Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phenom9700 vs Conroe vs Wolfdale ใจไม่แข็งอย่าดู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ARES View Post
    ใครเหรอ เอาแค่ในกทมก็พอ ไม่ขอทั้งโลก อิอิ

เอเอ็มดีสู้ๆ
    โทษทีครับ ผมไม่ได้อยู่กทม.

Comment

ยังจะมียก3อีกไม๊เนี่ย

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
        โทษทีครับ ผมไม่ได้อยู่กทม.
        ไม่เป็นไรครับ ผมพอรู้ว่าไม่ได้เห็นทุกคน

Comment

Originally posted by ARES View Post

เอเอ็มดีสู้ๆ
          ใช่มันต้องแบบนี้สิ

AMD สู้ๆ เหอะๆๆ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
            ใช่มันต้องแบบนี้สิ

AMD สู้ๆ เหอะๆๆ
            เชียร์อยู่ครับ ไม่เลือกค่าย ถ้าไม่มีเอเอ็มดี อินเทลก็ผูกขาดราคา

และถ้าไม่มีเอเอ็มดีมาคอยจี้ คอยแซง ก็คงได้ใช้ซีพียูที่ไม่มีประสิทธิภาพ ไม่ใช่เรื่องที่ดี

อ่ะ และถ้าไม่มี อินเทล FX ก็ตัวละ 40,000 เหมือนกันนะ

เหรียญมันก็มีสองด้านนั่นล่ะ ดีก็ไม่ใช่ว่าดีที่สุด แย่ก็ไม่ใช่จะแย่ในทุกด้าน

ไม่เคยเห็นอะไรในโลกนี้ที่เรียกว่าเฟอเฟคเลยครับ

Comment

Originally posted by TrueNooB View Post
              ยังจะมียก3อีกไม๊เนี่ย
              น่าแหละครับ หน้า 3 เหมือน ยก3

Comment

ผมว่ามันชักแหม่งๆ มั่วๆ เหมือนเด็กทะเลาะกันยังไงไม่รู้แฮะ เริ่มเหมือนกองเชียร์อะไรสักอย่างที่คุยข่มกันละ ว่างๆ แต่งเพลงมาร้องเหน็บกันเลยครับ(เปลี่ยนวิกฤตเป็นสร้างสรรค์-_-"(เอ...หรือมันจะหนักกว่าเดิมหว่า..)) เป็นผม ผมจะแรงแบบภูมิใจคนเดียวครับ คือ ไม่เผยไต๋ เดี๋ยวคนอื่นรู้ว่าแรง ไม่คุยข่มด้วยครับ ผมจะนั่งจะนอนชื่นชมความแรงของผมอย่างมีความสุขเงียบๆคนเดียว จิบเป๊บซี่แม็กซ์ไป ดูหนังโป๊ไป ออนเอ็มทิ้งไว้นิดนึง..แค่นี้ก็มีวามสุขแล้วครับ

Comment

เห็นด้วยง๊าบ คอมไม่ได้เอาไว้เล่น crysis

Comment

เชียร์อยู่ครับ ไม่เลือกค่าย ถ้าไม่มีเอเอ็มดี อินเทลก็ผูกขาดราคา

และถ้าไม่มีเอเอ็มดีมาคอยจี้ คอยแซง ก็คงได้ใช้ซีพียูที่ไม่มีประสิทธิภาพ ไม่ใช่เรื่องที่ดี

อ่ะ และถ้าไม่มี อินเทล FX ก็ตัวละ 40,000 เหมือนกันนะ

เหรียญมันก็มีสองด้านนั่นล่ะ ดีก็ไม่ใช่ว่าดีที่สุด แย่ก็ไม่ใช่จะแย่ในทุกด้าน

ไม่เคยเห็นอะไรในโลกนี้ที่เรียกว่าเฟอเฟคเลยครับ
                    ใช่ครับ มันไม่มีอะไรเพอเฟค

