Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by RunRa View Post
    ถ้าเอามาใช้งานเองแรงกว่าแน่นอน ลองเข้าไปดู แรมเค้าใช้ bus 1333 เอง แล้ว onboard เหมือนจะไม่ได้ oc ถ้ากดไปเต็มๆ น่าจะสูสี7790
    อยากให้คนในคลับลองบ้างจัง อิอิ
    Last edited by dekmepz; 2 Jun 2013, 20:41:00.

Comment

• onboard oc ครับท่าน runra gpu@1200 mem@1200

Comment

• ขอกับ 7790 เลยซิครับ น่าจะคุ้มกว่า อิๆ ถ้าได้จะสอยมาทันที

Comment

• 4.9GHZ เท่ากัน แต่ทำไมค่าของผมนานกว่าแฮะ โปรแกรมนี้อะไรมีส่วนบ้างอะ สงสัย SSD แน่เลย
          Last edited by RunRa; 2 Jun 2013, 23:23:21.

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
            " ยืนยัน !!! HD7750 สามารถ Dual Graphics กับ A10-5800K ได้แล้ว และต้องลง CCC. 13.4 นะครับ "
            ให้ทำการต่อ Primary จากตัวบอร์ดให้ใช้ 7660D Primary 7750 Second นะครับ

http://www.3dmark.com/3dm/688631 << 7750 Primary
            http://www.3dmark.com/3dm/688902 << 7660D Primary

Dual Graphics ได้จริงครับ สงสัยผลิกชะตากรรมแล้วแหละ โอ้เยย ดีนะไม่สอย 6670 ddr5 มาอิอิกำ
            ะต้องลง CCC. 13.4 นะครับ และ ให้ทำการต่อ Primary จากตัวบอร์ดให้ใช้ 7660D Primary 7750 Second นะครับ
            มันต้องทำยังไงอ่ะครับ ขอโทษทีถามนะ ไม่ค่อยรุแต่ใช้a10 ยุ

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
              4.9GHZ เท่ากัน แต่ทำไมค่าของผมนานกว่าแฮะ โปรแกรมนี้อะไรมีส่วนบ้างอะ สงสัย SSD แน่เลย
              cpu+ram ล้วนๆ cl ยิ่งต่ำยิ่งกด ><

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                " ยืนยัน !!! HD7750 สามารถ Dual Graphics กับ A10-5800K ได้แล้ว และต้องลง CCC. 13.4 นะครับ "
                ให้ทำการต่อ Primary จากตัวบอร์ดให้ใช้ 7660D Primary 7750 Second นะครับ

http://www.3dmark.com/3dm/688631 << 7750 Primary
                http://www.3dmark.com/3dm/688902 << 7660D Primary

Dual Graphics ได้จริงครับ สงสัยผลิกชะตากรรมแล้วแหละ โอ้เยย ดีนะไม่สอย 6670 ddr5 มาอิอิกำ
                7750 ตัวนี้ GDDR3 หรือเปล่าครับ Ram 2GB หรือผมตามไม่ทัน หรือผมเข้าใจผิด

Comment

• มาถูกทางแล้ว กิ๊ก อิอิ

Comment

• ทางจะเรียบกว่านี้ถ้าปลด บัสแรมให้รองรับสูงขึ้น

ไม่รู้อ่านผิดเปล่า แต่ไอเจ้าตัวนี้ รองรับแรม สูงสุด 64 GB บัส 3000 นะจ๊ะพี่น้อง
                    Last edited by babaza888; 3 Jun 2013, 14:39:32.

