Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ พัดลม 120mm +Heat sink ติด ryzen r5 2600 ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ พัดลม 120mm +Heat sink ติด ryzen r5 2600 ทีครับ

พอกำลังจัดคอมใหม่อยาก ทราบว่ามีพัดลมรุ่นไหนแนะนำบ้างครับหากรวมติดซิ้งค์ลมด้วยงบ 2,000

จะต้องซื้อรุ่นไหนดีครับ

Originally posted by zyma123 View Post
    พอกำลังจัดคอมใหม่อยาก ทราบว่ามีพัดลมรุ่นไหนแนะนำบ้างครับหากรวมติดซิ้งค์ลมด้วยงบ 2,000

จะต้องซื้อรุ่นไหนดีครับ
    http://i.nvade.it/9uI

http://i.nvade.it/abS

http://i.nvade.it/abU

Comment

ตัว fuma rev.b กับ mugen 5 จะติดช่องแรมไหมครับ

Comment

PHANTEKS PH-TC14S ไม่ติดช่องแรม แต่เป็นพัดลม 14cm ต้องดูเคสให้ดีว่าใส่ได้มั๊ยครับ

Advice online ใส่โค๊ด hotdiy เหลือแค่ 1,510 บาท ส่งฟรีด้วย คลิกที่รูปเลย

Comment

Originally posted by zyma123 View Post
          ตัว fuma rev.b กับ mugen 5 จะติดช่องแรมไหมครับ
          พัดลมมันขยับได้ครับ ส่วน Fuma ถ้าคุณไม่ได้ OC หนักมากใช้พัดลมกลางตัวเดียวก็เหลือเฟือ
          อีกตัวจะเอาไปติดเคสก็ได้ไม่มีปัญหา

............

Last edited by Arjuna; 23 Mar 2019, 10:46:31.

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
            พัดลมมันขยับได้ครับ ส่วน Fuma ถ้าคุณไม่ได้ OC หนักมากใช้พัดลมกลางตัวเดียวก็เหลือเฟือ
            อีกตัวจะเอาไปติดเคสก็ได้ไม่มีปัญหา

............

ทั้ง2 รุ่นขยับพัดลมได้สิน่ะครับ แล้วเวลาติดตั้งต้องทาซิลิโคนใหม่ไหมครับ

Sent from my POCOPHONE F1 using Tapatalk

Comment

ทั้ง2 รุ่นขยับพัดลมได้สิน่ะครับ แล้วเวลาติดตั้งต้องทาซิลิโคนใหม่ไหมครับ
              ซิงค์รุ่นไหนก็ตามที่ใช้ลวดเกี่ยวยึดพัดลม มันขยับจุดยึดพัดลมได้ทั้งนั้นแหละครับ
              ส่วน Thermal grease ควรเช็ดของเดิมออกแล้วก็ใช้ของที่แถมมากับซิงค์ คุณภาพดีเหลือเฟือ

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
                ซิงค์รุ่นไหนก็ตามที่ใช้ลวดเกี่ยวยึดพัดลม มันขยับจุดยึดพัดลมได้ทั้งนั้นแหละครับ
                ส่วน Thermal grease ควรเช็ดของเดิมออกแล้วก็ใช้ของที่แถมมากับซิงค์ คุณภาพดีเหลือเฟือ
                ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมไปดูงาน commart เผื่อได้ลดราคากับดูตัวจริงว่าใหญ่ไหม

Sent from my POCOPHONE F1 using Tapatalk

Comment

ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมไปดูงาน commart เผื่อได้ลดราคากับดูตัวจริงว่าใหญ่ไหม
                  งาน Commart เช็คประกันสินค้าให้ดีก่อนจ่ายเงินนะครับ

Comment

ไปเดินดูมาไม่มีของ้ลยครับ ตอนนี้ผมคงใช้ซิ้งค์ stockไปก่อน ขี้เกียจรื้อบอร์ดใหม่กับลองหัดoc ไปก่อนว่าจะไปได้เท่าไหร่ดี

Comment

Cooler Master MA620p ครับ

ราคา 2000 + , -

ผมใช้อยู่ ระบายความร้อนดีเกินคาด

ผมลาก i7-3770K อัดไฟ 1.56 - 1.585 V มันก็เอาอยู่

ถ้ามันเอา i7 อยู่ได้ Ryzen 2600 สบายครับ

ข้อดี

- เย็น คุ้มค่า
                      - หน้าตาหล่อเหลา
                      - หาซื้อง่าย สั่ง JIB Online ก็ได้
                      - มีพัดลมมาให้ 2 ตัวในกล่อง จบๆ (พัดลมตัวที่ 3 ด้านท้าย เป็น optional ต้องหาซื้อมาติดเพิ่มเอง)

