Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>FX GEN2 VISHERA CLUB<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในความคิดเห็นผมไม่ได้มีอินไซด์อะไรนะ
    คิดว่าทาง AMD รับทราบมานานแล้ว เรื่องฟีดแบ็คของ CMT ที่โดนด่าเปิงขนาดนั้น
    แต่สาเหตุที่ขยับตัวมากไม่ได้ เพราะ อย่าลืมว่าช่วงก่อนหน้านี้ฐานะ AMD ทรุดลงมาก
    ทั้งขายหุ้น GF ขายสำนักงานแล้วเช่าใช้แทน เพื่อจะหมุนเงินเพิ่มสภาพคล่อง
    เพิ่งจะมาฟื้นตัวได้ตอนที่ pitch contract ของ PS4 / XBOne ได้นี่แหละครับ ที่ดูดีขึ้น
    อีกอย่างถึงอยากจะขยับเร็วกว่านี้แต่ ลุงจิมเคลเลอร์ก็ยังติดงานกับ Apple อยู่ มาไม่ได้อีก

สำหรับ FX8 Octa-core ทั้งหลายนี่ต้องขอบคุณอานิสงค์ของบรรดา Console X86-64 นี้เต็มๆ
    ที่ทำให้มีโอกาสรีดพลังออกมาได้เต็มที่มากขึ้น มีเงินเข้ามาหมุนอะไรๆ คงกระฉับกระเฉงขึ้น ถ้าไม่เกิดขึ้นซะก่อนก็คงดี

พูดถึง 14 นาโนของเดสทอป อินเทลนี่มาต้นปี '15 หรือครับ
    เห็นว่ากำลังซื้อในตลาดซบเซา อาจจะเลื่อนนี่ หรือผมพลาดอะไรไป?
    ที่จะดันช่วงแรกสุด จะเป็น Core M สำหรับตลาดโมบายล์
    Last edited by VanGuarD; 16 Dec 2014, 00:18:23.

Comment

• เยี่ยม วิเคราะห์ ครับ
      เด็กรุ่นใหม่ ต้องกล้าคิดกล้าพูด อิอิ ผิดถูกช่างมัน

14 นาโน ข่าวว่า อาจจะกลางปี 2015 ไม่ก็ลากไปปลายปี 2015 FX เจนสองถ้ากับ ฮาสเวล พอได้หายใจโล่ง
      เจอบรอดเวลา 4 คอร็ คิดว่าตายเขียดแน่ คล้อกมันลากระเบิด อิอิ
      ----------------------

ตลาดพีซี ซบกะเซา จิงๆๆครับ

โน้ตบุ้ค เป้นหัวหอกสายพีซีซะมากกว่า เพือ่น พึ่งบอกอีก ข่าว
      --------------------------------
      นิว AM1 ยุบสายไปลงแต่โน้ตบุ้ค ไอ้ห่รำลาก ขอหยาบ หน่อย beema ครับ พีซีไม่มาอีกละ
      ตลาดตื่นทองคงไม่พ้น แท็บเล็ต สมาร้ทโฟน

ซึ่งตอนนี้แม้แต่ อินเทล ก็ตาขวา ขยิบ กัดฟันกรอดๆๆๆ มองตาเขียว ไส่ ควอลคอม
      แล้่ว amd ซึ่งมีอาวูธ มหาปลัย Radeon ที่ภาพคม.......ม ชมพู ดูหนังกี่ ทีก็ไม่เบื่อ
      จะไม่ยอม ลงสังเวียนนี้เลยเหรอ มีลิ้งค์ ข่าวเหมือนกันครับ แต่ผมแปลไม่ค่อยออก
      ว่า AMD มองตลาด สามาร็ทโฟนว่าไง แต่ Nvidia ก็ไม่ค่อยโอเคเท่าที่ควรจะย้ายไปอยู่กับรถยนต์แทนครับ
      ข่าวพวกนี้ผมไม่ชัวร์ ร้อย % ไงเห้นต่างค้านได้ครับผม

ไปแกะ คอมก่อนละครับเปลี่ยนบอร้ดหน่อย
      Last edited by micronz; 16 Dec 2014, 00:45:36.

