Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tumtee View Post
    สอบถามหน่อยครับ แรมตัวนี้น่าใช้ไหมครับ ผมจะมาใส่กับ A10-5800K เห็นขายอยู่ 2750 บาท

ตอนนี้ A10-5800K จับคู่กับ Gskill Sniper บัส 1600 8g (4x2) อยู่ครับ แต่ดันบัสเป็น 1866 ครับ

เทียบกับแรมเดิม gskill ของผม Team Zeus น่าเล่นไหมครับ?

เยี่ยมไปเลย 2000+ !

Comment

• ทำไมถึงจะขายและ - -
      Originally posted by Kolokoso_m View Post
      7850+fatal1ty ใครอยากได้หลังไมค์ - -* !

Comment

• Originally posted by big10376 View Post
        ทำไมถึงจะขายและ - -
        แกมีร้าน คอม ซื้อมาลองไปเรื่อย ครับ ของยังใหม่ขายต่อราคาไม่ตก เก้บไว้นารนยิ่งร่วงๆๆ

Comment

• CPU:AMD A10-5800K (มือสอง ซื้อกับคุณคือโคบาล OCZ)
          M/B:ASROCK FM2A55M-HD+ (jib)
          RAM:Hyper-X DDR3(1600) 8GB. Kingston (C9,kit2) (มือสอง ซื้อกับคุณ zapco OCZ)
          HDD:SSD 60GB. KINGSTON (Advice)
          VGA:--
          DVD:--
          PSU:PS (FULL) 450W RAIDMAX (Advice)
          CASE: mATX Zalman T2 (Black) (TK Com)

หล่อเล็กของผมขอคลับด้วยคนนะครับ ^^''
          Last edited by saman2526; 6 Apr 2014, 12:42:15.

Comment

• Originally posted by saman2526 View Post
            CPU:AMD A10-5800K (มือสอง ซื้อกับคุณคือโคบาล OCZ)
            RAM:Hyper-X DDR3(1600) 8GB. Kingston (C9,kit2) (มือสอง ซื้อกับคุณ zapco OCZ)
            HDD:SSD 60GB. KINGSTON (Advice)
            PSU:PS (FULL) 450W RAIDMAX (Advice)
            CASE: mATX Zalman T2 (Black) (TK Com)

หล่อเล็กของผมขอคลับด้วยคนนะครับ ^^''

กะแล้ว... ว่า พี่ต้องรายงานตัวเข้าคลับแหงๆ

มาคลับนี้ทั้งที ต้องมีรูปสักหน่อยนะขอรับ มันถึงจะขลัง.

Comment

• Originally posted by XP_armor View Post
              กะแล้ว... ว่า พี่ต้องรายงานตัวเข้าคลับแหงๆ

มาคลับนี้ทั้งที ต้องมีรูปสักหน่อยนะขอรับ มันถึงจะขลัง.
              จัดปายคร๊าบน้อง !!

Attached Files
              Last edited by saman2526; 13 May 2014, 22:07:50.

Comment

• Originally posted by saman2526 View Post
                CPU:AMD A10-5800K (มือสอง ซื้อกับคุณคือโคบาล OCZ)

ใช้แรม 1333 เลยเหรอครับ ดันสัก 1600 น่าจะไปได้นะ แรมคิงสตัน เผื่อโชดดี ได้ล็อตชิพดี อาจจะเลยไปได้อีก

Comment

• แบบท่านพ่อบ้านว่าแหละครับ ทำวิจัย 555+

ตอนนี้เหลือ ของ Bios star ยังไม่ได้ลอง นอกนั่นลองหมดแล้ว !

ตอนนี้ก็เนิบๆไป MSI โหดจริงๆ นิ่งมากๆ Asrock BLCK มัน -20 % อะครับแกว่งกันระนาว

Comment

• Originally posted by Kolokoso_m View Post
                    แบบท่านพ่อบ้านว่าแหละครับ ทำวิจัย 555+

ตอนนี้เหลือ ของ Bios star ยังไม่ได้ลอง นอกนั่นลองหมดแล้ว !

