Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>FX GEN2 VISHERA CLUB<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Sonni View Post
    ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง

จัดFX8xxx เลยครับท่านพ่อบ้าน
    ในใจคิดว่าอยู่ครับติดเรื่องงบ ตอนนี้จอคอมอีกตัวก็กำลังเน่า

ก็อย่ามีเสป้คแรงๆๆ ไว้อวดชาวบ้านเป็นหน้าเป้นตาให้ชาวคลับ บ้างครับขออภัยจริงๆๆนะครับ อิอิ (ใครจะบริจาคงบให้พ่อบ้านมีคอมแรงๆๆ ยินดีวครับ 555+)

---------------------------------------------------------------
    จริงๆๆมีตัวมือ 1 แอธล่อน 64 3500+ ครับอยู่มา 7 ปีแล้วครัช เมื่อกี้ลองบุ้ตติด

แต่เล่าให้ฟังว่า linux เดสทอป mint ubuntu 14 กินรีซอร์สครับ คิดว่า 4 หัวดีที่สุดหัวเดียวต้องลงรุ่น light weight

ปล.ขอบคุณครับ เครซี่โอ โซนิ เศร้าจริงครับ ซีพียูซื้อมาได้แค่ ไม่ถึงปี เองครับเจ้าของเค้าลากเก่งมากครับเท่าที่ทราบประวิัติ
    แต่ไปว่าไม่ได้เรายินดีซื้อมาเอง เสียหลังจากเวลาซื้อเกือบปีทีเดียวด้วย ผิดกับของมือ 1 ผมไม่เคยลากเลย มันทนตีนกว่ากันเยอะครับ
    เดี่ยวต้องเอา FX 4100 ให้ไปแทนและต้องรีบซื้อ แรม DDR3 คู่ใหม่น่ะครับ
    Last edited by micronz; 21 Dec 2014, 01:13:33.

Comment

• Originally posted by micronz View Post
      ในใจคิดว่าอยู่ครับติดเรื่องงบ ตอนนี้จอคอมอีกตัวก็กำลังเน่า

ก็อย่ามีเสป้คแรงๆๆ ไว้อวดชาวบ้านเป็นหน้าเป้นตาให้ชาวคลับ บ้างครับขออภัยจริงๆๆนะครับ อิอิ (ใครจะบริจาคงบให้พ่อบ้านมีคอมแรงๆๆ ยินดีวครับ 555+)

---------------------------------------------------------------
      จริงๆๆมีตัวมือ 1 แอธล่อน 64 3500+ ครับอยู่มา 7 ปีแล้วครัช เมื่อกี้ลองบุ้ตติด

แต่เล่าให้ฟังว่า linux เดสทอป mint ubuntu 14 กินรีซอร์สครับ คิดว่า 4 หัวดีที่สุดหัวเดียวต้องลงรุ่น light weight

ปล.ขอบคุณครับ เครซี่โอ โซนิ เศร้าจริงครับ ซีพียูซื้อมาได้แค่ ไม่ถึงปี เองครับเจ้าของเค้าลากเก่งมากครับเท่าที่ทราบประวิัติ
      แต่ไปว่าไม่ได้เรายินดีซื้อมาเอง เสียหลังจากเวลาซื้อเกือบปีทีเดียวด้วย ผิดกับของมือ 1 ผมไม่เคยลากเลย มันทนตีนกว่ากันเยอะครับ
      ต้องลงลีนุกส์ light weight เดี่ยวต้องเอา FX 4100 ให้ไปแทนและต้องรีบซื้อ แรม DDR3 คู่ใหม่น่ะครับ
      งั้นลง Fedora แบบ Textmode ไป

แต่ตอนนี้กะลังเทส Windows Server 2008 R2 เตรียมประกอบ Home Server หึๆ
      Last edited by Dark Avenger MX; 20 Dec 2014, 19:11:29.

