Announcement

Collapse
No announcement yet.

พวกเราได้เวลาเสียตังแล้วล่ะราคาbulldozerมาแล้วล่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มาแล้วๆ หยอดกระปุกรอเลยดีก่า เอิ้กๆ

Comment

Originally posted by Parona View Post
      ใช่แล่วว
      ง่า T_T งั้นถ้ารอเคลมนานนี่อดเล่นเลย แค่เปิดคอมพ์เล่นเน็ตก็ไม่ได้เหรอครับ
      Last edited by NaRuToKuB; 20 May 2011, 23:26:23.

Comment

Originally posted by NaRuToKuB View Post
        แล้วFX Series นี่แสดงว่าถ้าการ์ดจอแยกเสียเราก็ใช้ไม่ได้เลยเหรอครับ ระหว่างรอเคลม
        เพราะมันไม่มีการ์ดออนบอร์ดนี่ใช่มะคับ
        FX ผมหมายถึงรุ่น cpu นะครับ
        อาจจะมีหวังใช้งาน onboard ได้ขึ้นอยู่กับ chipset บน mb นั้นๆ ครับ
        แต่ที่เห็นมี amd 990FX นี้ไม่มี onboard นะครับ
        ถ้าหวัง ก็ให้มี 980 970 ประมาณ AMD 980GX นะครับ << ชื่อรุ่นผมเดาเอานะครับ แต่ onboard ก็สังเกตที่ G เอา
        แต่ทั้งหมดขอให้ amd ทำ chipset ออกมาระดับกลาง ล่าง เพื่อรถไถ นะครับผม
        Last edited by jack8855; 20 May 2011, 23:33:28.

Comment

Originally posted by shikuva View Post
          ตัวใหม่ๆที่จะเข้ามานี่ใช้กับเมนบอร์ด chipset 870 880 890 ได้บ้างไหมคับ ^ ^
          ต้องดูเป็นตัวๆ และยี่ห้อไปอะครับ

อย่าง

Asus 890 อัพไบออสใช้ได้เลย 880 ลงไปลอยแพ M4A แล้วสร้าง M5A ขึ้นมาใหม่

Gig ปั้น Rev ใหม่เป้น Rev 3.1 ครับ

MSi ถ้าจำไม่ผิดรายนี้จะใจป๋า ให้อัพไบออส 8xx ได้หมด

Comment

Originally posted by NaRuToKuB View Post
            ง่า T_T งั้นถ้ารอเคลมนานนี่อดเล่นเลย แค่เปิดคอมพ์เล่นเน็ตก็ไม่ได้เหรอครับ
            ถ้าเป็นงั้นจริงก็แนะนำซื้อการ์ดจอกากๆมาเก็บไว้แบบไม่ให้ฝุ่นเข้า อิอิ 8400GS 3450 4350 ก็ว่าไป อิอิ มือ2 5ร้อย

Comment

Originally posted by tkkewza View Post
              อู้ย M4A88TD-V EVO-USB3 AM3B มีลุ้นและ อิอิ
              มันรับ am3+ หรือ am3b อยู่แล้วนะครับ
              ของท่านมัน socket ขาว am3 คงหมดสิทธิ์ใส่แน่นอน

am3+ มีรูเพิ่มมาหนึ่งรู ที่สังเกตชัดๆ ทางซ้ายมือ ติดมุมล่างนะครับ

socket ที่รองรับ AM3b , FM1 <<< ไม่มี fm1 นะครับ พอดีผมก๊อบวางมาจากบรรทัดบน ไม่ได้ลบออก -..-

