Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคล็ดไม่ลับ กับการ OverClock

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าต้องการ OCเล็กน้อยสัก 3.2GHz ให้เสถียรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องปรับอะไรยังไงครับ ผมไม่เคย OC เลยอยากลองครับ

Athlon II X2 250
    Ram Kingston 2GB Bus800 *2
    GIGABYTE MA78GM-US2H SOCKET AM2+ AMD780G/SB700

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by POM_MJ View Post
      โอ้โฮเฮะ... LinX 500 loops
      อีกนิด บน Win7 64Bit ครับ

Last edited by niCe_guY; 12 Sep 2009, 08:15:14.

Comment

• Originally posted by beeshadow View Post
        ถ้าต้องการ OCเล็กน้อยสัก 3.2GHz ให้เสถียรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องปรับอะไรยังไงครับ ผมไม่เคย OC เลยอยากลองครับ

Athlon II X2 250
        Ram Kingston 2GB Bus800 *2
        GIGABYTE MA78GM-US2H SOCKET AM2+ AMD780G/SB700

ขอบคุณครับ
        ลองดันบัสขึ้นไปทื่อๆ ที่ 214 เลยครับว่ารอดไหม ถ้าไม่รอด เพิ่ม Vcore ไปสัก 1.4 ดูครับ

Comment

• Originally posted by niCe_guY View Post
          อีกนิด บน Win7 64Bit ครับ

เอ... ว่าแต่ว่า ทำไม CPU ของท่าน niCe_guY กินไฟน้อยจังครับ

Comment

• Originally posted by POM_MJ View Post
            เอ... ว่าแต่ว่า ทำไม CPU ของท่าน niCe_guY กินไฟน้อยจังครับ
            ได้เทพโคราเอมอนจาก 7/11 มาช่วยจูน ฮ่าๆ
            sigpic
            -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
            -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
            งดแรงชั่วคราว

Comment

• Originally posted by tor_za View Post
              ได้เทพโคราเอมอนจาก 7/11 มาช่วยจูน ฮ่าๆ
              เบื่อๆเซ็งๆ หาเช่าเทพเพิ่มไม่ได้เลย.....ใช้เวลาว่างทำแบบนี้อะ---->

Last edited by niCe_guY; 12 Sep 2009, 08:14:19.

Comment

• SORRY !!! รูปนี้ได้ถูกลบไปแล้วเมื่อ 12/09/09 เพื่อเคลียร์ภาพลามกทั้งหมดในบอร์ด หากต้องการฝากใหม่ ฝากรูป

ซวยไปเลย รูปหายไปแระ เลิกใช้ของเว็บนี้ตลอดไปเลย

Comment

• ความรู้ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by sompong99 View Post
                    ลองดันบัสขึ้นไปทื่อๆ ที่ 214 เลยครับว่ารอดไหม ถ้าไม่รอด เพิ่ม Vcore ไปสัก 1.4 ดูครับ
                    ขอบคุณครับ

Comment

• ผมรบกวนขอการตั้งค่าไฟได้ไหมครับ
                      ถ้าจะโอเวอร์คล็อคควรปรับไฟที่เท่าไหร่หรือต้องปรับอะไรตามบ้าง
                      Sempron 140 เปิดสองหัว
                      Gigabyte GA-MA770-US3
                      RAM Kingston Hiper X 1066 1gb 2แถว

Comment

• Originally posted by keng0221 View Post
                        ผมรบกวนขอการตั้งค่าไฟได้ไหมครับ
                        ถ้าจะโอเวอร์คล็อคควรปรับไฟที่เท่าไหร่หรือต้องปรับอะไรตามบ้าง
                        RAM Kingston Hiper X 1066 1gb 2แถว
                        อยากช่วยนะครับ แต่ไม่เคยเล่นบอร์ดตัวนี้ เดี๋ยวคงมีคนมาช่วยครับ

Comment

• Originally posted by niCe_guY View Post
                          อยากช่วยนะครับ แต่ไม่เคยเล่นบอร์ดตัวนี้ เดี๋ยวคงมีคนมาช่วยครับ
                          ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• บอร์ด GA-MA770-US3 ขอเจ๋อหน่อยคับ

ปกติผมOC phenom9950 อยู่ที่ 200x15 = 3GHz
                            ผมเพิ่มแค่ไฟ cpu อย่างเดียวแค่ +0.025 นะคับ เสถียรมากคับ
                            แล้วถ้าผม oc เป็น 240x12.5 = 3GHz
                            แรมทดเป็น 3:5 มันก้อจะวิ่ง 800 เท่าเดิม
                            ไฟ cpu กับไฟแรมผมต้องเพิ่มมั๊ยคับ เพราะผมว่ามันวิ่งความเร็วเท่าเดิมอะคับ

ไฟNBกับHT เพิ่มเท่าไรดีอะคับ
                            ถ้าผมจะ oc แค่นี้ต้องเพิ่มไฟตัวไหนบ้างคับ

Comment

• Originally posted by keng0221 View Post
                              ผมรบกวนขอการตั้งค่าไฟได้ไหมครับ
                              ไปถามคุณ Peedyy01 ในกระทู้นี้เลย http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=546725
                              เขาเคยใช้บอร์ดตัวนี้อยู๋

ผมก็เล่นบอร์ดนี้อยู่ แต่ซีพียูคนละตัว เอิ๊กๆ

Comment

• บทความดีโคดๆ

เอาไปเลย +99

Comment

Working...
                                X