Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนใช้ Athlon II X2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นั่นดิคับแนะนำยี่ห้อแรมดีๆ ที่ใช้กับบอร์ด asrock A785GM-LE/128M และ X II 240 ให้บ้างสิครับ

Comment

• ปล้นๆๆๆ 5770

Comment

• Originally posted by nnnggg View Post
        นั่นดิคับแนะนำยี่ห้อแรมดีๆ ที่ใช้กับบอร์ด asrock A785GM-LE/128M และ X II 240 ให้บ้างสิครับ
        Crucial Balistix ครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          ขอบคุณครับ
          แต่ถ้าจะเอาตัวนี้คงต้องสั่ง กทม. แหงมๆ สงสัยคงต้องไปแฮบ kingmax 2Gb/1066 มาแก้ขัดก่อน
          Last edited by nnnggg; 19 Oct 2009, 13:48:44.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            +1 ใช้อยู่สุด ๆ จิง ๆ

Comment

• Originally posted by 215452 View Post
              +1 ใช้อยู่สุด ๆ จิง ๆ
              งั้นสงสัยต้องไปสอยมาแล้วละ

Comment

• ATHLON II X2 245 ความแรงต่างจาก X2 4600+ มากมั้ยครับ

Comment

• Originally posted by บิว View Post
                  ATHLON II X2 245 ความแรงต่างจาก X2 4600+ มากมั้ยครับ
                  4600+ = 2.4
                  245 = 2.9

มากครับ อิอิ
                  ยิ่งถ้าลากนี่ สุดยอดเลยท่าน

Comment

• Originally posted by ebuzzz View Post
                    4600+ = 2.4
                    245 = 2.9

มากครับ อิอิ
                    ยิ่งถ้าลากนี่ สุดยอดเลยท่าน
                    แบบว่าใช้งานอะครับท่าน ตอนนี้ใช้ PS กับ LR process รูป ยังรู้สึกมันหน่วงๆ ถ้าเปลี่ยนแล้วจะหายทันตาเห็นมั้ยครับ

Comment

• Originally posted by บิว View Post
                      แบบว่าใช้งานอะครับท่าน ตอนนี้ใช้ PS กับ LR process รูป ยังรู้สึกมันหน่วงๆ ถ้าเปลี่ยนแล้วจะหายทันตาเห็นมั้ยครับ
                      เร็วขึ้นแน่นอนแต่ผมไม่รับประกันว่ามันจะทันตาไหม
                      เนื่องจากผมไม่รู้ว่าท่านใช้ PS ตกแต่งหรือตัดต่อไฟล์ ขนาดใหญ่ไหม
                      ส่วน LR Process นี่ผมไม่เคยใช้อะครับเลยไม่รู้

ปล.1 PS = Photoshop ใช่เปล่าครับ

ปล.2 ผมว่าใช้ 240 ก็พอครับ

Comment

• Originally posted by ebuzzz View Post
                        เร็วขึ้นแน่นอนแต่ผมไม่รับประกันว่ามันจะทันตาไหม
                        เนื่องจากผมไม่รู้ว่าท่านใช้ PS ตกแต่งหรือตัดต่อไฟล์ ขนาดใหญ่ไหม
                        ส่วน LR Process นี่ผมไม่เคยใช้อะครับเลยไม่รู้

ปล.1 PS = Photoshop ใช่เปล่าครับ

ปล.2 ผมว่าใช้ 240 ก็พอครับ
                        แม่นแล่วครับ

Comment

แม่นแล่วครับ
                          ผมใช้ PS3 ตัดต่อ 3 เมตร X 3 เมตร
                          ลองเทสีใส่หน้าว่าง มันยังใช้เวลาประมวลผลประมาณ 3-5 วิเลยท่าน

ปล. ผมใช้ Athlon II X2 240 = 3.8 นะครับ
                          อีกตัว Athlon II X4 620 = 3.6 พอๆกัน อาจจะช้ากว่า 240 ด้วย
                          เพราะ PS มันไม่ยอมใช้ MultiCore ผมคิดไปเองรึเปล่า เหอๆ
                          ไม่รู้นะลองมากับตัว

Comment

• ผมใช้ เมนบอร์ด Asrock NF6 VSTA นี้ต้องเปลี่ยนบอร์ด เปลี่ยนแรม ด้วยใช่ป่าวครับ

Comment

ผมใช้ เมนบอร์ด Asrock NF6 VSTA นี้ต้องเปลี่ยนบอร์ด เปลี่ยนแรม ด้วยใช่ป่าวครับ
                              ไม่เปลี่ยนก็เลยครับ
                              แต่ค่า HT1.0 (2000 MT/s)
                              ปกติมันวิ่ง HT3.0 (5200 MT/s)

Comment

• เข้ามาดู...

Comment

Working...
                                X