ข้อเสีย

- ติดตั้งลำบาก ไม่สะดวก ต่อให้ Case ท่านมีช่องหลังเมนบอร์ดกว่างขนาดไหน ก็ต้องถอดเมนบอร์ดยกออกมาทำข้างนอกอยู่ดี
                      เพราะอะไร ผมไม่สปอยด์ แต่ถ้าได้อ่านคู่มือรับรอง จะเข้าใจครับ ว่าทำไมต้องยกออกมาทำข้างนอก

http://www.coolermaster.com/cooling/...terair-ma620p/

Last edited by XP_armor; 30 Mar 2019, 22:50:38.

Comment

เครื่องผม หลังจากประกอบแล้ว
                        พัดลมตัวที่ 3 ด้านหลังสุด ผมซื้อมาติดเพิ่ม มันก็ไม่ค่อยได้ช่วยอะไร ราคาตัวละ 500 กว่าๆ
                        แต่ได้ความหล่อ...
                        เหล็กเกี่ยว สำหรับพัดลม optional มันมีแถมมาให้ในกล่องซิงค์นะครับ

Sent from my Mi A2 using Tapatalk

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                          Cooler Master MA620p ครับ

ราคา 2000 + , -

ผมใช้อยู่ ระบายความร้อนดีเกินคาด

ผมลาก i7-3770K อัดไฟ 1.56 - 1.585 V มันก็เอาอยู่

ถ้ามันเอา i7 อยู่ได้ Ryzen 2600 สบายครับ

ข้อดี

- เย็น คุ้มค่า
                          - หน้าตาหล่อเหลา
                          - หาซื้อง่าย สั่ง JIB Online ก็ได้
                          - มีพัดลมมาให้ 2 ตัวในกล่อง จบๆ (พัดลมตัวที่ 3 ด้านท้าย เป็น optional ต้องหาซื้อมาติดเพิ่มเอง)

ข้อเสีย

- ติดตั้งลำบาก ไม่สะดวก ต่อให้ Case ท่านมีช่องหลังเมนบอร์ดกว่างขนาดไหน ก็ต้องถอดเมนบอร์ดยกออกมาทำข้างนอกอยู่ดี
                          เพราะอะไร ผมไม่สปอยด์ แต่ถ้าได้อ่านคู่มือรับรอง จะเข้าใจครับ ว่าทำไมต้องยกออกมาทำข้างนอก

http://www.coolermaster.com/cooling/...terair-ma620p/

อันนี้ติดยากกว่า fuma อีกหรือครับตายพอดีผมขนาดประกอบคอมครั้งแรกผมยังติดบอร์ดใส่เคสก่อนเดินสายpsuเลยครับ ถ้ารื้อทั้งบอร์ดตายแน่

ถ้าเป็นพวก hyper 212 ,gammaxx 400 เย็นกว่าซิ้งค์stockเยอะไหมครับ

Comment

อันนี้ติดยากกว่า fuma อีกหรือครับตายพอดีผมขนาดประกอบคอมครั้งแรกผมยังติดบอร์ดใส่เคสก่อนเดินสายpsuเลยครับ ถ้ารื้อทั้งบอร์ดตายแน่

ถ้าเป็นพวก hyper 212 ,gammaxx 400 เย็นกว่าซิ้งค์stockเยอะไหมครับ

Hyper 212 เย็นกว่าซิงค์เดิมเยอะครับ ติดตั้งไม่ยาก ราคาไม่แพง น่าเล่นครับ

แต่ถ้าจะเผื่อ overclock แบบเย็นๆ ในงบ 2000 ผมแนะนำ MA620p เช่นเดิมครับ

อารมณ์ประมาณได้ Hyper 212 มา 2 ชุด ประกบกัน

Sent from my Mi A2 using Tapatalk

Comment

ป้ายยาอีกนิด...

ซิลิโคนเทพ TF8 หาซื้อได้จาก Lazada ราคาหลอดละ 390 บาท

เหมาะสำหรับคนที่ประกอบทีเดียว ใช้ยาวๆ 2 - 3 ปี ไม่ได้รื้อบ่อย (ถ้ารื้อๆ เช็ดๆ ราคานี้มันเปลือง ราคานี้ใช้ทีเดียวยาวๆ คุ้มกว่า)

TF8 ตัวนี้เย็นจริงๆครับ ผมแนะนำ

เจ็บ แต่จบ...

Comment

Working...
                              X