Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านนพ Exstrme IT คอนเฟริมแล้ว ขายไทยจร้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านนพ Exstrme IT คอนเฟริมแล้ว ขายไทยจร้า

คอร์เกมเมอร์ เงินถุงเงินถัง เตรียมตังค์ได้เลย วันที่ 20 พร้อมจำหน่าย
    ส่วนตัวคนอวย รอเจนนี้มือ 2 ให้เข้ายุค DDR5 ก่อน
    Last edited by micronz; 16 Apr 2022, 23:35:50.

Originally posted by micronz View Post
    คอร์เกมเมอร์ เงินถุงเงินถัง เตรียมตังค์ได้เลย วันที่ 20 พร้อมจำหน่าย
    ส่วนตัวคนอวย รอเจนนี้มือ 2 ให้เข้ายุค DDR5 ก่อน
    สงสัยลูกบวชพอดีฮะลุง

Comment

Originally posted by คิม View Post

สงสัยลูกบวชพอดีฮะลุง
      ยืมตังค์หน่อยลุง
      -------------------------------
      มีใครมาให้ผมป้ายยา จัดบอร์ด อีกมะ

เรื่อง OC. น่าจะต้องมีการรอไบออสพิเศษปลดล้อคมามั้งเบื้องต้น OC. ไม่ได้ครับ
      https://wccftech.com/amd-ryzen-7-580...-x570-godlike/
      Last edited by micronz; 16 Apr 2022, 23:41:22.

Comment

Originally posted by micronz View Post

ยืมตังค์หน่อยลุง
        -------------------------------
        มีใครมาให้ผมป้ายยา จัดบอร์ด อีกมะ

เรื่อง OC. น่าจะต้องมีการรอไบออสพิเศษปลดล้อคมามั้งเบื้องต้น OC. ไม่ได้ครับ
        https://wccftech.com/amd-ryzen-7-580...-x570-godlike/
        ป้ายไม่ทันแล้วฮะลุง น้องๆไปจัด X570 AORUS ELITE มาให้ผมวันนี้แล้ว กลับมาถึงบ้านงงเป็นไก่ตาแตกเลย มีกล่องวางไว้ให้พร้อมบนโต๊ะ

Comment

นั่นแหละครับที่ผมเซ็งคนชอบไปซื้อ x570 ตัวถูกเยอะ แทนที่จะซื้อ b550. ตัวแพงท่านเห็นประ คําว่า elite
          คือประหยัดเซ็งแท้
          เดะดุภาคจ่ายไฟตัวนี้หน่อย
          Last edited by micronz; 17 Apr 2022, 09:12:54.

Comment

ประเด็นการ OC ด้วย X570 ของ msi เป็นมหากาพย์ให้ต้องค้นกันต่อไปเบื้องต้น ซีพียู 5800X 3D OC ไม่ได้โดนล้อคไว้หมดครับผม
            คงจะเป็นประเด็น ไบออสเบต้าปลดล้อคอะไรคงต้องติดตามต่อไป

Comment

ประเด็นการ OC ด้วย X570 ของ msi เป็นมหากาพย์ให้ต้องค้นกันต่อไปเบื้องต้น ซีพียู 5800X 3D OC ไม่ได้โดนล้อคไว้หมดครับผม
              คงจะเป็นประเด็น ไบออสเบต้าปลดล้อคอะไรคงต้องติดตามต่อไป
              ถ้ามันออก R9 5950x 3D มามั่งคงจะสนุกเลยนะนิ L3 คงมหาศาลสุดๆ
              ซื้อมาแล้วต้องใช้ให้สุดละฮะงานนี้ เหอ.....

