Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป็นคุณจะเซ็งไหม ซีพียูพัง 2ตัว ใน 1 วัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by niCe_guY View Post
    ผมว่านะ ถ้าซื้อ Athlon II x2 240 ตั้งแต่ทีแรกก็คงไม่ต้องเสียเวลาเสียค่ารถ และเสียความรู้สึกกับการเปิดคอร์ยายสมพรให้ยุ่งยาก (ไม่รู้เค้าคัดCPUมาเปิดโชว์หลอกเด็กหรือเปล่า?)
    เป็นพวกชอบลองอะ อิอิ

Comment

Originally posted by Peedyy01 View Post
      เป็นพวกชอบลองอะ อิอิ
      ดีแล้วครับ ท่านอื่นจะได้ระวัง ไม่เอาเป็นแบบอย่าง

Comment

Originally posted by niCe_guY View Post
        ดีแล้วครับ ท่านอื่นจะได้ระวัง ไม่เอาเป็นแบบอย่าง
        มันก็เป็นธรรมดาครับ ก็เป็นประสบการไปอีกแบบนึง

ไม่เอาเป็นแบบอย่าง ?? อย่างไหนครับ งง

Comment

เป็นกำลังใจให้ครับ
          ปล.ขอให้ขาหายไวไวนะครับ

Comment

พาวเวอร์พาเมนบอร์ดระลึกถึงไต้หวันแน่เลย
            sigpic
            -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
            -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
            งดแรงชั่วคราว

Comment

ไว้อาลัยด้วยครับ

ซวยจริงๆ CPU 2 ตัว

Comment

Originally posted by tor_za View Post
                พาวเวอร์พาเมนบอร์ดระลึกถึงไต้หวันแน่เลย
                เกี่ยวกะเพาเวอหรอครับ

เอาไปที่ร้านเค้าก็เอาเพาเวอของเค้ามาเทสก็เป็นเหมือนกันอะครับ

Comment

^
                  ตอนไปเทสที่ร้าน หลังจากมันแต๊บไปแล้วหรือยังครับ

มันคงแต๊บไปแล้ว ถึงเอา PSU ใหม่มาเสียบก็คงไม่ฟื้นครับ

Comment

R.I.P. ครับ .........................

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      ^
                      ตอนไปเทสที่ร้าน หลังจากมันแต๊บไปแล้วหรือยังครับ

มันคงแต๊บไปแล้ว ถึงเอา PSU ใหม่มาเสียบก็คงไม่ฟื้นครับ
                      เค้าเอาเพาเวอเค้ามาเสียบบอร์ดผม ตอนแรกก็เปิดกับซีพียูผม มันไม่ติด ซิ้งร้อนมาก

แล้วเค้าก็เอาซีพียูของเค้ามาลองเสียบกับบอร์ดผมดูปรากฏว่าติด แล้วเค้าก็ปิดไปไม่ได้เทสอย่างอื่นต่อ

เค้าก็สรุปว่า ซีพียูผมพังแล้ว

Comment

บอกแล้วให้เล่น 785 ของAsus อิอิ

Comment

Originally posted by Peedyy01 View Post
                          เค้าเอาเพาเวอเค้ามาเสียบบอร์ดผม ตอนแรกก็เปิดกับซีพียูผม มันไม่ติด ซิ้งร้อนมาก

แล้วเค้าก็เอาซีพียูของเค้ามาลองเสียบกับบอร์ดผมดูปรากฏว่าติด แล้วเค้าก็ปิดไปไม่ได้เทสอย่างอื่นต่อ

เค้าก็สรุปว่า ซีพียูผมพังแล้ว
                          สรุปว่าเมนบอร์ดไม่แต๊บใช่ไหมครับ ซีพียูแต๊บอย่างเดียว
                          (เป็นไปได้ไหมว่า พาวเวอร์มันจ่ายไฟกระชาก หรือไฟเกิน จนซีพียูแต๊บ)
                          แต่เมนบอร์ดมันน่าจะจากไปก่อนซีพียูนะผมว่า --"

Comment

555+ ผมก็คือกันครับ ซื้อมาแล้วยังไม่ได้ลองเลยหาแรมยังไม่ได้เลย...

บอร์ดผมก็ 8 พิน เหมือนกันนะ แต่มันก็ใช้ได้ รูปที่ท่านต่อให้ดูก็เสียบถูกแล้วนี่ครับ Foxconn ผมก็เสียบแบบนี้
                            Last edited by tkhacker; 12 Aug 2009, 22:12:07.

Comment

Originally posted by tkhacker View Post
                              555+ ผมก็คือกันครับ ซื้อมาแล้วยังไม่ได้ลองเลยหาแรมยังไม่ได้เลย...

บอร์ดผมก็ 8 พิน เหมือนกันนะ แต่มันก็ใช้ได้ รูปที่ท่านต่อให้ดูก็เสียบถูกแล้วนี่ครับ
                              ถ้าให้มันควรที่จะเสียบ 8 พิน ครับ
                              sigpic
                              -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                              -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                              งดแรงชั่วคราว

Comment

สาเหตุน่าจะอยู่ในรูปนี้หละครับ

Comment

Working...
                                X