Comment

• ตลาดโมบายล์ มันไม่ได้จบแค่ชิปแรงน่ะสิครับ
        nvidia เป็นตัวอย่างที่ดี คุยว่าแรงแต่แหกโค้งทุกปี
        หรือทำไมมือถือ windows แต่ดันไม่ได้ใช้ชิปอินเทล
        ซึ่งตรงนี้ต้องชมว่า ควอลคอม นี่อ่านขาดเป็นฉากๆ

ห่วงตรงนี้ AMD เราไม่ได้มีฐานะการเงินแข็งแกร่งอะไร
        จะจับสองตลาดถ้าไม่แน่นพอ จะทรุดยาวเอาได้
        เอาแบบนกน้อยทำรังแต่พอตัวไปก่อนดีกว่า

nvidia คงไม่ทิ้งตลาดโมบายล์ครับ ถึงจะล้มลุกคลุกคลาน
        แต่ถ้าจับติดเมื่อไร ก็ยังต้องบอกว่าแอบน่ากลัวเสมอ
        อย่าง tegra k1 ปีนี้ถึงจะไม่สมบูรณ์ แต่ก็ทำได้ดีขึ้นเรื่อยๆ
        Last edited by VanGuarD; 16 Dec 2014, 00:57:22.

Comment

• Originally posted by micronz View Post
          เยี่ยม วิเคราะห์ ครับ
          เด็กรุ่นใหม่ ต้องกล้าคิดกล้าพูด อิอิ ผิดถูกช่างมัน

14 นาโน ข่าวว่า อาจจะกลางปี 2015 ไม่ก็ลากไปปลายปี 2015 FX เจนสองถ้ากับ ฮาสเวล พอได้หายใจโล่ง
          เจอบรอดเวลา 4 คอร็ คิดว่าตายเขียดแน่ คล้อกมันลากระเบิด อิอิ
          ----------------------

ตลาดพีซี ซบกะเซา จิงๆๆครับ

โน้ตบุ้ค เป้นหัวหอกสายพีซีซะมากกว่า เพือ่น พึ่งบอกอีก ข่าว
          --------------------------------
          นิว AM1 ยุบสายไปลงแต่โน้ตบุ้ค ไอ้ห่รำลาก ขอหยาบ หน่อย beema ครับ พีซีไม่มาอีกละ
          ตลาดตื่นทองคงไม่พ้น แท็บเล็ต สมาร้ทโฟน

ซึ่งตอนนี้แม้แต่ อินเทล ก็ตาขวา ขยิบ กัดฟันกรอดๆๆๆ มองตาเขียว ไส่ ควอลคอม
          แล้่ว amd ซึ่งมีอาวูธ มหาปลัย Radeon ที่ภาพคม.......ม ชมพู ดูหนังกี่ ทีก็ไม่เบื่อ
          จะไม่ยอม ลงสังเวียนนี้เลยเหรอ มีลิ้งค์ ข่าวเหมือนกันครับ แต่ผมแปลไม่ค่อยออก
          ว่า AMD มองตลาด สามาร็ทโฟนว่าไง แต่ Nvidia ก็ไม่ค่อยโอเคเท่าที่ควรจะย้ายไปอยู่กับรถยนต์แทนครับ
          ข่าวพวกนี้ผมไม่ชัวร์ ร้อย % ไงเห้นต่างค้านได้ครับผม

ไปแกะ คอมก่อนละครับเปลี่ยนบอร้ดหน่อย
          AM1 ไม่มา PC แล้วเหรอครับ เซ็งจิตๆๆๆๆ มากๆๆๆ คิดว่าจะรอ ตัว 3ghz ลากมันส์ๆซะหน่อย สงสัยได้ใช้ 5350 โหลดบิตยาวๆละ

Comment

• พูดถึงตลาดโมบายล์แล้วอีกอย่างหนึ่ง คือ AMD ขายส่วนธุรกิจ Mobile Graphic ให้กับ ควอลคอม ครับ

มันคือ ATI Adreno ซึ่งปัจจุบัน ก็ยังคงเป็นหัวใจหลักด้านการประมวลผลกราฟฟิคให้กับเจ้ามังกรผงาดทุกๆ ตัวนั่นเอง

Comment

• windows 10 preview มาแล้ว ไม่ทราบว่ามีเพื่อนๆในคลับคนไหน ทดลองลงกับ
              amd Fx gen 2 บ้างรึยังครับ ของใหม่หน้าตาสดสวย