Comment

Originally posted by คิม View Post

ถ้ามันออก R9 5950x 3D มามั่งคงจะสนุกเลยนะนิ L3 คงมหาศาลสุดๆ
                ซื้อมาแล้วต้องใช้ให้สุดละฮะงานนี้ เหอ.....
                ใช่ตัว X570 มี S ใช้ไม้ลุง คิม aurus Elite ถ้าตัวนั้นบอกภาคไฟ 14 เฟส น่ะ
                14 เฟส ถ้าไม่ได้เปิดซิ้งค์ มาดูไม่รู้แท้ไม่แท้อีก ครับ ตัวราคาถูกผมกํวจะเป้น โช้ค หลอก ภาคจ่ายไฟ 1 ชุด
                2 โช้ค ซึ่งจะทำให้ภาคไฟฝั่งซีพียู อาจมีจริงแค่ 6 เฟสเอาน่ะครับ แต่ก็ไม่แน่

แบรนด์ กิ้ก ฝั่ง amd ตกต่ำไปเยอะ เลยเอาใจแฟนบอย แดง ด้วยการอัด ภาคไฟ หนักๆๆ
                มาในซี่รี่ย์ 500 นี่แหละครับ ก็เหลือ CPU 5950X ใช่ไม้ครับที่ต้องไปซื้อมาประกอบ
                -------------------------------------
                5950 3D ไม่ทำหรอกครับ มันเหลือเวลาไม่มากแล้วครับเพราะ amd เร่งเปิดตัวไรเซ่น 7000
                เช่นกัน ปลายๆๆปีนี้แหละครับ ตัวนี้ออก มา 5800X 3D คนที่มีงบประกอบใหม่
                ก็มีแววไปฝั่งอินเทลเยอะครับเพราะเค้าได้เริ่มต้นกับ DDR5 น่ะครับ
                5800X 3D โฟกัสคนงบน้อยๆๆๆ และพวกอัพเกรด ซีพียูเก่า
                มาเพื่อ เล่นเกมสื แรงๆๆ ซึ่งประเด็น oc ไม่ได้ ก็ไม่ใช่ปัญหาใหญ่มาก
                Last edited by micronz; 17 Apr 2022, 11:22:34.

Comment

แอบ ลากได้ กับเมนบอร์ด รุ่น หา ยาก และ แพงๆ 555

Asus Crosshair 8 Extreme

MSI X570 Godlike

Comment

Originally posted by PatRaceTin View Post
                    แอบ ลากได้ กับเมนบอร์ด รุ่น หา ยาก และ แพงๆ 555

Asus Crosshair 8 Extreme

MSI X570 Godlike

อ้าวเหรอครับ น่าจะต้องมีไบออส ลึกลับแน่นอนเลย ถ้าเป้นออฟฟิสค่อลคือไม่ปลด

สบายดีนะครับ ท่าน วัคซีนกี่เข็มล่ะครับ ระมัดระวังตัวนะครับ โควิดยังลากเรื่อยๆๆๆ
                    ตอนนี้ที่จริงผมใช้ชีวิตแบบไม่ปกติ เฉลี่ยไทย ตอนนี้ตายโควิดทุกวันวันละ 100 คน

Comment

ยังจะลากได้อีกนะ

Comment

Originally posted by Parona View Post
                        ยังจะลากได้อีกนะ
                        ต้องมีไบออส เบต้าออกมาแน่ครับ ดุว่าใครทําให้มั่ง

ไรเซ่น 5000 แจ่มจริงๆๆตบกบาล อินเฮลหน้าควํ่า สามเจน เลยทีเดียว เทพทํางาน ก็ยังเป็น 5950x มาตลอด
                        Last edited by micronz; 17 Apr 2022, 17:23:37.

Comment

ใช่ตัว X570 มี S ใช้ไม้ลุง คิม aurus Elite ถ้าตัวนั้นบอกภาคไฟ 14 เฟส น่ะ
                          14 เฟส ถ้าไม่ได้เปิดซิ้งค์ มาดูไม่รู้แท้ไม่แท้อีก ครับ ตัวราคาถูกผมกํวจะเป้น โช้ค หลอก ภาคจ่ายไฟ 1 ชุด
                          2 โช้ค ซึ่งจะทำให้ภาคไฟฝั่งซีพียู อาจมีจริงแค่ 6 เฟสเอาน่ะครับ แต่ก็ไม่แน่

