Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ Ryzen 7 5800X ร้อนมากครับ Sink ลม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by micronz View Post

ซิ้งค์น้ำสอง ตอน ยังโดน ดาร์ค ร็อค4 ตบกบาลเลยครับ บังซอลน่าจะใชั้ในซีพียูที่ไม่ร้อนต้มมากๆๆครับ

ฝากๆๆ สมช สาวก AMD ต่อไปจะประกอบ รบกวนเลือกเคส ดีๆๆมีสกุลมานิด ค่า W กว้างๆๆ
    ครับ ต่อไปซิ้งค์ ลม ที่หามาให้ นี่หัวโปก ๆๆ ชนกระจกทั้ง นั้นครับ
    ไล่จาก เย้นมากไปเย็นน้อย ตัวเย็นมากหัวโปก ชนกระจก เคส ค่า W ต้องกว้างนะครั้บ
    สำหรับ รับมือ 5800 5900 5950
    1. DEEP cool AS500
    2. cooler master MasterAir MA620M
    3. บีไควท Darkrock 4
    ---------------------------
    ซิ้งค์คอนโดเดียวไม่ติดแรมมากนะครับ พวกซ้ิงค์ฺลมคอนโดแฝด แรมหายนี่
    แถมแรมเตี้ย อีกประกอบยากครับ
    เราไม่ค่อยนิยมกัน เพราะหนีไปชุดน้ำกันมากกว่าครับ
    Dark Rock 4 โหดจริงๆ แต่ดีไซท์บางๆผมเทไป Deep cool นะนิฮะ รุ่น 400 ที่สร้างชื่อ บาลานส์ราคากับประสิทธิภาพได้เยี่ยมมากเลย

Comment

Originally posted by คิม View Post

Dark Rock 4 โหดจริงๆ แต่ดีไซท์บางๆผมเทไป Deep cool นะนิฮะ รุ่น 400 ที่สร้างชื่อ บาลานส์ราคากับประสิทธิภาพได้เยี่ยมมากเลย
      ครับลุงไม่มีอะไร มากผมคงได้แค่ชุดลม สมช จะไปชุดน้ำฝากลุง ด้วยครับผมไม่ถนัด 55 เพราะลุงมีประสพกาม

AS500 plus พัดลมแฝด จ่ายๆๆไป 3000 อย่าเรือ่งมาก ได้เย็นจบๆๆไม่ต้องมาถามหาชุดลมเปลี่ยนกันอีก

สงสัยต้องตั้งกระทู้ เคส ผ่านมาตรฐาน 5800X ไปยัน ไรเซ่น 7000 และครับไม่งัน้ซื้อเคสถูก ค่า W แคบใส่ซิ้งคลมเทพๆๆไม่ได้
      มันจะติดแค่ ดาร์คร้อค 4 ซึ่งความร้อน นี่ิ่วงราว 80-85 ครับไมไ่ด้เย็นมากแค่ไม่ร้อน 90 องศา

Comment

Originally posted by micronz View Post

ครับลุงไม่มีอะไร มากผมคงได้แค่ชุดลม สมช จะไปชุดน้ำฝากลุง ด้วยครับผมไม่ถนัด 55 เพราะลุงมีประสพกาม

AS500 plus พัดลมแฝด จ่ายๆๆไป 3000 อย่าเรือ่งมาก ได้เย็นจบๆๆไม่ต้องมาถามหาชุดลมเปลี่ยนกันอีก

สงสัยต้องตั้งกระทู้ เคส ผ่านมาตรฐาน 5800X ไปยัน ไรเซ่น 7000 และครับไม่งัน้ซื้อเคสถูก ค่า W แคบใส่ซิ้งคลมเทพๆๆไม่ได้
        มันจะติดแค่ ดาร์คร้อค 4 ซึ่งความร้อน นี่ิ่วงราว 80-85 ครับไมไ่ด้เย็นมากแค่ไม่ร้อน 90 องศา
        อิอิๆ กาม เง้อ แค่จับมากกว่าชาวบ้านเค้าเองนะ
        ว่าแต่อยากได้ซิงค์ลมน้ำหนักแบบเบาๆ แต่ประสิทธิภาพดีพอใช้มั่งฮะท่าน กลัวบอร์ดแอ่น

Comment

Originally posted by คิม View Post

อิอิๆ กาม เง้อ แค่จับมากกว่าชาวบ้านเค้าเองนะ
          ว่าแต่อยากได้ซิงค์ลมน้ำหนักแบบเบาๆ แต่ประสิทธิภาพดีพอใช้มั่งฮะท่าน กลัวบอร์ดแอ่น
          กลุ่มพัดลมที่จัดมานี้พอไหวแบบไม่แอ่นนะครับ มี คูลเลอร์ มาสเตอร์ ที่ทำเหมือนดูอัลทาวเวอร์แต่ทำดี
          ไม่บังแรม สี่แถว คงจะหนักกว่าเพื่อนนิดนึงครับ

Comment

กลุ่มพัดลมที่จัดมานี้พอไหวแบบไม่แอ่นนะครับ มี คูลเลอร์ มาสเตอร์ ที่ทำเหมือนดูอัลทาวเวอร์แต่ทำดี
            ไม่บังแรม สี่แถว คงจะหนักกว่าเพื่อนนิดนึงครับ

Comment

Working...
            X