Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนใช้ Athlon II X2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MSI ECS ไม่มีครายนำเข้าแล้วจริงๆ หรอ
    MSI com7 บอกจะเอามาขาย เอามาจริงป่าวอะครับ

Comment

• Originally posted by Zocartis View Post
      แฮะๆพูดถึงท่าน จขกท. จนถึงวันนี้ผมยังไม่รู้เลยว่าท่านใช้ X2 ตัวไหนอยู่ครับอิอิ
      245 + V-Evo + D9KPT ครับ อิอิ

Last edited by Coreแข็งDuo; 14 Nov 2009, 16:18:47.

Comment

• Originally posted by Coreแข็งDuo View Post

ตัวเดียวกันเลยครับ ยังงัยก็ขอคำปรึกษาด้วยนะครับ แต่แรมคนละตัว ของท่านลากได้ไกลแค่ไหนครับ ของผม แค่ 3.625 อยากจะลากต่อแต่กลัว เพราะว่า PSU ติดเคสเดิมๆๆเลย

Comment

• คึกคักดีจังกระทู้นี้

Comment

• Originally posted by kshase View Post
            MSI ECS ไม่มีครายนำเข้าแล้วจริงๆ หรอ
            MSI com7 บอกจะเอามาขาย เอามาจริงป่าวอะครับ
            ตอนนี้ D-Computer เป้นตัวแทน MSI ไปแล้วครับ

Originally posted by Coreแข็งDuo View Post

เหอะๆแรมก็ดี บอร์ดก็แรง แล้วทั้งทั้งอย่างก็เข้ากันอีก ดันไม่คล๊อก จะให้เราหาแรมให้ปวดหัวทำไมเนี่ย
            sigpic
            -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
            -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
            งดแรงชั่วคราว

Comment

• มือใหม่สุดๆ Athlon II X2 240
              Asrock A780GM-LE/128M
              ถ้าผม ปรับOC มาที่25% ออโต้อะครับ มันจะเป็นไรไหม 3.5 นะตอนนี้ ขอบคุณครับ
              แล้วจะใช้โปรแกรมอะไรเทส ว่าเสถียรหรือไม่ ช่วยแนะนำหน่อยครับ มือใหม่จริงๆครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by marking25 View Post
                มือใหม่สุดๆ Athlon II X2 240
                Asrock A780GM-LE/128M
                ถ้าผม ปรับOC มาที่25% ออโต้อะครับ มันจะเป็นไรไหม 3.5 นะตอนนี้ ขอบคุณครับ
                แล้วจะใช้โปรแกรมอะไรเทส ว่าเสถียรหรือไม่ ช่วยแนะนำหน่อยครับ มือใหม่จริงๆครับ ขอบคุณครับ
                Prime95 (Blend test)
                Hyper PI (32 MB)
                x264 Benchmark & x264 HD Benchmark
                CINEBENCH R9.5 & R10
                sigpic
                -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง

Comment

• Originally posted by tor_za View Post
                  Prime95 (Blend test)
                  Hyper PI (32 MB)
                  x264 Benchmark & x264 HD Benchmark
                  CINEBENCH R9.5 & R10
                  ปัญหาเกิดแล้วครับพี่ คือ เทส Hyper PI (32 MB) แล้วคอมค้าง ผมเลยรีสตาดเครื่องใหม่
                  จากนั้น คอมช้ามากๆ อึดสุดๆ กว่าจะเข้าวิดโด้ได้ นานมาก ทุกอย่างช้าสุดๆ ทำไงดีครับ
                  หรือว่าต้อง ลงวินโด้ใหม่ ช่วยชี้แนะหน่อยครับ ขอบคุณครับ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ 240 ถ้าผมตั้งไฟไม่ถึง 1.4 มีผลอะไรป่าวครับ ไม่ oc น่ะ
                    อยากรู้มันตั้งไฟต่ำสุดได้เท่าไร

Comment

• Originally posted by truesanu View Post
                      สอบถามหน่อยครับ 240 ถ้าผมตั้งไฟไม่ถึง 1.4 มีผลอะไรป่าวครับ ไม่ oc น่ะ
                      อยากรู้มันตั้งไฟต่ำสุดได้เท่าไร
                      ตั้งต่ำได้ แต่ต่ำที่สุดเท่าไรไม่ทราบ แล้วแต่เฉพาะตัว
                      sigpic

Comment

• หายจากบอร์ดไปนาน เปิดเรียนเทอมนี้เรียนหนักมาก ไม่ว่างเลยสักวัน เรียนเช้าตลอดเลย อิอิ คิดถึงทุกท่านครับ

Comment

• Originally posted by Coreแข็งDuo View Post
                          หายจากบอร์ดไปนาน เปิดเรียนเทอมนี้เรียนหนักมาก ไม่ว่างเลยสักวัน เรียนเช้าตลอดเลย อิอิ คิดถึงทุกท่านครับ
                          น่าสงสารลาออกมาขี่มอร์เตอร์ไซค์รับจ้างเลย ฮ่าๆ
                          sigpic

Comment

• Originally posted by tor_za View Post
                            น่าสงสารลาออกมาขี่มอร์เตอร์ไซค์รับจ้างเลย ฮ่าๆ
                            ขี่แถวมหาลัยในกรุงเทพดีไหมครับ อิอิ สาวเพียบ

Comment

ขี่แถวมหาลัยในกรุงเทพดีไหมครับ อิอิ สาวเพียบ
                              หมอชิตเลยต้อม รถจอด มารอหน้าประตูรถเลย

Comment

• อยากลากไปที่ 3.8 รบกวนชี้ทางทีคราบ

สเปกตามด้านล่างเลยคราบ

ลองไปที่ 3.7แล้วมันไม่ค่อยนิ่งเลยคราบ อัดไฟไป 1.5 แล้วคราบ

บอร์ดตัวนี้ปรับไฟ เท่าไรดีคราบ พอมีคัยใช้บางไหมคราบ

รึว่าต้อง ถอย V-EVO มาลากแหะ

ตอนนี้ก็ ย้อนไปดูหน้าก่อนๆ เก็บข้อมูลไป ปล้ำกับ245อยู่ประจำ

แต่ก็ยัง ไม่ถึง ฝัน แหะๆ
                                Last edited by iCab; 18 Nov 2009, 21:07:11.

Comment

Working...
                                X