Comment

• Originally posted by Dark Avenger MX View Post
        งั้นลง Fedora แบบ Textmode ไป

แต่ตอนนี้กะลังเทส Windows Server 2008 R2 เตรียมประกอบ Home Server หึๆ
        555+ บ่องตรงว่าไม่สนุกเลยครับถ้าต้องเล่นเทคโหมด ไม่มีหน้า gui สายเรดแฮททิ้งมานานล่ะครับ
        ติดใจความสบาย ของสาย อุบันตุ้ จริงๆๆครับ ประเดี่ยวเอา fx 4100 ใส่ไปให้ครับสิ้นเดือนต้องรีบหาแรม DDR3 มาให้
        เพราะเครื่อง A8 3850 อยากใช้แรมคู่มากกว่าครับ ถอดแรมไปให้ต้องใส่การ์ดแยกให้มันอีกเปลืองไฟ
        -------------------------------------
        winserver นี่เคยใช้สมัย 2000 server ครับไว้ทำ แอคทีพไดเร็คทอรี่กะไฟร์เซอร็เวอร็ไปไม่ได้เล่นมันานล่ะ

--------------------

ท่าน ดาร์ค หวังว่าคงสนุกกับ Fx คลับนะครับเพื่อนแยะ อืิอิอิ ค่อยหาเกมส์ โหดๆๆริวิวมาให้เล่นกับ FX 8300 ครับ

เร้วๆๆนี้มีมาอีกครับ พวกเกมส์ โอเพ่นเวิ้ร์ล กินเทรดโหดๆๆ พ่อบ้านไม่ว่างเล่นหรอกครับ หลายงาน ชอบเล่นสนุกกะพวก โอเพ่นซอร็ส มากกว่า
        แต่ก็สนุกกับหาข่าว มารีวิวให้เพื่อนๆๆๆ

Comment

• สมัยผมเรียน ป โท เจอ Fedora Text mode เข้าไป ผมนี่เปิดโผยแทบไม่ทันเลย

เอาเข้าจริงๆ ผมชินกะ Windows Server มากดว่าครับ ปีหน้ากะจะหา A6 ไม่ก็ A8 มาทำ Cloud Server กะ NAS และ HTPC ในเครื่องเดียว เล่นๆซักตัว

ส่วน FX 8300 เอาไว้เล่นเกมส์กะ 3DSMax แหล่ะครับบ อิอิ

Comment

• ลีนุกส์ เข้าใจนิสัยพวกเค้านะครับ ว่าขั้นเทพ ต้องรัว คอมมาน แทคๆๆๆๆๆๆๆๆ
            แต่เพราะ ลีันุกส์ รุ่นเก่ามันกาก มาก ลงอุปกรณ์ แต่ละชิ้นคอนฟิกกันขี้แตกไม่เหมือนยุคใหม่ ที่ฉลาดกรด

คำสั่งพวกนั้นลืมไปเยอะครับ เปิดหน้า gui สวยๆๆ ขึ้นมาเรียกคอมมานไลน์ในบางครังจะง่ายกว่าครับ พวกลงโปรแกรมเดี่ยวนี้ก็แนวแอนดรอยด์ มีซอฟวแร็เซ้นเตอร็ให้โหลดง่ายดีๆๆ
            เมื่อใช้ง่ายจะทำให้เราอย่ากใช้และได้อยู่กับมันนานๆๆ ค่อยๆๆเรียนรู้ไปน่ะครับ

------------------------
            โอ้ย องค์กรใหญ่ๆๆ ธุรกิจเค้าวินโดว์ เซอร็เวอร็เยอะจริงครับหาคนง่ายกว่า โดยเฉพาะในไทยครับ ลีนุกส์นี่เสียงครับ ผุ้ดูแลออกหาไม่ได้นี่เงิบเหมือนกัน

Comment

• ช่ายเลย Windows Server ตั้งแต่ 2008 ลงมาผมว่าเซตง่ายมาก ขอแค่เข้าใจหลักการก็พอ ว่าต้องใส่ค่าอะไรบ้างแค่นั้นก็ได้และ

Comment

• Originally posted by Crazy_O View Post
                ถึงคราวซวยสินะท่าน ขอให้หาเซ็ทใหม่ได้เร็วๆ

