Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคล็ดไม่ลับ กับการ OverClock

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by kingmax View Post
    ท่าพงษ์ความรู้เพียบเพราะ ท่าพี่เค้าเก่าและ เก๋า ประสบการณ์ครับ อิอิ
    +แก่ด้วยครับอาท

Comment

ขอบคุณครับ ความรู้ทั้งนั้นเลย..

Comment

ขอบคุณสำหรับความรู้ที่นำมาแจกจ่ายครับ

Comment

อือหื้อ

แบบนี้ มีแต่ห้อง AMD นะเนี้ย

Comment

บร๊ะเจ้าา....นี่มันสุดยอด คัมภีร์บู้ลิ๊มเลยนะเนี่ยเก็บ เก็บ ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจครับ เพิ่มเนื้อหาแล้วครับ

Comment

ปักหมุดเลยครับ เดี๋ยวของดีๆหาย

Comment

ขอบคุณจ้า

Comment

ละเอียดยิบดีจริงครับ

Comment

โอ้ยอยากคลอก240 ซัก 3 กิก อยากได้คอนฟิกจังเลย
                      A780gm-le/128 m
                      240
                      Gskill จร้าาาาาาาาาาาา

Comment

รู้แบบนี้ใครจะไม่กล้าโอคล๊อก

Comment

มาจดครับ

Comment

ก็เวปเขา ชื่อ OVERCLOCKZONE มันต้องตามชื่อเขาชะหน่อยอิอิ
                            Last edited by bffmssss; 4 Sep 2009, 14:41:07.

Comment

เข้ามาดูดความรู้ครับ

Comment

Originally posted by hipnote View Post
                                โอ้ยอยากคลอก240 ซัก 3 กิก อยากได้คอนฟิกจังเลย
                                A780gm-le/128 m
                                240
                                Gskill จร้าาาาาาาาาาาา
                                หน้า mem config
                                DDR 667
                                CL 5-5-5-15
                                MEMORY POWER DOWN DISABLE
                                ที่เหลือ AUTO

หน้า ชิพเซท
                                MEM VOLT 2.18
                                ที่เหลือเดิมๆ

หน้า CPU
                                ปรับบัสไปที่ 260
                                BOOT FALI GUARD ENABLE ที่เหลือ ก็ DISABLE
                                L3 AUTO
                                ACC DISABLE

VOLT CPU 1.48
                                NB NBx10
                                NB VOLT 1.3

HT x10

ต่อไปนี้สำคัญมาก
                                สูตรไม่มีในโลกแต่อยากได้ ผมมั่วให้เอาแบบทีเดี่ยว ช๊าทเข้าไปเลย อิอิ
                                ปล การช๊าทแบบนี้ทำให้CPU เสียทรงนะครับ ปกติมันต้องค่อยๆปรับทีละนิดด้วยไฟต่ำกว่า VID ไปครับ แต่ขอมาก็ จัดให้

และสุดท้าย ถ้ากด F10 + ENTER แล้วเงียบ ให้กดปุ่ม power ค้างคนกว่าเครื่องจะดับแล้ว เปิดเครื่องอีกที เครื่องจะกลับสู่สปีดเดิมแล้วเริ่มที่แบบที่ผมบอกตัวแดงๆ ครับ

ขอให้โชคดีครับกับหลักสูตรลัดทุ่ง อิอิ

Comment

Working...
                                X