Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by wonderoops View Post
    จะเล่นทั้งทีก้เล่น mb a75+ เลยครับ a55 sata2 เอง
    ram 1600ดีกว่าต่างกันไม่กี่ร้อยหาตัวลากได้นิดหน่อยแจ่มแล้ว
    แนะนำ team zeus !
    อ่อ งั้นผมขอถามอีกนิดเดียวครับ
    1.ถ้างั้นเปลี่ยนจาก msi เป็น Biostar A75S3 จะดีมั้ยครับ ราคาต่างกัน 1-2 ร้อยบาท แล้วตัวนี้เป็น UEFI Bios ด้วยรึเปล่าครับ
    2.Ram Kinston Hyperx 2000Mhz มันจะไม่ดีกว่าตัว 1600 หรอครับ เนี่ยตัวสิ้งสูงเนี้ย หรือเพราะมันเป็นรุ่นเก่าหรือยังไงครับ

Comment

• Fatal1ty FM2A88X+ Killer กับAsRock FM2A88X Extreme6+

ตัวไหนน่าเล่นครับ พี่

Comment

• สอบถามครับ กำลังมองตัว A10-7700 หรือ a10-7850 ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ สามารถเอาสองตัวนี้ ครอสไฟร์ตัวการ์ดจอด รุ่นใหนได้บ้างครับ

ที่ทำให้ประสิทธ์ภาพกราฟฟิคสูงขึ้น (แบบคุ้มค่าเงินที่เสียไป)

ครอสกับตัว R7-250 จะได้ใหมครับ

Comment

• Originally posted by alloys View Post
          อ่อ งั้นผมขอถามอีกนิดเดียวครับ
          1.ถ้างั้นเปลี่ยนจาก msi เป็น Biostar A75S3 จะดีมั้ยครับ ราคาต่างกัน 1-2 ร้อยบาท แล้วตัวนี้เป็น UEFI Bios ด้วยรึเปล่าครับ
          2.Ram Kinston Hyperx 2000Mhz มันจะไม่ดีกว่าตัว 1600 หรอครับ เนี่ยตัวสิ้งสูงเนี้ย หรือเพราะมันเป็นรุ่นเก่าหรือยังไงครับ
          ของบกับสิ่งที่ต้องการ แล้วมีอะไรแล้วบ้างได้ช่วยจัดถูกครับ
          ปล.เอาไปเล่นเกมอะไรปรับระดับไหนด้วยอิอิกำ

Comment

• Originally posted by big10376 View Post
            Fatal1ty FM2A88X+ Killer กับAsRock FM2A88X Extreme6+

ตัวไหนน่าเล่นครับ พี่
            แล้วแต่ชอบ
            Originally posted by kunikuni View Post
            สอบถามครับ กำลังมองตัว A10-7700 หรือ a10-7850 ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ สามารถเอาสองตัวนี้ ครอสไฟร์ตัวการ์ดจอด รุ่นใหนได้บ้างครับ

ที่ทำให้ประสิทธ์ภาพกราฟฟิคสูงขึ้น (แบบคุ้มค่าเงินที่เสียไป)

ครอสกับตัว R7-250 จะได้ใหมครับ
            ถูกต้องจ้า

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
              ของบกับสิ่งที่ต้องการ แล้วมีอะไรแล้วบ้างได้ช่วยจัดถูกครับ
              ปล.เอาไปเล่นเกมอะไรปรับระดับไหนด้วยอิอิกำ
              งบ 7000 +-เล็กๆน้อยๆ เอา M/B - CPU - Ram
              3อย่างครับ
              แต่ก็อยากรู้อีกนั่นแหละว่าตัวบัส 2000 กับตัว 1600 ที่เห็นบ่อยๆ อันไหนมันดีกว่ากันครับ

Comment

• ตามระบบครับ mhz มากก็แรงมาก ว่าง่ายๆ บัสที่2133คือการันตีว่า วิ่ง2133ชัวไม่ต้องOC
                1600 ดีๆ oc ก้มีแต่หายากหน่อยนะอิอิกำ เล่น a8 5600k ดีกว่าครับ

Comment

• Gigabyte error code 91 คืออะไร ไม่ยอมติดไฟเข้า

Comment

• เปิดดูในคู่มือครับ

Comment

• รอ ddr4

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                        ZALMAN Z3 PLUS WHITE สวยแล้ว
                        ไม่รู้ที่ advice มีสีขาวรึเปล่าหว่า ยังไม่ได้ไปถาม

Comment

• gig G1.Sniper A88X เสียงดีกว่า asrock ex6+ป่ะครับ มีใครเคยลองเทียบไหม

Comment

• ตัว Fatal1ty เฟสไฟน้อยกว่า Ex6+ นะครับ ให้คำแนะนำด้วย
                            Originally posted by wonderoops View Post
                            แล้วแต่ชอบ

