Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>FX GEN2 VISHERA CLUB<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by micronz View Post
    วร้ากเยอะ ๆๆๆๆๆๆๆๆจัด จะอัพเดทครบไม้เนี่ย ใครมาช่วยผมหน่อย รายชือ่น่ะ

โยกังอย่างน้อย 25 วินโดว์น่ะ ครัย

มีแค่ 9 ID อันนี้ ไม่ได้ปรับต่ำสุดนะ อิอิ

Comment

• Originally posted by sakdabk24 View Post
      มีแค่ 9 ID อันนี้ ไม่ได้ปรับต่ำสุดนะ อิอิ
      ผมไม่ได้เลยเกมส์ เลยครับ เรื่องเกมสื ฟังเค้าพูดเอาจากหน้าเว็บนี้แหละครับ
      แต่สนใจนะ แต่ต้องเขียนแบบครับงานเยอะ สลับกับเล่นเน้ตนี่แหละ

คือไอดีน้อย เนี่ยรัน วินโดว์มันน้อยชิมะครับ

Comment

• ข่าวประกาศนะครับ

เมนบอร์ด 990FX UD5 และอีกหลายรุ่น ของจะเข้า คอม 7 บานาน่า สัปดาห์หน้านะครับเข้าแล้วจะมาอัพเดทให้อีกทีนะ

Comment

• หน้าไปเร็วมากมาย แปปเดียว 7 หน้าเข้าไปละ
          ตอนนี้มาลงชื่อไว้เฉย ๆ ผมต้องรอปล่อยของอีกหลายชิ้นเลยกว่าจะได้จับพี่วิเชียร

Comment

• Originally posted by Beaver_XT View Post
            หน้าไปเร็วมากมาย แปปเดียว 7 หน้าเข้าไปละ
            ตอนนี้มาลงชื่อไว้เฉย ๆ ผมต้องรอปล่อยของอีกหลายชิ้นเลยกว่าจะได้จับพี่วิเชียร
            ตกรุ่นเกินไม่ให้เข้าคลับ นะครับ 555555555555+
            หยอกเล่น

Comment

• CPU Fx8350
              M/B Corsair V fomula
              Ram Corsair vengeance 4x2= 8G
              VGA HD6970
              SSD Vertex 4 64G
              HDD sumsung 500G
              PSU aerocool strike x 800w
              Cooling full water
              อุณหภูมิห้อง
              OC ติดไว้ก่อน

Comment

• Originally posted by mameeja View Post
                CPU Fx8350
                VGA HD6970
                [ATTACH=CONFIG]2175408[/ATTACH]
                [ATTACH=CONFIG]2175421[/ATTACH]
                อัพชื่อให้ยังเยอะเกิน จำไม่ได้แล้ว
                oc มาลากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยนะครั้บ พ่อบ้าน บอร์ดกาก มาก oc มะค่อยเป้นด้วย ปลายปี อาจจัด บอร์ด M5A99X มาลากมั่งครับ

Comment

• เจิมคับ อยากอยู่ด้วยจังเเต่เป็น Gen1 อ่าคับ FX6100

Comment

• ผมเคยใช้ M5a99x evo นะจะบอกจากประสบการ์ณ ใช้กับphenom IIx4 945 3.0Ghz ตัวนี้ปรับตัวคูณไม่ได้เล่น busได้อย่างเดียว ลากกะบอร์ด M5a99x evo ได้เต็มที่3.6G เลยเปลี่ยนมาใช้ corsair V fomula ลากได้4.0Ghz มากกว่านี้ไม่ได้
                    สรุปบอร์ดช่วยในการ OCได้เยอะ สมกับราคา ถ้าเล่นแบบปกติ ก็เล่นบอร์ดธรรมดา แต่ถ้ารักการ OC จัดบอร์ด hi-end จะคุ้มที่สุด แต่แปลกนะทำไมบอร์ด hi-end ฝั่ง amd ถึงไม่สวยเหมือนฝั่ง intel

Comment

• Originally posted by mameeja View Post
                      ผมเคยใช้ M5a99x evo นะจะบอกจากประสบการ์ณ ใช้กับphenom IIx4 945 3.0Ghz ตัวนี้ปรับตัวคูณไม่ได้เล่น busได้อย่างเดียว ลากกะบอร์ด M5a99x evo ได้เต็มที่3.6G เลยเปลี่ยนมาใช้ corsair V fomula ลากได้4.0Ghz มากกว่านี้ไม่ได้
                      สรุปบอร์ดช่วยในการ OCได้เยอะ สมกับราคา ถ้าเล่นแบบปกติ ก็เล่นบอร์ดธรรมดา แต่ถ้ารักการ OC จัดบอร์ด hi-end จะคุ้มที่สุด แต่แปลกนะทำไมบอร์ด hi-end ฝั่ง amd ถึงไม่สวยเหมือนฝั่ง intel
                      ถึงว่าครับมันถุก นะเอง ครับกั้กไลน์ กันหน่อยให้ C5F ครับ
                      Originally posted by ARMYopart View Post
                      เจิมคับ อยากอยู่ด้วยจังเเต่เป็น Gen1 อ่าคับ FX6100
                      ได้อยู่แล้วครับ ไม่มีกฏเกณฑื ไรมาก ห้องไว้อัพเดทข่าวสารกันนะครับ

Comment

CPU Fx8350
                        VGA HD6970
                        [ATTACH=CONFIG]2175408[/ATTACH]
                        [ATTACH=CONFIG]2175421[/ATTACH]
                        ชุดใหญ่ ๆ มาทั้งที จัด OC ไปสัก 5GHz เลยครับ แล้วลองหาความเร็วที่นิ่งที่สุดแบบใช้งานจริงว่าไปได้เท่าไหร่ครับ

Comment

• อดใจรอสักนิดครับ รุ่นนี้แล้วต้อง 5.0Ghz เท่านั้น หาข้อมูลอยู่ครับ เพิ่มไฟตรงไหนยังไม่เป็นเลยนอกจากเล่น cpu อย่างเดียว ขอศึกษาหน่อย
                          ปล.โอกาสเปลี่ยนแรมสูงมาก ซื้อ ซิลิโคน mx-4 มาละครับ แพง- -

Comment

• เพิ่งมาเล่น AMD ยังใช้ x4 955 อยู่ครับงบมาจัดแน่ 8350 อิอิ ว่าแต่ AM4 คงยังไม่ออกนะ เพิ่งมาเล่น AM3+ ขอนานๆ อีกหน่อย

Comment

• FX 8120 ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับUntitled.jpg

Comment

• Originally posted by SNddt View Post
                                เพิ่งมาเล่น AMD ยังใช้ x4 955 อยู่ครับงบมาจัดแน่ 8350 อิอิ ว่าแต่ AM4 คงยังไม่ออกนะ เพิ่งมาเล่น AM3+ ขอนานๆ อีกหน่อย
                                AM4 คาดเดาว่ามาพร้อม DDR4 ครับ
                                ฝั่งฟ้าเค้าคุยเหมือนกันว่า 1150 อาจไม่ยาว
                                แต่จะบอกว่า amd หายห่วงครับ อาจทำเหมือน ฟีน่อม 2 ให้เลือกใช้ได้ สองบอร์ดเลยครับ ซีพียูตัวเดียวน่ะ
                                กำลังจะตั้งกระทู้ วางเสป้คพร้อมรับ เจน 3 ให้อยู่ครับแต่ หลังวันเสารืนะครับ งานรีบช่วงนี้

Comment

Working...
                                X