Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเคยทดสอบ สั่งซื้อ TPM 2.0 โมดุลมาอัพเกรดไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลง win11 แต่ไม่มี TPM ทางไมโครซอฟท์ก็เลยจัดลายน้ำให้

----------

เครื่องเก่าๆ อย่าไปถวิลหา Win11 เลยครับ ยกเว้นอยากลอง

ส่วนเรื่อง TPM ราคาไม่กี่ร้อย ก่อนซื้อก็ดู header ให้ดีล่ะกันว่า หัวกี่พิน ซื้อตามยี่ห้อเมนบอร์ดแหละง่ายสุด

----------

Comment

Originally posted by Crazy_O View Post
      ลง win11 แต่ไม่มี TPM ทางไมโครซอฟท์ก็เลยจัดลายน้ำให้

----------

เครื่องเก่าๆ อย่าไปถวิลหา Win11 เลยครับ ยกเว้นอยากลอง

ส่วนเรื่อง TPM ราคาไม่กี่ร้อย ก่อนซื้อก็ดู header ให้ดีล่ะกันว่า หัวกี่พิน ซื้อตามยี่ห้อเมนบอร์ดแหละง่ายสุด

----------
      น่าจะเป็นการเสียเบี้ยมาทดสอบรายงานกันหน่อยนะครับ ราคาไม่แพง หรอก น้องเขยผมยังใช้ a8. 3850 ยุเลย ถ้าปรับลง วินโดว์ 11 แรม 8 จิ้ก 16 จิ้กก็เหลือ ๆๆไม่ได้เล่นเกมส์ ไม่รู้จะซื้อของใหม่
      ไปทําไม ไม่ได้ประโยชน์ อะไร บ้านเค้าเน้น ซื้อ หน่วยลง ทุน ต่างๆๆ ไม่ได้เล่นเกมส์ ไรเลย คอมใหม่เสีย เบี้ยไปก็ทํางานได้เท่าเดิม ครับ
      เพราะงานเอกสารเล่นเน้ต ดูหุ้น มันก็ใช้งานได้ไม่ติดขัดอัดแรมไป 16gb. ซื้อตามยี่ห้อไปเลยนะครับ
      เครื่องเก่า ถ้ามันแก้ให้ลงวินโดว์ 11ได้คุ้มค่า ที่สุดแล้วไว้ซื้อใหม่ตอนเครือ่งพังไปเลย
      Last edited by micronz; 28 Feb 2023, 12:35:23.

Comment

Comment

Working...
        X