนกับเราขับรถไปทางที่ไม่คุ้น (ปกติผมไปแต่โซนซื้อขาย) คนไม่ค่อยรู้จักทาง ก็อาจจะมีพลั้งพลาดบ้าง มอด เขาดูที่ควารู้และความตั้งใจ ในการทำผิดด้วยครับ

Comment

คนที่ผิดหมวดแล้วมีคนไปเตือน มีแค่ 2 แบบ

1. อ้าวผิดหมวดหรือนี่ ขอโทษทีครับ คราวหน้าจะระวัง

2. พิมพ์เยอะเมื่อยนิ้ว

ถ้าการตอบแบบนี้คือสิ่งที่ผู้ใหญ่เค้าทำกัน เวลาทำผิดกฏแล้วมีคนมาเตือน ผมก็ไม่มีอะไรต้องคุย นิยามของคำว่าผู้ใหญ่ต่างกันเกินไป

อ้อแต่จะว่าไป เมื่อก่อน Mod ประกาศและปักหมุดเองว่าห้ามผิดกฏ ไม่งั้นจะแจกแต้ม

ตอนนี้เอากระทู้นั้นออกไปแล้ว เท่ากับว่าตอนนี้ห้อง General ไม่มีกฏอะไรอีกต่อไป ซึ่งผมไม่ทันสังเกตุ คิดว่ากฏนั้นยังมีอยู่

อันนี้ผิดเองจริงๆ ขอโทษจากใจ

Comment

มันมีประกาศเป็น Announcements อยู่แล้วน่ะครับ
            กฎปลีกย่อยรายหมวดจริง ๆ มันก็คล้าย ๆ กัน

ส่วนกฎหักแต้มหรือแบน ถ้าไม่หนักหนาอะไร ก็คงไม่จำเป็นต้องใช้
            ถือว่าอยู่ร่วมกัน ก็ดูแลกันไปน่ะครับ
            นอกซะจากห้องซื้อ-ขาย ที่มีทำผิดกฎกันซ้ำ ๆ ก็จะมีสมาชิกที่แจ้งเข้ามาค่อนข้างเยอะ
            จึงจำเป็นต้องเข้มงวดกว่าห้องสนทนาน่ะครับ

Comment

Working...
            X