Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านนพ Exstrme IT คอนเฟริมแล้ว ขายไทยจร้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by micronz View Post

ฺB550 ตัวรองทอปก็ได้ลุง คิม ราคาพอๆๆกับ X570 ตัวถูกๆๆครับ ภาคไฟดี ฮับบริดจ์ ไม่ร้อนครับลุง
    ผม สยองไปแล้วล่ะมันหลอน ครับ ปกติ เซ้ต บอร์ด X570 ก็ยุคไรเซ่น 3000 แค่นั้นครับ พอ B550 มาก็ยาวเลยครับ
    ตอนนี้บอร์ดดีๆๆ ไป X570S แล้วครับ

นึกออกและ เซ้ต นั้นจัดให้เพื่อนใช้ โทมาฮ็อค B550 ครับใช้ 5700G มันชิวๆๆนะครับ
    ต้องขอส่องภาคจ่ายไฟก่อน นี่ใส่กับ 5950X ต้องบอกว่า วันนี้ยังเทพ ราคาแพงกว่า
    12900K อีก

อิีกข้อ ลุง คิมสลับแรม และ เอา 3900X ไปใส่เครือ่งอื่นยังไม่ใช่ซีพียู แรมบินนะครับ สลับเทสต์ ให้ ครบ
    เอา 3900X ไปใส่กับ Asus CH6 แล้วครับเปิดปกติแรมก็เช่นกันครับ

Comment

Originally posted by คิม View Post

เอา 3900X ไปใส่กับ Asus CH6 แล้วครับเปิดปกติแรมก็เช่นกันครับ
      โอเคครับได้สบายใจว่าเป้นที่บอร์ด

บอร์ดแนะนำไปแล้วนะครับก็ยังเป้น B550 เหมือนเดิมแพงนิด ASUS และภาคไฟรับมือ 16 หัว
      ประกัน ก็น่าจะส่งซ่อมเหมือนเดิม อาสร็อค amd ยิ่งไม่ค่อยไว้ใจเลย MSI ภาคไฟผมไม่มั่นใจต้่องหา รายละเอียดภาคไฟมาดูก่อนครับ

ASUS STRIX ฺB550 จากทางเจไอบี
      Last edited by micronz; 28 Apr 2022, 20:17:21.

Comment

Originally posted by micronz View Post
        โอเคครับได้สบายใจว่าเป้นที่บอร์ด

บอร์ดแนะนำไปแล้วนะครับก็ยังเป้น B550 เหมือนเดิมแพงนิด ASUS และภาคไฟรับมือ 16 หัว
        ประกัน ก็น่าจะส่งซ่อมเหมือนเดิม อาสร็อค amd ยิ่งไม่ค่อยไว้ใจเลย MSI ภาคไฟผมไม่มั่นใจต้่องหา รายละเอียดภาคไฟมาดูก่อนครับ

Comment

MSI ของพึ่งเข้าลุงคิมตัวนี้เกรดสุงกว่าโทมาฮอค์ว ประกันหา Strek
          https://www.jib.co.th/web/product/re...NG-CARBON-WIFI

-------------------------------
          ASUS ros strix B550-E

https://www.advice.co.th/product/mai...-b550-e-gaming

ราคาใกล้เคียงกันครับ ปาไป 7 พันกว่าๆๆ ภาคไฟอลังการทังคุ่ ประกัน แน่นอนยกให้ MSI ถามหาประกัน STREK
          เปลียนของรึเปล่าถ้าเสียไม่รับประกันครับ อิอิ บอร์ดแพงนี่ไม่แน่ใจครับ
          Last edited by micronz; 28 Apr 2022, 20:42:30.