ตอนนี้ก็เนิบๆไป MSI โหดจริงๆ นิ่งมากๆ Asrock BLCK มัน -20 % อะครับแกว่งกันระนาว
                    บอร์ด msi กลับมาเรียกเรตติ้งอีกแล้วนะครับ เห้นจากทั้งสองฝั่ง ..สมัยก่อน (วิหคไฟ)ใช้ตอนเข้ามาทำตลาดใหม่ๆๆเล่นเอา เข็ดไป ซีบวมๆ

Comment

• ช่วงนี้เซ็งมากไม่มีเงินอัพเกรดคอมพิวเตอร์เลย

Comment

• อันที่จริงผมก็มีชื่ออยู่ในคลับเป็นที่เรียบร้อยแล้วแหละครับ

แต่พอดีกลับเข้ามาเยี่ยมคลับ แล้วย้อนไปอ่านหน้าแรก เห็นมีวิธีการสมัครเข้าคลับอยู่ เห็นว่าอยากได้ CPU-Z valid เลยจัดให้ครับ

ต้องการทำให้มันถูกต้องสักหน่อย ยังไงก็แก้ไขเพิ่มได้นะครับ ขอบคุณครับ

AMD A8-5600K 3.6 GHz
                        Gigabyte F2A85XM-D3H
                        Kingston DDR3 RAM 8GB Bus 1600 (4GB x2)
                        HDD WD 1TB SATA III (Blue)
                        LG DVD-RW SATA
                        PSU SilverStone SFX 450W Gold
                        Case Gview ITX Cola

Last edited by XP_armor; 6 Apr 2014, 12:59:53.

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                          ช่วงนี้เซ็งมากไม่มีเงินอัพเกรดคอมพิวเตอร์เลย

หยอดกระปุกเดือนละ 1000 - 2000 แล้วแต่กำลังทรัพย์ สำหรับการ Upgrade คอมพิวเตอร์โดยเฉพาะ

สมมุติวันนี้เราเพิ่งประกอบคอมใช้ เราก็เริ่มหยอดกระปุกต่อเลย ทุกเดือน เก็บเรื่อยๆ...

เราใช้ๆไปสัก 2 ปี (24 เดือน) อย่างผมเก็บเดือนละ 2000 ผมก็มีเงินสำหรับทำคอม 48000 ไปแล้วครับ...

ถึงเวลานั้นเราจะใช้ต่อ หรือจะ Up ก็แล้วแต่ งบเกือบๆ 50K ระดับนั้น จัดใหม่ยกชุดยังได้เลยครับ คอมเทพด้วย

ของเก่าที่เรามี อย่าง CPU , Mainboard , VGA พวกนี้มันรับประกัน 3 ปี เราเพิ่งใช้ไปแค่ 2 ปี มีประกันเหลือ มันก็ยังขายต่อได้ราคาอีกครับ
                          Last edited by XP_armor; 6 Apr 2014, 11:59:29.

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                            ช่วงนี้เซ็งมากไม่มีเงินอัพเกรดคอมพิวเตอร์เลย
                            เหมือนกันครับ เดี่ยวสงกรานต์อีกเงินจะหายไปอีก
                            ผม 3850 ยาวไปอีกสัก 2 ปีคิดว่า ค่อยโยนไปให้เป้นเครื่องเล่นลีนุกส์ (ถ้าลีนุกส์ไม่หิวตับเกินจน 4 คอร์ลากไม่รอด)
                            ค่อยอัพเอเพียู เจนใหม่อีกที ตอนนั้น คิดว่า..

Comment

• Validate ผมครับท่านประธาน

Last edited by tumtee; 6 Apr 2014, 12:49:42.

Comment

• คลับนี้ ต้องให้ wonderloop นะ ครับเป้นพ่อบ้านคลับ อัพเดท
                                วันนี้ไม่เห้นออนไลน์ที่สงสัยไปเที่ยว ไม่ให้พลาดส่งเข้าพีเอ้มเค้าจะชัวร์สุดคร้าบ

Comment

Working...
                                X