แล้วขอถามสมาชิกในห้องนี่หน่อยว่า มีใครใช้ CM Hyper 212X กับ FX-8xxx มั๊ง พอดีจะขึ้นบกแล้ว
                ไม่ต้องการซิงค์ลมเมพๆ โตๆ ไม่ชอบพวกใส่ยากแกะยาก สำหรับอนาคต ไม่มีอัพสเปค มีแต่ลดสเปค อย่างเดียว เห็นราคาตัวนี้แล้วน่าสน
                เคยใช้แต่ 212+ (แต่ก็ขายไปนานแล้ว) กับซีพียูตัวเล็กๆ ไม่เคยลองใส่กับพวกกินไฟกับพวกตัวร้อนๆ สักที
                ลากเล็กๆ น้อย พอหอมปากหอมคอไหวไหม แบบใช้แค่พัดลมตัวเดียวพอ หากใช้ได้ หลังปีใหม่จะได้หามาใส่
                (ส่วนชุดน้ำ a8 660k ผมก็เอามาขึ้นบกแล้ว หาซิงค์ตัวเล็กๆ ถูกๆ อย่าง gammaxx400 ก็สบายๆ แต่ fx ต้องหาตัวดีหน่อย)
                มีแต่ลองกับ 212+ กับ 8300 หนะครับ ไว้เดี๋ยวจะหยิบมาลองอีกที
                นี่ก็เพิ่งได้ซิงค์ Tuniq 120 Extreme มาครับ ไว้จะลองพาไป 5.0 ดู

ซื้อหวยเลยครับ CPU พังเนี่ย แสดงว่าดวงต้องถึงจริงๆครับ = =

Comment

• FX 8 คอร์นี้คุ้มจริงๆ เปิด VM3หน้า คลิกเว็บ ยังไม่ถึง20% เลยปัญหาอย่างเดียวคือ แรมไม่พอ - -"

Comment

• ครับ ท่าน Warlord_Link
                    ทำให้กัวซื้อซีพียู มือสองเลยครับ เนี่ย นี่เป้นครั้งแรกที่เล่นมือสองครับ มือสองใช้มาได้ 8-9 เดือนแล้วมั้งครับ
                    อันนี้ต้องรับผิดชอบเองล่ะเพราะใช้มาสักพักใหญ่ คาดว่าโดนลากบัส มาเยอะด้วย 640 ไม่มี เค
                    นับแต่เครื่องแรก เพนเทียม 166 ราคา 6 หมื่นบาทครับ
                    ทุกตัว บอร้ดพัง หัวกระสือซีพียูไม่เคยพังก่อนบอร็ดสักตัว

เมื่อวาน เอา athlon 64 3500+ อายุ 7 ปี มายังบุ้ตขึ้นเลยครีับ แต่ไปรัน อุบันตู นี่ไม่รอดจริงๆๆๆ หัวเดียวนี่
                    FX 4100 ที่ปลดประจำการไป ได้ใส่บอร็ดให้เครื่องเล่นลีนุกส์ ล่ะครับ

กู้่ซิสเต้มลีนุกส์ เสร้จ เดี่ยวจะมาโชว์ CPZ บนลีนุกส์ครับ 555 เหนื่อยจายเลย จะอัพแค่บอร็ดแต่งานเข้าเยอะจัด
                    Last edited by micronz; 21 Dec 2014, 11:27:58.

Comment

• เบื่อแล้วเปลี่ยน ดีกว่าพังแล้วเปลี่ยนล่ะน้า (เพราะตอนพังไม่รู้จะมีตังมั้ย) รักการ oc ก็เอาแค่พอรู้พอชอบก็พอ ลากหนักๆนานๆ เครื่องมันเหนื่อย อายุมันจะสั้นเอา เครื่องเพื่อนลี่มันลากเปิดบิท(เพื่ออะไร) ไม่สงสารเครื่องบ้างเลย เราหลับเรานอนมันก็ไม่ได้นอน

Linux เคยใช้สมัย เรดแฮด เคยโดนบังคับให้ทำเซิฟ อาปาเช่ สควิส แซมบ้า ซึ่งตอนนี้ก็ลงหม้อไปหมดแล้วจำได้แค่ชื่อนี่แหละ ติดสบายกะวินโดว์จนเคยชิน ขอเป็นยูสเซ่อๆดีฝ่า