Comment

MSI ของพึ่งเข้าลุงคิมตัวนี้เกรดสุงกว่าโทมาฮอค์ว ประกันหา Strek
            https://www.jib.co.th/web/product/re...NG-CARBON-WIFI

-------------------------------
            ASUS ros strix B550-E

https://www.advice.co.th/product/mai...-b550-e-gaming

ราคาใกล้เคียงกันครับ ปาไป 7 พันกว่าๆๆ ภาคไฟอลังการทังคุ่ ประกัน แน่นอนยกให้ MSI ถามหาประกัน STREK
            เปลียนของรึเปล่าถ้าเสียไม่รับประกันครับ อิอิ บอร์ดแพงนี่ไม่แน่ใจครับ
            STREK นี้ไม่รู้ตอนนี้เป็นไงมั่ง ตอนนั้นพี่แกยอมเปิดโกดังอะไหล์พัดลมการ์ดจอให้ผมเลือกไปใส่ที่ตอนไปเครมการ์ดจอพัดลมพัง ข้างๆโกดังร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อก็อร่อยพอใช้เลยนะฮะ

Comment

Originally posted by คิม View Post

STREK นี้ไม่รู้ตอนนี้เป็นไงมั่ง ตอนนั้นพี่แกยอมเปิดโกดังอะไหล์พัดลมการ์ดจอให้ผมเลือกไปใส่ที่ตอนไปเครมการ์ดจอพัดลมพัง ข้างๆโกดังร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อก็อร่อยพอใช้เลยนะฮะ
              ครับ ระยะยาว บอร์ดกิ้ก X570 นั่น บอกเลยว่าถึงเคลมมา พัดลมที่ ฮับบริดจ์ พัง ลุงก็บิน อีก ไปบินหมดประกัน
              ล่ะก็ เว้ยเหร้ย บอร์ดนั้น น้องๆๆซื้อมาให้ใช่ไหมครับ ถ้าไม่ได้ออกตังค์เองก็สบายเลย ////
              ผมถึงแนะนำ B550 มาตลอด ทางครับ X570 S ดีแน่แต่แพง บัดซบ ตัวดีๆๆ ตัวถูกก็อีหรอบ
              เดิม ฮับบริดจ์ไม่พัง หรอกแต่ ภาคไฟไม่แน่น ในราคา5 พัน - 7 พันบาท ราคานี้เอา B550
              เป็นหลักครับ ที่ผมพิมพ์ๆๆๆไปเ้นี่ยอ่าน กันทั่วไทยเลยนะ
              ------------------------------------------------
              ผมสังเกตุ ว่า ที่เราคุยกันมาพักใหญ่ บอร์ด B550 ของเข้ามาเยอะขึ้นมากที่ เจไอบี

สมัยก่อนผมคัด รายชื่อบอร์ด สำหรับ FX 8350 มา เป็นรุ่นๆๆ แปะที่หน้า 1
              FX คลับ พ่อค้าขึ้นราคาบอร์ด FX ทุกตัวที่ผมแปะรายชื่อผลสุดท้ายลบทิ้ง
              หมดเลย 55 ยุคนี้ปี 2022 โอเวอร์คล้อกโซน กลายเป้น
              ป่าร่้าง ไปหลายโซน ยัน VGA ยังร้าง 5555 ผมโนแคร์โนสน คนน้อย
              ดราม่าน้อย คลับ ผมชอบอารมณ์ มาเที่ยว สนามเด็กเล่น ที่เมืองเชอโนบิล
              Last edited by micronz; 29 Apr 2022, 04:33:48.

Comment

ครับ ระยะยาว บอร์ดกิ้ก X570 นั่น บอกเลยว่าถึงเคลมมา พัดลมที่ ฮับบริดจ์ พัง ลุงก็บิน อีก ไปบินหมดประกัน
                ล่ะก็ เว้ยเหร้ย บอร์ดนั้น น้องๆๆซื้อมาให้ใช่ไหมครับ ถ้าไม่ได้ออกตังค์เองก็สบายเลย ////
                ผมถึงแนะนำ B550 มาตลอด ทางครับ X570 S ดีแน่แต่แพง บัดซบ ตัวดีๆๆ ตัวถูกก็อีหรอบ
                เดิม ฮับบริดจ์ไม่พัง หรอกแต่ ภาคไฟไม่แน่น ในราคา5 พัน - 7 พันบาท ราคานี้เอา B550
                เป็นหลักครับ ที่ผมพิมพ์ๆๆๆไปเ้นี่ยอ่าน กันทั่วไทยเลยนะ
                ------------------------------------------------
                ผมสังเกตุ ว่า ที่เราคุยกันมาพักใหญ่ บอร์ด B550 ของเข้ามาเยอะขึ้นมากที่ เจไอบี

