Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ พัดลม 120mm +Heat sink ติด ryzen r5 2600 ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

MA620p ติดแรมไหมครับ ถ้าไม่ติดก็น่าสนใจระหว่าง mugen 5 กับตัวนี้ แล้วเคสผมบอกว่าติดซิ้งค์สูงสุด 160mm แต่ในเว็บบอกสูง 165mm มันจะติดเคสไหมครับ ส่วนซิลิโคนผมซื้อมาแล้วครับ แต่ยังไม่ได้ทาครับรอดูว่าจะซื้อซิ้งค์ดีไหม

Sent from my POCOPHONE F1 using Tapatalk
    Last edited by zyma123; 30 Mar 2019, 23:22:52.

Comment

ถ้าซิงค์ RAM สูง มันจะไปติดกับพัดลมหน้าครับ

แต่ถ้าซิงค์ RAM ต่ำ มันก็จะไปอยู่ใต้พัดลมได้พอดี (ผมใช้ RAM G-skill sniper DDR3 มันก็มุดใต้พัดลมได้พอดี)

พวก Hyper-X , Fury พวกนี้รอดครับ แต่พวกซิงค์สูงๆอย่าง predator พวกนี้ซิงค์สูงครับ ไม่รอด

ถ้าซิงค์ RAM เราสูง เราแก้ไขโดยย้ายพัดลมหน้าสุด ไปไว้หลังสุดได้ครับ

Comment

บอร์ดผมเป็น b450m steel legend ด้วยครับผมว่าติด i/o pannel แรมผมก็ดันเป็น predator อีกครับ

Sent from my POCOPHONE F1 using Tapatalk

Comment

Working...
        X