Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอบปัญหาคาใจ M2N-E & x2 3600 กับนาย spellreal

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอามาให้ดูบ้าง ได้แค่นี้สุดแล้ว fix แรมไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่คับ
    บอร์ดผมเฟรซไบออสเป็น m2n-sli deluxe คับ อิอิ

Comment

อันนี้คะแนน 3dmark กับ galaxy 7900GS กับอุณหภูมิตอน idle ไฟแรม 2.15

Comment

Ram วิ่งน้อยอัดไฟแรมซะเยอะเชียว - -*

ปล.ดีใจกะทั่น J ด้วยนะครับกระดึบขึ้นมาทีละนิด

Comment

กระผมไฟ cpu 1.325 ram 1.8
          - -*

พักนี้น้ำมันแพงช่วยชาติประหยัดไฟกันบ้างเน้อ

Comment

AI Booster โหลดได้ที่ไหนครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by spellreal View Post
              Ram วิ่งน้อยอัดไฟแรมซะเยอะเชียว - -*

ปล.ดีใจกะทั่น J ด้วยนะครับกระดึบขึ้นมาทีละนิด
              ท่านคับขอสูตรลับการปรับ fix แรมหน่อยสิคับ อยากลอง
              ปกติผมใช้ไฟแรม 1.95V คับ ที่เอารูปมาให้ดู ลองปรับเป็น 2.15v เล่นๆคับ จะได้รู้ว่าmodเป็น m2n-sli deluxe แล้วมันเพิ่มไฟได้คับ อิอิ

Comment

ผมว่าเรื่องแรมลองนั่งไล่ ๆ กันเองดีกว่าครับ ที่บอกคุณเจ พอดีเค้าไม่เคยอ่ะเลยแนะนำแกนิดหน่อย
                ไม่ได้เก่งอะไรหรอกครับผมหงะ - -* งม ๆ ก็เจอเองหงะ

ปล.อยากได้แรมแรง ๆ มาอัดจังไม่รู้ว่าจะไปได้เท่าไร T-T ยังม่ะเคยอัดไฟเลย

Comment

แล้วปรับ pci-e ให้เป็น 100 นี่ปรับตรงไหนอ่ากับ mb m2n-e

Comment

จำไม่ได้เหมือนกันหงะ

แต่คิดว่าอยู่ในส่วนเดียวกับบัส cpu แหละ

รอท่าน เจ มาตอบเห็นล่าสุดแกก็ปรับอยู่ ผมไม่ได้ไปปรับอะไรเลยอ่ะ 100-101

Comment

ในหน้าที่ให้เซ็ทตัวคูณอ่ะครับ ตัวที่2หรือ3 นี่แหละครับผม

ขอบคุณครับคุณSpellreal เดี๋ยวผมจะลองเอาซิ้งค์ของ Socket A มาโมใส่ดูไม่รู้ว่าจะเวิร์คหรือเป่าครับ อิอิ...(^.^)

Comment

มาอัพในส่วนของ OC ครับ

6.อันนี้ว่าด้วยทด 1:1 (ไม่แน่ใจว่าถูกหรือเปล่าผิดขออภัย) คือการทดให้ RAM กับ CPU วิ่งเท่ากันครับเช่น Cpu วิ่งที่บัส 325 แรมก็จะวิ่งบัส 325 เช่นกัน คือเป็นการทดแรมให้สามารถลากไปกับ CPU ได้คุ้มและมีประสิทธิภาพคุ้มค่า(คลั่ง)ที่สุด อย่างเช่น CPU ของพวก Intel เค้าจะวิ่งกันบัสสูงมาก ๆ 400-500 แล้วเรามีแรม D9 อยู่อยากให้แรมวิ่งได้สุด ๆ ก็นิยมทด 1:1 กันครับ แต่ของผมแรมมันบ้าน ๆ แถมไฟก็อัดไม่ได้มากเลยจำเป็นต้องทด 1:1 เพราะ cpu ผมวิ่งบัสต่ำ แต่ถ้าผมมีแรมเทพอยู่ในมือผมก็สามารถทด 1:1 ได้โดยการลดตัวคูณ(ทำให้บัสสูงขึ้นโดยปริยาย) อย่างที่บอกครับเรื่องแรมมันละเอียดอ่อนนิดนึง ถ้า fix ดี ๆ แรมเทพ แรมบ้าน ก็ลากได้ทั้งนั้นแหละครับถ้าไม่ตันบอร์ด cpu อ่ะ

Comment

Originally posted by aijay View Post
                          ในหน้าที่ให้เซ็ทตัวคูณอ่ะครับ ตัวที่2หรือ3 นี่แหละครับผม

ขอบคุณครับคุณSpellreal เดี๋ยวผมจะลองเอาซิ้งค์ของ Socket A มาโมใส่ดูไม่รู้ว่าจะเวิร์คหรือเป่าครับ อิอิ...(^.^)
                          จำไม่ได้เหมือนกันหงะ

แต่คิดว่าอยู่ในส่วนเดียวกับบัส cpu แหละ

รอท่าน เจ มาตอบเห็นล่าสุดแกก็ปรับอยู่ ผมไม่ได้ไปปรับอะไรเลยอ่ะ 100-101

ขอบคุณมากครับ หุหุ แต่ผมลืมครับ ถามผิด จะถามว่าไอ่ตัว pci ที่ให้ปรับ 33.3 นั้นอยู่ตรงไหนอ่า ขอบคุณล่วงหน้าครับ หุหุ

Comment

pci หาไม่เจอเหมือนกันครับเพราะไม่ได้ปรับ ปกติเห็นมันก็ 33.3 ล็อคไว้อยู่แล้นม่ะช่ายรึ

Comment

ใช่ๆ ในเมนูไบออส ล๊อคบัส pci ให้เป็น 33 ไม่มีเลย เห็นบางคนเคยโพสต์ให้ดูก็มีนะ แปลกจัง อิอิ

Comment

เศร้าว่าจะลองหาแรมตัวอื่นมาเทสกะบอร์ด cpu คู่ชีพผมสักหน่อยหาไม่ได้สักที T-T

Comment

Working...
                                X