สมัยก่อนผมคัด รายชื่อบอร์ด สำหรับ FX 8350 มา เป็นรุ่นๆๆ แปะที่หน้า 1
                FX คลับ พ่อค้าขึ้นราคาบอร์ด FX ทุกตัวที่ผมแปะรายชื่อผลสุดท้ายลบทิ้ง
                หมดเลย 55 ยุคนี้ปี 2022 โอเวอร์คล้อกโซน กลายเป้น
                ป่าร่้าง ไปหลายโซน ยัน VGA ยังร้าง 5555 ผมโนแคร์โนสน คนน้อย
                ดราม่าน้อย คลับ ผมชอบอารมณ์ มาเที่ยว สนามเด็กเล่น ที่เมืองเชอโนบิล
                สงสัยช่วงรอของต้องไปเอา B550 มาใช้แก้ขัดดีไหมนิ ถ้างบไม่เกิน 4พันละฮะมีตัวไหนพอคุยได้มั่ง

Comment

สงสัยช่วงรอของต้องไปเอา B550 มาใช้แก้ขัดดีไหมนิ ถ้างบไม่เกิน 4พันละฮะมีตัวไหนพอคุยได้มั่ง
                  อืมเดะหาให้ไม่รับประกันชีวิต โทมาฮอนค์ว b550 ดุห้าพันต้นๆๆครับ

Comment

ฺฺB550 Tomahawk ห้าพันต้นๆๆครับ ต่ำกว่านี้ ซาหยอง กึ๋ย ครับ

Comment

ฺฺB550 Tomahawk ห้าพันต้นๆๆครับ ต่ำกว่านี้ ซาหยอง กึ๋ย ครับ
                      ไม่มีตัวอื่นเลยเหรอครับ นอกจาก MSI แล้ว Biostar เป็นไงมั่งครับ

Comment

ไม่มีตัวอื่นเลยเหรอครับ นอกจาก MSI แล้ว Biostar เป็นไงมั่งครับ
                        ถ้าสมัย FX บอร์ดไบโอสตาร็ไม่ค่อยโอเคครับ
                        ยุคไรเซ่นมีคนใช้นะ ท่าน SSK ใช้อยุ่ครับ

ลุงคิมสนใจตัวไหนส่งมาดูหน่อยครับชำแหละภาคจ่ายไฟกันหน่อย
                        ท่าน SSK เล่นอยู่ครับไบโอ สะตอเนี่ย
                        Last edited by micronz; 2 May 2022, 16:18:55.

Comment

ถ้าสมัย FX บอร์ดไบโอสตาร็ไม่ค่อยโอเคครับ
                          ยุคไรเซ่นมีคนใช้นะ ท่าน SSK ใช้อยุ่ครับ

ลุงคิมสนใจตัวไหนส่งมาดูหน่อยครับชำแหละภาคจ่ายไฟกันหน่อย
                          ท่าน SSK เล่นอยู่ครับไบโอ สะตอเนี่ย
                          -BIOSTAR B550MX/E PRO
                          -ASROCK B550 PG RIPTIDE

-MSI B550 A PRO

Comment

-BIOSTAR B550MX/E PRO
                            -ASROCK B550 PG RIPTIDE

-MSI B550 A PRO
                            ไม่ค่อยสบายลุงท้องอืดหน่อยๆๆๆ
                            ถ้าเอาภาคไฟเอาประกันไบอออสดีหน่อย ก็ อาสร็อค B550 PG Riptide ดูหากประกัน SVOA ครับไม่รุ้ภาคไฟจะร้อนมากไม้น่ะครับ

Comment

ไม่ค่อยสบายลุงท้องอืดหน่อยๆๆๆ
                              ถ้าเอาภาคไฟเอาประกันไบอออสดีหน่อย ก็ อาสร็อค B550 PG Riptide ดูหากประกัน SVOA ครับไม่รุ้ภาคไฟจะร้อนมากไม้น่ะครับ
                              ลุงกินยาคูลย์เยอะๆหน่อย
                              BIOSTAR B550MX/E PRO ตัวนี้ผมหาข้อมูลภาคจ่ายไฟไม่ได้เลยนะครับ

Comment

Working...
                              X