Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเรื่อง AMD Phenom II ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไครแรงกว่ากันก็แล้วแต่ชอบนะครับ

แต่อย่าเอาความชอบตองตัวเอง มาเถียงกันจนตีกันแล้วกันครับ

Comment

อยากรู้ราคาขายจริงเร็วๆ จัง

Comment

Originally posted by numetal View Post
        อยากรู้ราคาขายจริงเร็วๆ จัง
        ดูราคาเมืองนอกตอนนี้แล้ว เป็นเงินไทยประมาณ ไม่เกิน 10000 บาท

สนมะ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          ไครแรงกว่ากันก็แล้วแต่ชอบนะครับ

แต่อย่าเอาความชอบตองตัวเอง มาเถียงกันจนตีกันแล้วกันครับ
          เห็นด้วยครับ เห็นเถียงกันซะทุกที

Comment

บอกได้ครับเดียวครับว่าคนที่เล่น I7 socket นี้เตรียมช้ำครับเพราะอะไรไม่บอก ไปเจอข่าวล่ำจากเวปนอกมา หาอ่านเอาเองครับ อิอิ

Comment

Originally posted by Satanic View Post
              บอกได้ครับเดียวครับว่าคนที่เล่น I7 socket นี้เตรียมช้ำครับเพราะอะไรไม่บอก ไปเจอข่าวล่ำจากเวปนอกมา หาอ่านเอาเองครับ อิอิ
              เพราะI5เปลี่ยน socketป่าวท่าน

Comment

Originally posted by GGan View Post
                ^
                ^
                ผมว่า 940 แรงกว่าเยอะคับ แค่มีแคชเยอะกว่าแค่นั้นเองคับ
                ส่วนแรงบัสนี่ ไม่ต้องเทียบคับ เห็นๆกันอยู่
                ยิ่งไม่มี Memory Controller ด้วยแล้วนี่ แทบเทียบกันไม่ได้เลยคับ
                AMD 940(ตัวท๊อปหรอไม่รู้) แรงกว่าQ9400(รู่นกลาง Intel) 10%

ปล.ผมว่า i7 จริงๆดูจากผลเทสนะ เล่นเกมส์ไม่ได้โดดเด่นไปกว่า Core2Extream หรือแม้กระทั่ง Core2 E8xxx หรอกนะ มันจะโดดเด่นพวกทำงานหนักๆมากกว่า
                ปล2.ที่บอกว่า AMD940 แรงกว่าเยอะนี่ ไม่ทราบว่าท่านใช้ 940 ยังครับ แหะๆ(ล้อเล่นครับ)
                ปล3.ยังไง Phenom2 ก็ทำให้ผมติดใจขึ้นมาบ้างละ อยากใช้เหมือนกัน จริงๆนะ ไม่ต้องเปลี่ยนบอร์ดด้วย ว่าจะขาย 6000+ หลังจากมันออกมา หุหุ
                Last edited by BaKerStreet; 13 Dec 2008, 10:21:41.

Comment

ก็สงสัยกันหมดทั้งเวปนี่ล่ะคับ เหอๆ ยังมะมีเล่นซะด้วย

รอมันออกปั๊บฝากเพื่อนซื้อจากญี่ปุ่นมาลองเรย มันคงมะพังง่ายนะหวังว่า cpu อ่ะ

Comment

ผมก็เป็นคนนึงที่รัก AMD คับ

Comment

อิอิ รอดูผลการทดสอบของท่านๆแถวหน้าที่จองสอย ด้านบนๆครับ

Comment

ผมว่ามันแรงเพราะ DDR3 อะเปล่า

Comment

ท่า ทางสาย เกมส์ อย่างเรา ต้อง ไปทาง AMD 2 ซะแล้ว ทํางาน คงไม่ห่วยนะ = =

แต่ ถ้า ทํางานจิงๆ intel ไปเลย อิอิ สะบาย สะบาย

Comment

คนรู้ข่าวบางคนเก็บข่าวเงียบ

สงสัยไปซุ่มทำรีวิว

แฮะๆ

Comment

Originally posted by BaKerStreet View Post
                              ปล2.ที่บอกว่า AMD940 แรงกว่าเยอะนี่ ไม่ทราบว่าท่านใช้ 940 ยังครับ แหะๆ(ล้อเล่นครับ)
                              Phenom II 940 มันยังไม่ออกวางจำหน่ายนี่จะเคยใช้ได้ไง
                              ถึงออกมาก็ไม่ได้ใช้ง่ะ

Comment

Originally posted by coucouster View Post
                                ผมว่ามันแรงเพราะ DDR3 อะเปล่า

ผมว่าก็มีส่วนนะครับ ดูสิบ้าพลังโคด บังคับ DDR3 ซะ3แถวเลยครับ

เลยทำให้ QPI Banwidth สูงกว่า HT2 ของ AMD ไง

ผมก็เคยเห็นข่าวว่า i7 จะใช้ DDR3 Tri-channel ก็เพราะ Intel ต้องการให้ QPI

มี แบนวิธด์ ที่กว้างที่สุดด้วยครับ

Comment

Working...
                                X