Announcement

Collapse
No announcement yet.

Retail บน AMD อับเดท 10.6.7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by kotaro214 View Post
    Lion ยังลงไม่ได้นะครับ กับบอร์ด AMD บอร์ด AMD ไปได้สูงสุดตอนนี้ 10.6.8 ซึ่งเป็นส Snow Leopard ส่วนที่ว่า ATI 5xxx ที่ลงได้น่าจะเป็นตัวการ์ด PCI-E ซึ่งก็สูงสุดได้เพียง 10.6.8 ส่วนตัวออนบอร์ด น่าจะยังหา kext ยังไม่ได้นะครับ
    (หรือผมตกข่าวใหม่...ถ้าผิดพลาดขออภัย)
    ครับผมขอบคุณครับ

Originally posted by nayma View Post
    เว็บฝรั่ง กำลัง hack kernel อย่างหนัก เผื่อให้ใช้กับ AMD ขอให้อดทนรอไปก่อนเดี๋ยวก็ได้ใช้แล้วครับผม
    ครับผมจะอดทนรอครับ

Comment

• อ่อ... ผม Intel Core i3 ครับ... มิใช่ AMD แต่อย่างใด แต่การ์ดจอผมเป็น ATI 5470 ครับ

อาจจะเป็นตามท่าน kotaro214 บอกก็ได้ มันคงได้สำหรับการ์ดจอ PCI แต่พวก Laptop ยังไม่ได้... (ไม่รู้ซิ... หาทางต่อไป รอ)

Comment

• Originally posted by bathai View Post
        อ่อ... ผม Intel Core i3 ครับ... มิใช่ AMD แต่อย่างใด แต่การ์ดจอผมเป็น ATI 5470 ครับ

อาจจะเป็นตามท่าน kotaro214 บอกก็ได้ มันคงได้สำหรับการ์ดจอ PCI แต่พวก Laptop ยังไม่ได้... (ไม่รู้ซิ... หาทางต่อไป รอ)
        อ่อครับผม ขอบคุณครับ

Comment

• พีๆครับ พอลงKext. Sound 880GM-LE VoodooHDA 0.2.62.pkg แล้ว เสียงทีออกมามันซ่าๆเป็นที่อะไรอะครับ

Comment

• ของผมบอร์ด Giga Ma770-us3 Phenom II x3 720 ตอนเข้าไม่ต้องใส่สูตรอะไรเลย ตอนแก้ ไฟล์ boot ต้องแก้ประมาณไหนครับ งงตอนแก้ไฟล์บูทครับ อัพเดดเสร็จแก้มั่วๆเปิดไม่ติดเลย

Comment

• Originally posted by bathai View Post
              อ่อ... ผม Intel Core i3 ครับ... มิใช่ AMD แต่อย่างใด แต่การ์ดจอผมเป็น ATI 5470 ครับ

ไม่ทราบว่าลองแผ่น iATKOS L2 ยังครับ ลองลงไดร์เวอร์จากในนั้นดู แผ่นนี้ลงแล้ว เป็น 10.7.2 เลยครับ ^^

Comment

• Originally posted by ZaBeY View Post
                ของผมบอร์ด Giga Ma770-us3 Phenom II x3 720 ตอนเข้าไม่ต้องใส่สูตรอะไรเลย ตอนแก้ ไฟล์ boot ต้องแก้ประมาณไหนครับ งงตอนแก้ไฟล์บูทครับ อัพเดดเสร็จแก้มั่วๆเปิดไม่ติดเลย
                ใช้แผ่นของอะไรบูตตอนติดตั้งอะครับ

Comment

• Originally posted by tsumiyarin View Post
                  ใช้แผ่นของอะไรบูตตอนติดตั้งอะครับ
                  Legacyboot EFI ตัวล่าสุดครับ

Comment

• Originally posted by ZaBeY View Post
                    Legacyboot EFI ตัวล่าสุดครับ
                    ของผมที่ใช้ Legacyboot ตัวแรกเลยอะครับ เอามาแก้kext ให้ตรงกับเครืองผมก็ใช้ได้เลย ส่วนแผ่นของท่านยังไม่ได้ลองอะครับ(ใหม่จัด -*- )

Comment

• ลองแล้ว มันขึ้นแบบนี้อ่ะครับ

พอดีว่าลองศึกษามาหลายวันแล้วครับ ก็ลองทำหลายวิธีแล้วเหมือนกัน ค้างบ้าง ไม่บูตบ้าง

แต่ที่เจอปัญหาตอนนี้ครับ มันขึ้นฟ้องมาแบบนี้อ่ะครับ ( ลงผ่าน VMware 7.1 )
                      ลงตัว Mac OS X 10.6.3 retail : 7.54 G

1.

2.

3.

หรือว่าต้องให้ลงจากแผ่นอย่างเดียวครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

spec

NB lenovo z465

Cpu :AMD Phenom II N930 Quad-core Processor 2.00 Ghz

Ram : 4 GB DDR3/1330

Vga : AMD Radepn HD 6470M DDR3 512MB

Hdd : 500 GB

Comment

• Originally posted by tsumiyarin View Post
                        ของผมที่ใช้ Legacyboot ตัวแรกเลยอะครับ เอามาแก้kext ให้ตรงกับเครืองผมก็ใช้ได้เลย ส่วนแผ่นของท่านยังไม่ได้ลองอะครับ(ใหม่จัด -*- )
                        เคยลองแผ่นที่เป็นพื้นขาวมีเจไดยืนตรงกลางกับแผ่น iATKOS แล้วไม่ผ่านครับ ค้าง Wating for root device มีแผ่นนี้แผ่นเดียวที่บูทผ่าน หลังจากติดตั้งเรียบร้อยก็อัพเป็น 10.6.7 ติดตวงแก้ไฟล์บูทไม่เป็นคับ มันไม่ต้องใส่สูตรไรตอนบูทต้องแก้ยังไงหว่า พอแก้มั่วๆ แล้ว ลง legacy kernal ก็ไ่ม่ผ่าน install failed มั่วมาสามคืนแล้ว 555

lan work
                        sound work
                        vga น่าจะต้องเปลี่ยนเพราะใช้ 4770

ปล CD rom เป็น ide jumper set primary master แล้วคับ
                        Last edited by ZaBeY; 29 Nov 2011, 11:59:23.

Comment

• แล้วบูตจากแผ่นบูต บูตได้เปล่าครับหลังจากอัพ 10.6.7

Comment

• จากข้างบนตอนนี้แก้ได้แล้วครับ พอดีว่าลองเปลี่ยนจาก LegacyBootCD.iso มาเป็น EmpireEFI4AMD.iso มันก็รันได้เอง ใจชื่นขึ้นมาเยอะเลย

แต่ว่าตอนนี้ติดตรงที่ ว่าอยากลงใหม่เลย ( ตอนนี้่ลงผ่าน vmware 7.1 ) หลักการเหมือนกันเลยใช่ไหมครับ ไฟล์นี้ EmpireEFI4AMD.iso ต้องไรท์ลงด้วยไหมครับ

Comment

• ลองหาแผ่นซีดีมาลองดูก็ได้ครับ การลงหน้าจะเหมือนกันครับ

Comment

แล้วบูตจากแผ่นบูต บูตได้เปล่าครับหลังจากอัพ 10.6.7
                                บูทจากแผ่นได้เม้า คีบอร์ด ตายสนิทคับ

Comment

Working...
                                X