Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเรื่อง AMD Phenom II ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เกบตังรอเสริมหล่อ

Comment

ประสิทธิภาพ ต่อ ราคา amd ทำได้ดีกว่า intel คับ

Comment

Originally posted by Satanic View Post
        บอกได้ครับเดียวครับว่าคนที่เล่น I7 socket นี้เตรียมช้ำครับเพราะอะไรไม่บอก ไปเจอข่าวล่ำจากเวปนอกมา หาอ่านเอาเองครับ อิอิ
        CPU มี Bug
        หุหุหุ

Comment

เท่าที่ไปเจอผลทดสอบมา Phenom2 ตัวใหญ่ (940) ยังสู้ i7 ตัวเล็กสุด (920) ไม่ได้เลย แต่สูสีๆ

Comment

พรุ่งนี้ครับ.........

Comment

Originally posted by eXzato View Post
              พรุ่งนี้ครับ.........
              เที่ยงคืนทันไหมครับ..

Comment

Originally posted by Farid1412 View Post
                เที่ยงคืนทันไหมครับ..
                อันนี้ไม่ทราบครับ ตัวนี้ผมไม่ได้เป็นคนทำแค่เคยสัมผัสมานิดหน่อย

Comment

ราคา กับ ประสิทธิภาพ มันแปรผันตามกัน
                  หรือเปล่า

Comment

โดยส่วนตัว แตะ intel แล้ว เห่อแค่แรกๆ ครับ สักพักก็เบื่อ มันได้ใจตอนเทสผลคะแนนเฉยๆอ่า

พอใช้งาน (สำหรับผมนะ) ไม่ชอบ ไม่ปลื้ม

Comment

Originally posted by Satanic View Post
                      บอกได้ครับเดียวครับว่าคนที่เล่น I7 socket นี้เตรียมช้ำครับเพราะอะไรไม่บอก ไปเจอข่าวล่ำจากเวปนอกมา หาอ่านเอาเองครับ อิอิ
                      ไม่รู้ว่าข่าวอะไรนะครับ

แต่ผมรู้สึกตะหงิดๆมาตั้งแต่มันออกแล้ว
                      เห็นเอาคะแนนมาเทียบ มันก็แรงนะ
                      แต่ถามว่า ฮาร์ดแวร์ที่มันใช้น่ะ กับพวกที่เอามาเทียบน่ะ
                      มันคนละชั้นกันนะครับ

ผมก็ยอมว่ามันแรงๆจริงๆ แรงเพราะของดีๆที่มันใช้นั่นหละ
                      ยุติธรรมดี พิจารณาอย่างมีสติครับอย่าตื่นตูม

Comment

รอชมอย่างเดียว ไม่ออกตังค์ หุหุ..

Comment

Originally posted by Blue NarCiSs View Post
                          ผมว่าก็มีส่วนนะครับ ดูสิบ้าพลังโคด บังคับ DDR3 ซะ3แถวเลยครับ

เลยทำให้ QPI Banwidth สูงกว่า HT2 ของ AMD ไง

ผมก็เคยเห็นข่าวว่า i7 จะใช้ DDR3 Tri-channel ก็เพราะ Intel ต้องการให้ QPI

มี แบนวิธด์ ที่กว้างที่สุดด้วยครับ
                          เดี๋ยวเจอAMD quad-channel เกทับมาเลย จะมีป่าวหว่า

Comment

Working...
                          X