โอเอสไบดูมา อาจจะลองใช้ก็ได้นะคะ 55
                      เข้ามาอ่านเห็นพ่อบ้านโซแซด โพสซะหน่อยละกัน แง่ม

Comment

• Originally posted by mmilin View Post
                        เบื่อแล้วเปลี่ยน ดีกว่าพังแล้วเปลี่ยนล่ะน้า (เพราะตอนพังไม่รู้จะมีตังมั้ย) รักการ oc ก็เอาแค่พอรู้พอชอบก็พอ ลากหนักๆนานๆ เครื่องมันเหนื่อย อายุมันจะสั้นเอา เครื่องเพื่อนลี่มันลากเปิดบิท(เพื่ออะไร) ไม่สงสารเครื่องบ้างเลย เราหลับเรานอนมันก็ไม่ได้นอน

Linux เคยใช้สมัย เรดแฮด เคยโดนบังคับให้ทำเซิฟ อาปาเช่ สควิส แซมบ้า ซึ่งตอนนี้ก็ลงหม้อไปหมดแล้วจำได้แค่ชื่อนี่แหละ ติดสบายกะวินโดว์จนเคยชิน ขอเป็นยูสเซ่อๆดีฝ่า

โอเอสไบดูมา อาจจะลองใช้ก็ได้นะคะ 55
                        เข้ามาอ่านเห็นพ่อบ้านโซแซด โพสซะหน่อยละกัน แง่ม
                        เยร้ น้องลี่มาแระ

โซแซด เพราะ กรอบครับ จอ อีกเครื่องก็เน่าๆๆๆๆๆ ว่าจะอัพจอด้วย 555 หาเงินไม่ค่อยทัน

ปล. ซีพียู คือเจ้าขชองเดิมเค้าลากมาก่อนแล้วครับ พ่อบ้านไม่ค่อยลากหรอกเครับ แต่ไม่โทษเค้านะครับเพราะตกลงปลงใจ ซื้อมาเองนี่ก็ใช้มา 8 เดือนและ

ปล.2 ขออภัยท่านอื่นๆๆที่คุย กัน อยู่ครับ ขอพื้นที่ระบายความเซ้งนิส น่าจะเท่านี้แหละคุยต่อเรื่องปัญหา คอมตามสบายครับ
                        Last edited by micronz; 21 Dec 2014, 11:56:18.

Comment

• เท่าที่ผมเข้าใจนะ ยิ่งลากบัส จะตายไว เพราะมันดันทุกอย่าง cpu mb ram (ถ้าเข้าใจผิดก็ขออภัยด้วยครับ)

ลากได้ก็เอานิดหน่อยพอใช้งานครับ แรงไปก็ไม่เห็นผลต่าง

Comment

• ผมว่าตามนั้นแหละครับ ท่านหลอด

เศร้าครับ ฮือๆๆๆๆๆๆ

Comment

• Originally posted by Warlord_Link View Post
                              เท่าที่ผมเข้าใจนะ ยิ่งลากบัส จะตายไว เพราะมันดันทุกอย่าง cpu mb ram (ถ้าเข้าใจผิดก็ขออภัยด้วยครับ)
                              ลากได้ก็เอานิดหน่อยพอใช้งานครับ แรงไปก็ไม่เห็นผลต่าง
                              - ลากบัสนี่ ถึงขั้นตายไวเลยเหรอท่าน Lord
                              - แต่ผมชอบ Chip Peng มันมันส์อย่างบอกใคร ทั้งที่ไม่ค่อยจะเป็น ชอบดันทุรัง มันตื่นเต้นดีกับท่าพิศดารพวกนี้น่ะครับ

Comment

• บอกแล้วอย่าไปลากบัส แต่ผมว่าน่าจะอยู่ที่การคุมความร้อนด้วยแหละมั้ง ก็หลายๆปัจจัยล่ะนะดวงก็มีส่วน

ก่อนหน้านี้ผมขาบแรมไปให้ท่านนึง 2วันเจ๊งไปแถวนึงซะงั้น ดีนะประกันLT ทำเอาผมไม่กล้าขายของผมต่อให้ใครเลยนิ -*-"

Comment

Working...
                                X