Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงสำเร็จจนได้ Hackintosh 10.10.1 oh Yosemite

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงสำเร็จจนได้ Hackintosh 10.10.1 oh Yosemite

ใช้ Macpwn มันโอเค กว่าตัวอื่นม้าก
    สำหรับสาวกแม็ค เท่านั้น
    รายละเอียดเพิ่ม
    ลงเพิ่มการ์ดจอ ati redern 5450 2gb
    ลงเสียงด้วย VoodooHDA-v2.7.4
    ลงไวเล็ต usb TP-LinK 311mi

กว่าจะได้ ผู้ที่สนใจลงบนpc ต้องมาความตั้งใจมาก และอดทนด้วย

ราคา ซื้อpc 15 พัน ได้ใช้แม็คในราคา 45 พัน

พอใจไปอีกระดับหนึ่งของชีวิต งุงิ
    สนใจสอบถามมาด้ายนะ
    Last edited by JAUKRIT; 20 Dec 2014, 12:29:08.

มีไฟล์ กับวิธีการลงคราวๆ ไหมครับ

Comment

แนะนำ Macpwn เช่นกันครับ ลงง่ายกว่า Unibeast

Comment

แนะนำ macpwn ง่ายกว่า Unibeast ชัวร์

Comment

วิธีการลงคราวๆ

Comment

อยากได้ไฟล์ 10.10 มาลองมั่งครับ ขอหลังไมค์ได้มั้ยครับ

Comment

แล้วพอจะมีท่านใดช่วยบอกวิธีทำ usb installer โดยใช้ clover บ้างไหมครับ??

Comment

Comment

Originally posted by sakcmx1965 View Post
                  แล้วพอจะมีท่านใดช่วยบอกวิธีทำ usb installer โดยใช้ clover บ้างไหมครับ??
                  ลองทำตามนี้
                  http://www.insanelymac.com/forum/top...ated-10162014/

ของผมแยกตัวบูตกับ OS X 10.10 คนละตัว

ตัวบูต ทำการฟอร์แมตเป็น FAT32 และทำการติดตั้ง Clover boot loader
                  ส่วนตัว OS X 10.10 บน USB thumb drive หาวิธีทำได้จากอินเตอร์เนต

จริงๆแล้วผมอัพเกรดจาก 10.9.5 เป็น 10.10 โดยใช้ Clover เวอร์ชั่น 29xx & up เรียกได้ว่าใกล้เคียงกับการตืดตั้งบนเครื่องแอปเปิ้ล โดยไม่ต้องลง App ที่ต้องการอีกครั้ง ส่วน App เดิมตัวไหนที่ไม่สามารถใช้กับ 10.10 จะถูกแยกไว้ในแฟ้มที่ไม่สนับสนุน

Comment

1155 1156 ส่วนใหญ่ไม่พบปัญหาร้ายแรงครับ คือส่วนใหญ่แก้ไขได้
                    เมนบอร์ดและซีพียูใช้ได้น่าจะทุกรุ่น หลายรุ่นแทบไม่พบปัญหาอะไรเลย
                    ลงเสร็จก็ลงไดรเวอร์ตามปกติ ใช้งานได้ทุกฟังค์ชั่น
                    แต่ 1150 พบปัญหากับ celeron และ pentium ในการลง 10.10 yosemite
                    แค่จะเข้าหน้าการติดตั้งก็ไม่ได้แล้ว 1150 ตอนนี้ต้องใช้อย่างต่ำ i3

Comment

ขอบคุณครับ
                      ผมกำลังจะลงใน Notebook Asus Chipset H67 ตอนนี้ ลง 10.9 อยู่
                      App ใหม่หลายตัว Support แต่ 10.10 ห่วงแต่ Driver เสียงอย่างเดียว

Comment

Originally posted by Gerager View Post
                        ขอบคุณครับ
                        ผมกำลังจะลงใน Notebook Asus Chipset H67 ตอนนี้ ลง 10.9 อยู่
                        App ใหม่หลายตัว Support แต่ 10.10 ห่วงแต่ Driver เสียงอย่างเดียว
                        ถ้าถึงตาจนจริงๆล่ะก็ voodoohda น่าจะช่วยได้ครับ

Comment

ลองทำมาหลายๆแบบแล้ว.แต่ยังไมสำเร็จสักวิธี.
                          ก็คงต้องหาวิธีลงให้ได้.คงไม่ยากเกินความพยายามครับ.ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

Comment

ที่ได้ใช้แม็ค ก้อเพราะพยายามนะครับ พยายามไปเรื่อยๆ จะเจอความสำเร็จเองจ้า

Comment

ok

Comment

Working...
                              X