Comment

Originally posted by jack8855 View Post
                FX ผมหมายถึงรุ่น cpu นะครับ
                อาจจะมีหวังใช้งาน onboard ได้ขึ้นอยู่กับ chipset บน mb นั้นๆ ครับ
                แต่ที่เห็นมี amd fx990 นี้ไม่มี onboard นะครับ
                ถ้าหวัง ก็ให้มี 980 970 ประมาณ AMD GX980 นะครับ << ชื่อรุ่นผมเดาเอานะครับ แต่ onboard ก็สังเกตที่ G เอา
                แต่ทั้งหมดขอให้ amd ทำ chipset ออกมาระดับกลาง ล่าง เพื่อรถไถ นะครับผม
                ขอบคุณที่ตอบครับ แต่พวก970 980 นี่ก็ไส่ได้ทั้ง4คอร์ 6คอร์แล้วก็8คอร์ช่ายมะครับ

Comment

Originally posted by tkkewza View Post
                  อู้ย M4A88TD-V EVO-USB3 AM3B มีลุ้นและ อิอิ
                  อดนะครับอย่างที่บอกไป ซีรีย์ 880 ลงไปของ Asus ไปทำลงเป้น M5A แทน

ผมหนีจาก 88TD มาเป็น 880GA ก็ด้วยเหตุนี้แหละครับ

Comment

ขอบคุณที่ตอบครับ แต่พวก970 980 นี่ก็ไส่ได้ทั้ง4คอร์ 6คอร์แล้วก็8คอร์ช่ายมะครับ
                    มันใส่ได้หมดแหละครับ ตั้งแต่ 8xx ขึ้นไป
                    แต่ทั้งนี้ไทั้งนั้นขึ้นกับ mb มีไฟเฟสพอ+socket am3+ +bios
                    เหมือนท่าน jiban ว่ามาเลยครับ ได้เห็น chip 8xx แต่เปลี่ยน rev. ไหม่ ใส่ socket และ bios ให้รองรับไถได้
                    แต่รอว่ายี่ห้อไหนจะเห็นใจรากหญ้าละครับ

Comment

Originally posted by Jiban000 View Post
                      อดนะครับอย่างที่บอกไป ซีรีย์ 880 ลงไปของ Asus ไปทำลงเป้น M5A แทน

ผมหนีจาก 88TD มาเป็น 880GA ก็ด้วยเหตุนี้แหละครับ
                      ขอบคุณครับ

Comment

เจอกันแน่ๆ กับ FX8xxx รอดูราคาตอนเข้ามาเท่านั้นแหละครับ ว่าจะมีรายการขูดเลือดขูดเนื้อหรือฟันหัวแบะหรือเปล่า (ส่วน X6 ผมไม่ขายนะครับ จะขาย X2 245 แทน)
                        ส่วนบอร์ด C4F นั้นใส่ได้อยู่แล้ว ส่วนแรมไม่ใช่ปัญหา ถึงจะใช้แรม 1600 อยู่ ทดแรมเอาก็ได้
                        หรือไม่ก็ไม่เลือกแรมเหมือนเก่า ลากบัสง่ายๆ อย่างนี้ต้องออกแรงสักหน่อย

Comment

แล้วราคา CPU เมืองไทย จะแพงกว่าทั่วโลกเหมือน้ำมันปาล์ม อิอิ ปาติหาร(แบบนี้แหล่ะ หาร= ลดหลั่นตามจำนวนคน) มีจริง อิอิ

Comment

โว้ ทุกมากมาย แบบนี้ต้องจัดซะแล้ว แล้ว รุ่น top ราคาจะมาเมื่อไหร่ครับเนี้ย

Comment

Originally posted by shikuva View Post
                              ตัวใหม่ๆที่จะเข้ามานี่ใช้กับเมนบอร์ด chipset 870 880 890 ได้บ้างไหมคับ ^ ^
                              ต้องส่องดูครับ มันจะมีพวก Socket ดำ ที่มันเขียนรองรับ AMD 3B (AMD 3+) เช่นของกิ๊กก็มีออกมาแล้ว
                              หรือของ ASUS ที่สามารถ Flash BIOS ให้รองรับได้เลยคือพวก ตระกูล 890 , C4F และ C4E

Comment

รอดูราคามาไทยครับจะเป็นงัย ผมรอย้ายค่ายอยู่

Comment

Working...
                                X