Comment

• เอามาจาก เทพพาวเวอร์^ ใช่ไหมครับ
                      มีข้อมูลก่อนออกตัวอีกนี่ ถ้ามีของให้เยอะขนาดนี้น่าสนใจนะครับนี่
                      แรม 64 กิ๊ก บัส 3000 ใส่ได้สี่ช่อง
                      การ์ดเสียง ครีเอทีฟ
                      SATA3 x 8
                      ช่องต่อจอครบ 3 แบบ

ราคาเหยียบ 5000-6000 แน่ๆ

Comment

• ดูจากส่วนประกอบแล้ว เฟสไฟทำไมใช้เกรดทรรมดาหว่า ตัว UP4 ยังดูดีกว่า สงสัยเป็นแค่ Ultra Durable4 ยังไม่มีdigital power
                        ส่วนราคาผมว่าน่าจะ 4xxx บาท เพราะสเปคต่ำกว่า UP4 ในบางส่วน สูงกว่าบางส่วน

ITX น่าเล่น ถ้ามี m-sata อีกช่องนะ แล้วราคาไม่เกิน5xxx จะสอยเลย สเปคก็บอกรองรับแรม 64gb http://www.gigabytenordic.com/wordpr...tpc-solutions/

Last edited by RunRa; 3 Jun 2013, 16:00:54.

Comment

• ผมเดาว่าราคาน่าจะออกมาแค่ 2800-3500 เพราะหน้าตาไกล้เคียงกะ ร็อคpro4

Comment

• ลองอีกที Fm2 A10-5800K 4.3G ได้เท่านี้แหละ T_T

Comment

• วันนี้ผมไปซีคอน ศรีนครินทร์ ไปทุกวัน วันนี้ไปไล่ถาม ราคา 7750 ของแต่ละร้าน

1. J.I.B ไปเขา บอก ASUS 3800 ประมาณนี้

2.ร้านอะไรไม่รู้ เข้าไป ฟันเละ 3990 บาท

3.ร้านตรงทางลงบันได banana it เข้าไปถามบอกมีแต่ asus 3800

4.ไปอีกร้านหนึ่ง เขาบอกไม่มี เหลือบไปเห็นเคสใสๆ สวย มีสติ้กเกอร์ OCZ ด้วย 555

5.ไป banana เขาบอก PWC 3000 เป๊ะ

6.ไปฮาดแวร์เฮ้าส์ ผมก็เข้าไป เขาประกอบคอมอยู่ ผมถามว่า 7750 เท่าไหร่ เขาบอกตัว OC 7750 3250.- แล้วเขาก็หาแบบไม่ OC ให้แต่หาไม่เจอ ผมก็บอกไปว่า ไม่เป็นไรพี่ เสียเวลาพี่ เขาตอบว่า "ใช้" ไอเราก็คิดในใจว่า เขาไม่เต็มใจแน่ๆ

Comment

• Originally posted by suphanutju View Post
                                วันนี้ผมไปซีคอน ศรีนครินทร์ ไปทุกวัน วันนี้ไปไล่ถาม ราคา 7750 ของแต่ละร้าน

1. J.I.B ไปเขา บอก ASUS 3800 ประมาณนี้

2.ร้านอะไรไม่รู้ เข้าไป ฟันเละ 3990 บาท

3.ร้านตรงทางลงบันได banana it เข้าไปถามบอกมีแต่ asus 3800

4.ไปอีกร้านหนึ่ง เขาบอกไม่มี เหลือบไปเห็นเคสใสๆ สวย มีสติ้กเกอร์ OCZ ด้วย 555

5.ไป banana เขาบอก PWC 3000 เป๊ะ

6.ไปฮาดแวร์เฮ้าส์ ผมก็เข้าไป เขาประกอบคอมอยู่ ผมถามว่า 7750 เท่าไหร่ เขาบอกตัว OC 7750 3250.- แล้วเขาก็หาแบบไม่ OC ให้แต่หาไม่เจอ ผมก็บอกไปว่า ไม่เป็นไรพี่ เสียเวลาพี่ เขาตอบว่า "ใช้" ไอเราก็คิดในใจว่า เขาไม่เต็มใจแน่ๆ
                                ร้าน advice PWC 7750 2850- เอง อิอิ

Comment

Working...
                                X