เหลือแค่ 2 ค่าย ก็ต้องสู้ทางการตลาด ทุ่มทุนโฆษณา

ก็แล้วแต่ต่างจะชอบค่ายไหน ต่างคนต่างชอบ

แรงที่สุด มันย่อยมีอยู่แล้ว

แต่คนซื้อใช้น่ะ คงไม่มีเงินซื้อของที่แรงที่สุดได้ทุกคนหรอก

ดีด้านนี้ก็อาจจะด้อยด้านอื่น

ผมไม่ชอบการผูกขาดการตลาดอยู่แล้ว

ขนาด Microsoft ยังถูกฟ้องเลยว่าผูกขาดการตลาด เหอะๆ

Comment

****ยืมคำเขามาใช้

จะเขียวจะน้ำเงิน
                      ถ้าเงินแรงก็แซงอยู่ดี

Comment

เครื่องแรก แอชลอนXP 1800+ เครื่อง2 จัดให้หลาน แอชลอน3400+ เครื่อง3 ตัวเองอีกที E2140
                        เครื่องที่จัดให้คนอื่นงบน้อยๆ cel420 ตอนนี้รอดู value set ต่อไป
                        คาดว่า ไม่ cel2หัว ก็ แซมพรอน2หัว
                        Last edited by Gep; 4 Dec 2007, 22:12:40.

Comment

เห็นด้วยนะครับ เพราะว่ามันมีเทพไง มันถึงมีคนคอยหาเรื่องชวนทะเลาะ

ก็คือถ้าลดลงบ้างนะครับ

หยุดทั้งคู่ มันก็จบแล้วครับ

ก็เห็นนะครับ ว่ามีกระทู้แบบนี้หลายกระทู้แล้ว

แล้วคนใช้เอเอ็มดี กับอินเทล ก็จะมาเถียงกัน ข่มกัน เทพใส่กัน

ถ้าดูแล้วก็เฉยๆซะ

มันก็แค่ข้อมูลในการตัดสินใจเลือกซื้อเท่านั้นล่ะ

ใครจะซื้ออะไร มันก็เงินใครเงินมันอยู่แล้วนี่

Comment

อ่ะผมไม่ได้ว่าผ่านมานะ

คงจะรู้นะครับ ถ้าเค้าไม่เอามาลง

คุณก็ไม่ได้ดู

ถึงเค้าจะมีขบมีกัดบ้าง

ก็อ่านเอาฮาดีกว่าครับ ผมชอบนะ ขำดี เพราะไม่มีหุ้นของทั้งสองบริษัทเลยไม่เดือดร้อน มองว่ามันเป็นมุกตลกแก้เครียดไป
                            Last edited by ARES; 4 Dec 2007, 22:16:23.

Comment

คือว่านะ....

เพื่อนผมงบสองหมื่น ผมก็จัดเอเอ็มดีให้

อีกคนงบสามหมื่น ผมจัดอินเทลให้

ปรับเปลี่ยนได้ตามความเหมาะสมครับ ไม่เลือกค่าย

ทุกคนก็รู้อยู่แก่ใจว่าอะไรเป็นยังไง

ยอมรับจริงๆว่าในระดับ value ที่งบค่อนข้างจำกัด เอเอ็มดีให้อะไรที่มากกว่า

แต่ประเภทที่ว่า เอเอ็มดีแรงเทพ ผมว่าถ้าลดคำนี้ลงหน่อยก็ดีครับ

ส่วนสาวกอินเทล ที่ชอบข่ม ช่วยมองตลาด value นิดนึงครับ ซีพียูแรงน้อยกว่า แต่โดยรวมแล้ว ได้คอมพิวเตอร์ที่ดีกว่า ผมว่าแบบนี้ก็ไม่ได้แย่หรอกนะ เพื่อนผมคนที่งบน้อยน่ะ แค่เป็นคอมพิวเตอร์ มันก็พอใจแล้ว

ส่วนถ้าจะพูดถึงว่า Phenom VS Yorkfield ของสาวกที่ชอบพูดว่า Phenom แรงเทพ

เอาเวลาว่างๆนี้ ไปคิดดีกว่านะครับว่าจะทำไง ให้ตัวเองได้สัมผัส 4Ghz
                              cpu amd ใช้ low-k ในการผลิตนะครับ เลยได้สัญญาณนาฬิกาที่น้อยกว่า อุณหภูมิ ก็ไม่สูงกว่า hi-k
                              ส่วน intel ใช้ hi-k จะได้สัญญาณนาฬิกาที่สูงกว่าแต่อุณหภูมิก็จะสูงกว่า low-k

ใช้ cpu ค่ายไหนก็ ดูหนังจบพร้อมกันนั่นแหละครับ

Comment

ผมก็เชียร์ AMD อยู่นะตอนนี้ก็ใช้ แต่ก็ยอมรับว่าด้านความแรงมันยังแซงไม่ได้จริงๆ อยากเห็นแบบแรงๆทิ้งซัก 200 เมตรมั่งขอแบบนั้นอ่ะ จะได้ผลัดกันแซงผลัดกันนำแบบช่วงก่อนมันส์ดี

AMD สู้ๆ

Comment

Working...
                                X