Comment

• Originally posted by Aek111 View Post
                windows 10 preview มาแล้ว ไม่ทราบว่ามีเพื่อนๆในคลับคนไหน ทดลองลงกับ
                amd Fx gen 2 บ้างรึยังครับ ของใหม่หน้าตาสดสวย
                windows 10 preview ใช้มาเป็นเดือนตั้งแต่ออก ทดสอบใหม่ๆ แล้ว ยังปรกติทุกอย่างละดีมากจนไม่คิดจะกลับไป 8.1อีกเลย

Comment

• Originally posted by THEFOOL View Post
                  windows 10 preview ใช้มาเป็นเดือนตั้งแต่ออก ทดสอบใหม่ๆ แล้ว ยังปรกติทุกอย่างละดีมากจนไม่คิดจะกลับไป 8.1อีกเลย
                  แล้วได้เทสเกมส์รึป่าวครับ ว่าเล่นดีไหมเสถึยรหรือป่าวครับ ผมอยากลงใหม่เหมือนกันแต่ไม่กล้า รอคนอื่นทดสอบก่อนแล้วมาบอกต่อ

Comment

• ไปแว๊บๆ ดูการ์ดจอในห้องมือสองมา เห็น R9 285 ด้วย แต่ประกันนอก ราคาน่าคบทีเดียว เสียดายไปซื้อคีย์บอร์ดกับเม้าส์หมดแล้ว
                    อยากได้เอามาลองถอด 4K กับใช้ Fluid Motion สักหน่อย

Comment

• ท่าน เดนโอ สรุป มี 8150 ใช้ไม้ครับได้บันทึกไปที่หน้า 1 คลับ ครับผม

Comment

• http://www.overclockzone.com/forums/...1#post64406665

เด็ดจริงๆ เทพเขารู้จริง

Comment

• เอาน่าพลัง pentium เทพที่สุดใน สามโลกฮ่าๆ
                          สิ่งที่มีสเน่ห์ในการนั่งคุยกันเรื่องคอมก็คือ การที่ได้พบเจอประสบการณ์ต่างๆ
                          แล้วนำมาเล่าสู่กันฟัง แชร์ประสบการณ์ฟัง วันก่อนผมได้บอร์ดมาจากท่านนึงใน ocz นี่แหละ
                          นั่งคุยกันเพลินหลายชั่วโมงเลย สิ่งที่นำมาคุยกันก็เรื่อง oc เนี่ยแหละ
                          ลองกันเองพบเจออะไรก็มาเสริมความรู้ให้กัน ทำให้นึกถึงบรรยากาศของ ocz สมัยก่อน

แต่เดี๋ยวนี้มีแต่ดราม่า น่าเบื่อมาก แข่งกันแปะกราฟ ดูห้องการ์ดจอเป็นตัวอย่าง

Comment

• ^
                            จริงๆผมว่านะ ถ้าจะเททับไส่กันจริงๆทำไมไม่อัด Video มาเททับใส่กันเอา มีประโยชน์เลยนะอันนี่
                            อันนี่มีแต่กราฟมันเชื่อได้บ้างไม่ได้บ้าง น่าเบื่อต้องมานั่งกรองอีก -0-

Comment

• Originally posted by kitti3 View Post
                              ^
                              จริงๆผมว่านะ ถ้าจะเททับไส่กันจริงๆทำไมไม่อัด Video มาเททับใส่กันเอา มีประโยชน์เลยนะอันนี่
                              อันนี่มีแต่กราฟมันเชื่อได้บ้างไม่ได้บ้าง น่าเบื่อต้องมานั่งกรองอีก -0-
                              นั่นสิครับ เดี๋ยวนี้ขี้เกียจมานั่งดู fps แล้ว เล่นได้ไม่กระตุกในสายตาเรา ปรับภาพได้สวยงามก็พอใจละ
                              ยังกด Farcry 4 ไม่จบเลย ด้วยการ์ดจอ 7970 ตัวเดียวก็ยังปรับ ultra ได้ 1080p เพลินๆเลยครับ
                              นี่ถ้า 390x ออกมาช้า สงสัยได้กด Titan black ก่อนแน่เลย = =

Comment

• Originally posted by kitti3 View Post
                                ^
                                มันถึงมีคำกล่าวว่า โปรดใช้จักรยานในการรับชมไงล่ะท่าน

Comment

Working...
                                X