Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามครับ AX370-Gaming 5 + Ryzen 1700 Update bios F31ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

นกกำหมัดนี่ รู้เลย มาจาก กลุ่มเฟสบุ๊ค

Comment

Originally posted by PatRaceTin View Post
      นกกำหมัดนี่ รู้เลย มาจาก กลุ่มเฟสบุ๊ค
      ผมก็เพิ่งรู้ครับ มองเป็นนกอ้าปากตั้งนาน

Comment

Originally posted by LipkiZ View Post
        ปัญหา bios ตั้งแต่สมัย P4 แม่งก็ยังไม่เคยจะแก้หายซักที 5555
        ผมโคตรจะเพลีย บอร์ดเน่า ซ่อมไม่ได้ หาคนซ่อมยากครับ
        ใครซื้อบอร์ดใหม่ ไปเล่น แฟลชแบ็ค เหอะเไ ม่มีให้ไม่ต้องซื้อครับ

Comment

ปุ่ม flash back ถือเป็นเกณฑ์ขั้นต่ำประการหนึ่งที่ผมตัดสินใจซื้อเมนบอร์ด ไม่มีไม่ซื้อ
          ^^'
          Originally posted by micronz View Post

ผมโคตรจะเพลีย บอร์ดเน่า ซ่อมไม่ได้ หาคนซ่อมยากครับ
          ใครซื้อบอร์ดใหม่ ไปเล่น แฟลชแบ็ค เหอะเไ ม่มีให้ไม่ต้องซื้อครับ

Comment

ส่วนตัวผมชอบแบบ 2 BIOS อัน1เน่าก็ยังสามรถใช้อีกBIOSได้
            และก็ยังใช้BIOSที่ยังดีอยู่นั้นFLASH BIOSที่เน่าให้ฟื้นคืนชีพได้

Comment

Originally posted by swordmanx View Post
              ปุ่ม flash back ถือเป็นเกณฑ์ขั้นต่ำประการหนึ่งที่ผมตัดสินใจซื้อเมนบอร์ด ไม่มีไม่ซื้อ
              ^^'
              บอร์ดไรเซ่น บางบอร์ด ปีใหม่ๆๆ ยังขาด เลยครับ ฺB550

AM5 ใครไม่ใส่แฟลชแบล็ค ไปลงนรก ซะเถอะ กรูโคตรปวดหัว สาดเลย

Comment

Originally posted by good11 View Post

ไม่รู้แล้วแหะ จนปัญญาผมเหมือนกันล่ะ ไม่ได้เห็นกับตาอ่ะ
                มีอีกทางที่นึกได้ คือ ไบออส Flashback แต่เป็นบอร์ดเก่าไม่มีฟังก์ชันนี้

คือถ้าแฟลชบนวินโดวผ่าน โปรแกรมวินแฟลช เท่าที่เคยเจอ ถ้าเป็นวิน 11
                จะติดพวก Memory integrity ใน Core Isolation ทำให้แฟลชไม่ได้

แต่นี่แฟลชในไบออสไม่เกี่ยวอ่ะ
                ลองแฟลชบนวินโดว์ ได้เฉย ขอบคุณครับที่ช่วยตลอดมาครับ

Comment

Originally posted by tue.enrich View Post

ลองแฟลชบนวินโดว์ ได้เฉย ขอบคุณครับที่ช่วยตลอดมาครับ

Comment

Working...
                  X