Announcement

Collapse
No announcement yet.

เด็กรังแกผู้ใหญ่ Q6600 vs X4 9600 ตัวๆเสื้อผ้าไม่เกี่ยว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เขาคงลืมมั้งครับ ใจเย็นๆ เมื่อไรสงครามจะจบ
    ห้องนี้AMD ยังไงเราก็รักสีเขียว เถียงกันไปเถอะ เรารักAMD ตลอดไป
    แอบตามอ่านมานานแล้ว ไม่จบซักที เลยสมัครมาขอตอบบ้าง
    อยากระบายเหมือนกัน เถียงกันเถียงกันมาไม่จบซะที

Comment

• แล้วจะทะเลาะกันทำไมเนี่ย
      แล้วที่เถียงๆกันมีใครซื้อ Phenom หรือ Q6600 มาใช้งานจริงๆแล้วหรือยัง
      ลองใช้ให้เต็มประสิทธิภาพที่มันมีหรือยัง ถึงผมจะใช้แค่่ E2140 แต่ก็ยอมรับว่ายังใช้มันไม่ครบความสามารถที่มันมีเลยทั้ง X2 4400+ และ E2140
      แล้วทำไมจึงต้องมาเกทับกันว่าอันนั้นอันนี้แรงกว่า
      ถ้าซื้อ Q6600 กับ VGA GF 8800Ultra แล้วเล่นแค่เกม2มิติ มันก็แค่ขยะเท่านั้นแหละครับ
      เพราะงานแค่นั้น Celeron D 420 หรือ Sempron ก็ถมถืด
      ที่สำคัญทะเลาะกันไปก็เสียเงินออกนอกประเทศอยู่ดี

Comment

• ใช้เเล้วหน้าตาดีซะอย่าง

Comment

• Originally posted by newzbaba View Post
          จะเขียว จะ น้ำเงิน

ถ้าเงินแรง ก็ แซงอยู่ดี
          เยี่ยมจิงๆ
          เห็นด้วยอย่างแรง

Comment

• ยกที่สองเริ่มซะละ

Comment

• อันไหนดีก็ใช้อันนั้น ไม่ยึดติดกับค่ายครับ
              Pentium 75MHz -> K6-III 450MHz -> Thunderbird 1GHz -> Athlon 3200+ -> E4500

Comment

• Originally posted by unix View Post
                ผมชอบทั้ง 2 ค่ายอ่ะ มี 2 เครื่องใช้ทั้ง amd และ intel

ต่างคนต่างความคิด .... สมานฉันท์กันดีกว่า...

สมานฉันท์อย่างที่พี่เขาบอกดีแล้วครับ มันแบว่าทีไครทีมัน มีทั้งช่วงINTELรุ่ง และก้อAMDรุ่งเป็นพักๆครับ

Comment

• ผมใช้ทั้ง 2 ค่ายอ่ะ ทีแรกกะจะเปลี่ยนเป็น intel ให้หมด แต่ก็ตัดใจจาก AMD ไม่ลง

Comment

• ยาวๆคับ มีตังพอใจจะซื้ออันไหน ซื้อเลยคับ^^"

Comment

• Comment

• เอาเถอะครับ รักใครชอบใครก็เลือกอันนั้นกันละกันครับ

ต่างคนก็ต่างความคิด ต่างจิตต่างใจ

เลือกเอาที่ไม่ทำให้ท่านๆกระเป๋าฉีกหรือเป็นหนี้เค้าเพียงเพื่อซื้อคอมมาใช้ก็พอครับ

^^

Comment

• สนุกดีแฮะกระทู้นี้มีทั้งเศร้าสนุกขำแถมพ่วงความรู้ด้วย

ปล.กะลังปวดหัวใจ MB ใส่ Intel ได้แค่ PD, คิดอีกที AMD หากไม่แคร์คนเก่าๆ มาถึงออก MB ใหม่แบบอินเทลคงแซงไปแล้ว...

ปล.2 ... PD820 ผมไม่เคยวิ่งต่ำกว่า 80% Temp~ 60-75 ตลอดงับ ไม่เคยปิดด้วยตั้งกะมันเพิ่งขายในไทยอ่ะนะ ผมว่าใช้แบบผมคุ้มดีนะ
                          หากมัวแต่มองของใหม่ๆแต่เอามาไว้เพื่อโชว์(รวมทั้งที่แข่งกันแค่คะแนนแต่ไม่ได้ใช้งานจริงไม่ก็แข่งจริงแต่ไม่ได้ซื้อมาใช้ด้วย) งั้นผมก็ขอรอของมือ2 ต่อจากท่านๆก็แล้วกัน เพราะเข้าใจว่าคงน้อยคนที่จะมาทรมาณเครื่องแบบผม
                          ........ ฟันธงรอซื้อของมือ2 ต่อจากพวกท่านๆก็แล้วกัน ท่านก็แรงใหม่ๆกันไป ผมก็รอของตกรุ่นที่ท่านขายถูกๆมาไว้ใช้ (ค่ายไหนไม่สนเพราะรู้ว่า คนที่มาเถียงกันแบบนี้เต็มที่ก็โชวคะแนนไม่กล้าเปิดเครื่องทรมาณแบบ full load ในห้องธรรมดาปิดประตูแบบผมเป็นแน่)

ปล.3 ทิ้งท้าไว้นิด สำหรับน้องๆที่หาเงินเองไม่ได้ก็เกรงใจคนหาเงินมาให้เราๆถลุงเล่นด้วยละกัน อย่างผมทำงานเดือนละ 2หมื่นยังแทบเรียกว่าหาเช้ากินค่ำเลย

ปล.4 ชักกลายเป็นกระทู้ล่อเป้าแล้วครับท่าน

Comment

• เหอะๆๆๆ

Comment

• แหะๆๆๆ มะก่อนผมก็ชอบอินเทลนะ แต่ก็ซื้อได้แค่กลางๆ (มะก่อน ตอนP4)
                              เดี๋ยวนี้เศรษฐกิจแย่ บ้านผมขายของไม่ค่อยออกเลย ก็อาจจะใช้คอมดีดีซักตัวก็ได้แค่AMD
                              ใจก็อยากใช้ Intel แต่ก็นะอย่างว่า ทำไมบอร์ดมันแพงขึ้นทุกวันๆ เดี๋ยวนี้เมนบอร์ด แพงกว่า CPU อีกเอิก
                              รวมทั้งเครื่องไว้เล่นเกม ดูหนัง ผมก็ได้แค่นี้อะนะ
                              ถือว่าถูกกว่าสมัยสามสี่ปีก่อนที่ผมซื้อมากๆๆๆๆๆๆๆๆ
                              ผมไม่ได้เปิดใช้คอมตัวเดิมๆ ทุกวัน เพราะใช้แค่ทำงานเอกสาร
                              Last edited by Vargarv; 5 Dec 2007, 09:30:51.

Comment

Working...
                              X