Announcement

Collapse
No announcement yet.

R9 3950X VS R7 3800X จะเอามารันบอทเกมส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by คิม View Post

ใช้ Bluestack รันหน้าจอแบบนี้คงไม่เอารายละเอียดอะไรมาก แต่ยังไม่เห็นการ์ดจออยู่ดีละครับว่ารุ่นอะไร VRAM โดนใช้ไปเท่าไรมั่ง แต่ที่แน่ๆ Ram เครื่อง 16GB เองเหรอครับ มันตึงเกินไปแล้วจะเปิดขนาดนั้นต่อให้เปิด ECO mode ก็เถอะ
    ตอนนี้ผมใช้ GeForce 710 กำลังหา 1660s มาใช้

Comment

Originally posted by mansupakit View Post

ตอนนี้ผมใช้ GeForce 710 กำลังหา 1660s มาใช้
      ถ้ามีงบ ขยับไป 2060 นิดครับ ได้ DX 12_2 มีอนาคตอีกนิด

1660S ได้ DX 12_1

Comment

Originally posted by mansupakit View Post

ผมกำลังสั่งซื้อ 32G 16x2 ยังมาไม่ถึง
        ถ้ามีอาการเด้งอีก ให้ตั้ง virtual memory สัก 100GB+

Comment

Originally posted by micronz View Post

ถ้ามีงบ ขยับไป 2060 นิดครับ ได้ DX 12_2 มีอนาคตอีกนิด

1660S ได้ DX 12_1
          ขยี้ตานิด 710 เอามาเปิดแบบนี้ VRAM 2GB เอาแค่เปิดหน้าต่างยังไม่ต้องเข้าเกมส์ VRAM ก็เต็มแล้วมั่งนิ

Comment

ถ้าตัวเดิม 710 ผมว่าซื้อการ์ดจอมากแรมงบ 2500-3000 มือสอง พวก rx580 8GB มาก่อนก็ได้ครับ ลองใช้ cpu เก่ารันอีกรอบ

Comment

Originally posted by คิม View Post

ขยี้ตานิด 710 เอามาเปิดแบบนี้ VRAM 2GB เอาแค่เปิดหน้าต่างยังไม่ต้องเข้าเกมส์ VRAM ก็เต็มแล้วมั่งนิ
              vram บางเกมเรียกไม่เยอะครับ ต้องเปิดดู task manager ว่า gpu เรียกไปเท่าไร
              มันจะมีให้ดูด้วยนะว่าไปเรียกแรมในระบบมาเป็น vram เท่าไร
              ปัญหาตอนผมเปิด ROM 18 - 20 จอ คือ vram หมดไปเรียกใช้แรมระบบ แรมระบบหมด ไปเรียกแรมเสมือนบน ssd บรรลัยเลย เพราะแรมระบบก็หมดไปนานแล้ว
              Pagefile จะมหึมามาก ๆ มันจะอืด ๆ จนเหมือนจะค้าง ต้องปิดจอลง 555
              แต่ของ ROM มันกิน vram เยอะ เพราะมีกราฟิก 3D ส่วนเกมของ จขกท. น่าจะเรียก vram น้อยกว่ามาก ถ้ามีการ์ดจอ vram สัก 4 GB ก็น่าลองก่อน แต่ซื้อทั้งทีก็เอา 8GB ไปเลย

Comment

Working...
              X