Announcement

Collapse
No announcement yet.

R9 3950X VS R7 3800X จะเอามารันบอทเกมส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• R9 3950X VS R7 3800X จะเอามารันบอทเกมส์

R9 3950X VS R7 3800X จะเอามารันบอทเกมส์สองตัวนี้เลือกตัวไหนดีครับ

รายละเอียดน้อยเกินไป ต้องบอกเกมส์ จำนวนจอที่จะเปิด ต้องการความละเอียดเยอะไหม และที่สำคัญ Spec เครื่องอุปกณ์ต่างๆด้วยครับ ถึงจะฟันธงให้ได้
    แต่หลักๆหัวยิ่งเยอะยิ่งได้เปรียบครับ

Comment

ถ้างบถึง หัวเยอะย่อมดีกว่าอยู่ละ

Comment

เกมอะไร แอปอะไร รันผ่านโปรแกรมอะไร
        ปรับสุดไหม ต้องการความไหลลื่นไหม
        เปิดกี่จอ ตั้งลิมิตเฟรมไหม
        แรมเท่าไร การ์ดจออะไร

Comment

Originally posted by taiseller View Post
          เกมอะไร แอปอะไร รันผ่านโปรแกรมอะไร
          ปรับสุดไหม ต้องการความไหลลื่นไหม
          เปิดกี่จอ ตั้งลิมิตเฟรมไหม
          แรมเท่าไร การ์ดจออะไร
          Evony 10-15 จอ ตอนนี้ผมใช้ xeon 2670v.3 12c 24t ram 32g

Comment

ถ้าเกมไม่เน้น 3d ใส่การ์ดจอทั่ว ๆ ไปก็ได้ แต่มี vram เยอะหน่อยก็ดี
            ไปเน้น cpu โลด มากเธรดไว้

Comment

Originally posted by mansupakit View Post

Evony 10-15 จอ ตอนนี้ผมใช้ xeon 2670v.3 12c 24t ram 32g
              การ์ดจออะไรครับ จะเปิด 10-15 จอ R7 ไม่ไหวแน่ๆ แล้วใช้ Emu ตัวไหนเล่นอยู่

Comment

ถ้างบถึง

Xeon W3000 + บอร์ด W790 เหลือกินเหลือใช้ จับคู่กับการ์ดจอแรงๆ เมพๆ เลย

Comment

Originally posted by Crazy_O View Post
                  ถ้างบถึง

Xeon W3000 + บอร์ด W790 เหลือกินเหลือใช้ จับคู่กับการ์ดจอแรงๆ เมพๆ เลย

เปนข่าวยุช่วงนี้ว่าแต่ราคา โหดร้ายเหมือน tr ไหมนั่น

Comment

Originally posted by คิม View Post

การ์ดจออะไรครับ จะเปิด 10-15 จอ R7 ไม่ไหวแน่ๆ แล้วใช้ Emu ตัวไหนเล่นอยู่
                    เหมือนจะเป็นเกม 2d ไม่เน้นกราฟิก ผมว่า R7 R9 ก็น่าจะสบาย อยู่ที่การตั้งค่าแหล่ะ
                    การกำหนดเฟรมลิมิตไรงี้ ยิ่งลดภาระ cpu ลง แต่ไม่แน่ใจว่าเคยตรวจไหมว่า 1 จอใช้ทรัพยากรเท่าไร
                    ถ้าเห็นการใช้ทรัพยากรต่อ 1 จอ หรือ 10 จอ ก็ยิ่งง่าย

Comment

Originally posted by คิม View Post

Comment

ดูแรมมันเห็นแค่16GBเองนะนั่น อีกตัวอาจจะบิน?
                        จากที่load ผมว่า15จอน่าจะไหวอยู่แล้วนะถ้าอยากอัพเพิ่มคอร์เยอะก็ได้เปรียบล่ะครับ
                        เปลี่ยนเป็น Intel Xeon e5 2699 v3 18คอร์น่าจะได้

Comment

Originally posted by mansupakit View Post

ใช้ Bluestack รันหน้าจอแบบนี้คงไม่เอารายละเอียดอะไรมาก แต่ยังไม่เห็นการ์ดจออยู่ดีละครับว่ารุ่นอะไร VRAM โดนใช้ไปเท่าไรมั่ง แต่ที่แน่ๆ Ram เครื่อง 16GB เองเหรอครับ มันตึงเกินไปแล้วจะเปิดขนาดนั้นต่อให้เปิด ECO mode ก็เถอะ

Comment

ดูแล้วเครื่องเดิมน่าจะเปิดเพิ่มได้อีก ยัดแรมก่อน ลดภาระ cpu ลด storage activity ได้
                            ที่อยากเหนคือ vram กินไปเท่าไร

Comment

Originally posted by taiseller View Post
                              ดูแล้วเครื่องเดิมน่าจะเปิดเพิ่มได้อีก ยัดแรมก่อน ลดภาระ cpu ลด storage activity ได้
                              ที่อยากเหนคือ vram กินไปเท่าไร
                              ผมกำลังสั่งซื้อ 32G 16x2 ยังมาไม่ถึง

Comment

Working...
                              X