ถูกต้องจ้า

Comment

• แง่มๆ วันนี้ไปจัด A8-5600K + Gigabyte F2A88XM-HD3 + Ram 2*2GB 1600 + DVD Rom SATA (โหลๆ) มาครับติดตรงที่ว่าจะลงวินโดว์ใหม่แต่ผมเซ็ตค่า BIOS ให้ Boot จาก DVD ไม่เป็นครับ บอกตรงๆเพิ่งเคยใช้บอร์ดของ Gigabyte ครั้งแรก ปกติที่ผมใช้รุ่นก่อนมันจะเป็นเมนู Boot Device แล้วก็เลือกเอาได้เลยว่าจะบูธจากไหนก่อนก็เอาไว้อันแรก พอเปิดคอมมามันจะให้กดปุ่มทีนึง แต่ของ Gigabyte ทำไม่เป็นจริงๆครับ แต่จากที่ดู Boot Option1 ก็เป็น DVD แล้วนะครับ แต่เวลากดเปิดปุ๊ปมันไม่มีให้กดปุ่มเพื่อจะบูธเข้าแผ่น DVD เพื่อลงวินโดว์ใหม่ มันดันเข้าหน้าโหลดวินโดว์เฉยเลย (ตอนนี้ใ้ช้ Win8 64bit อยู่ครับจะลงใหม่ เพราะเปลี่ยนบอร์ดใหม่ CPU RAM ใหม่เลยว่าจะลงวินโดว์ใหม่ด้วยเลย) หรือจะเป็นี่ DVD โหลๆอันนั้นจริงๆ เพราะพอใส่เข้าไปลองกดเอาแผ่นออกแผ่นมันยังอยู่ตำแหน่งเดิม คือปกติถ้าเราใส่แผ่นไปมันจะหมุน พอกดออกมามันจะไม่อยู่ตำแหน่งเดิมแน่นอน แต่ที่ผมลองหันหัว LOGO ไปด้านบน พอกดออกมาก็ยังคงอยู่ที่เดิม อาจเป็นเพราะ DVD ก็ได้ ยังไงช่วยลองบอกวิธีเซ็ต BIOS ให้บูธจากแผ่นด้วยละกันนะครับ ขอคุณมากค้าบบบ

Comment

• Originally posted by alloys View Post
                                แง่มๆ วันนี้ไปจัด A8-5600K + Gigabyte F2A88XM-HD3 + Ram 2*2GB 1600 + DVD Rom SATA (โหลๆ) มาครับติดตรงที่ว่าจะลงวินโดว์ใหม่แต่ผมเซ็ตค่า BIOS ให้ Boot จาก DVD ไม่เป็นครับ บอกตรงๆเพิ่งเคยใช้บอร์ดของ Gigabyte ครั้งแรก ปกติที่ผมใช้รุ่นก่อนมันจะเป็นเมนู Boot Device แล้วก็เลือกเอาได้เลยว่าจะบูธจากไหนก่อนก็เอาไว้อันแรก พอเปิดคอมมามันจะให้กดปุ่มทีนึง แต่ของ Gigabyte ทำไม่เป็นจริงๆครับ แต่จากที่ดู Boot Option1 ก็เป็น DVD แล้วนะครับ แต่เวลากดเปิดปุ๊ปมันไม่มีให้กดปุ่มเพื่อจะบูธเข้าแผ่น DVD เพื่อลงวินโดว์ใหม่ มันดันเข้าหน้าโหลดวินโดว์เฉยเลย (ตอนนี้ใ้ช้ Win8 64bit อยู่ครับจะลงใหม่ เพราะเปลี่ยนบอร์ดใหม่ CPU RAM ใหม่เลยว่าจะลงวินโดว์ใหม่ด้วยเลย) หรือจะเป็นี่ DVD โหลๆอันนั้นจริงๆ เพราะพอใส่เข้าไปลองกดเอาแผ่นออกแผ่นมันยังอยู่ตำแหน่งเดิม คือปกติถ้าเราใส่แผ่นไปมันจะหมุน พอกดออกมามันจะไม่อยู่ตำแหน่งเดิมแน่นอน แต่ที่ผมลองหันหัว LOGO ไปด้านบน พอกดออกมาก็ยังคงอยู่ที่เดิม อาจเป็นเพราะ DVD ก็ได้ ยังไงช่วยลองบอกวิธีเซ็ต BIOS ให้บูธจากแผ่นด้วยละกันนะครับ ขอคุณมากค้าบบบ
                                กด save and exit ยังครับ ผมก็ใช่บอร์ดตัวนี้อยู่มันก็ตั้งได้ไม่มีปัญหานะ
                                แล้วแผ่นที่ใส่เข้าไปนี่ได้ยินเสียงแผ่นหมุนมั้ยครับ มันอ่านแผ่นได้รึเปล่า ลองเข้าวินโด้ไปเช็คดูก่อน

Comment

Working...
                                X