แบรนด์ กิ้ก ฝั่ง amd ตกต่ำไปเยอะ เลยเอาใจแฟนบอย แดง ด้วยการอัด ภาคไฟ หนักๆๆ
                          มาในซี่รี่ย์ 500 นี่แหละครับ ก็เหลือ CPU 5950X ใช่ไม้ครับที่ต้องไปซื้อมาประกอบ
                          -------------------------------------
                          5950 3D ไม่ทำหรอกครับ มันเหลือเวลาไม่มากแล้วครับเพราะ amd เร่งเปิดตัวไรเซ่น 7000
                          เช่นกัน ปลายๆๆปีนี้แหละครับ ตัวนี้ออก มา 5800X 3D คนที่มีงบประกอบใหม่
                          ก็มีแววไปฝั่งอินเทลเยอะครับเพราะเค้าได้เริ่มต้นกับ DDR5 น่ะครับ
                          5800X 3D โฟกัสคนงบน้อยๆๆๆ และพวกอัพเกรด ซีพียูเก่า
                          มาเพื่อ เล่นเกมสื แรงๆๆ ซึ่งประเด็น oc ไม่ได้ ก็ไม่ใช่ปัญหาใหญ่มาก
                          ไม่มี S ครับลุงเป็น Rev.1 แต่ดูในเวปเห็นมันบอกว่า 12+2 ตอนนี้ไม่อยากมือซนไปแกะอะไรอีก แค่ตอนนี้ประกอบมือก็เริ่มสั่นๆ สงสัยเริ่มแก่แล้ว ใช้เด็กทำซะเยอะ พอมาทำเองเลยเป็นแบบนี้เล็กน้อย
                          เสียดายนะฮะ หากตัว 3D จะจบแค่ 5800X ตัวเดียว ผมว่ามันเป็นการคิดที่แหวกแนวดีอีกระดับหนึ่ง

Comment

อ้าวเหรอครับ น่าจะต้องมีไบออส ลึกลับแน่นอนเลย ถ้าเป้นออฟฟิสค่อลคือไม่ปลด

สบายดีนะครับ ท่าน วัคซีนกี่เข็มล่ะครับ ระมัดระวังตัวนะครับ โควิดยังลากเรื่อยๆๆๆ
                            ตอนนี้ที่จริงผมใช้ชีวิตแบบไม่ปกติ เฉลี่ยไทย ตอนนี้ตายโควิดทุกวันวันละ 100 คน
                            ขอบคุณครับ 3 เข็มละครับ

Comment

ไม่มี S ครับลุงเป็น Rev.1 แต่ดูในเวปเห็นมันบอกว่า 12+2 ตอนนี้ไม่อยากมือซนไปแกะอะไรอีก แค่ตอนนี้ประกอบมือก็เริ่มสั่นๆ สงสัยเริ่มแก่แล้ว ใช้เด็กทำซะเยอะ พอมาทำเองเลยเป็นแบบนี้เล็กน้อย
                              เสียดายนะฮะ หากตัว 3D จะจบแค่ 5800X ตัวเดียว ผมว่ามันเป็นการคิดที่แหวกแนวดีอีกระดับหนึ่ง
                              ส่วนตัวคิดว่า โนพรอมแพรม ครับ ต่อให้เป้นภาคจ่ายไฟดับเบิ้ล โช้ค ครับแต่ผมเดาว่า น่าจะเป้น 12+2 เฟสแท้ๆๆครั้บผม
                              กิ้กจะไปตัดฟีเจอร์ เมนูโอเวอร์คล้อกเทพๆๆ และ พวกฟีเจอร์อื่นๆๆบนบอร์ดแทนในรุ่น Elite ครับ
                              ผมว่า ดัน 5950X สุดหลอด โครงสร้างเดิมๆๆ บอร์ดนี้ไงก็ดีกว่า C6h เยอะครับ
                              ลุงคิม มาอัพเดทประกอบเสร้จเทสต์โชว์ ที่กระทู้นี้ก็ได้นะครับ กระทู้ ไบออส ของท่าน
                              กู้ดเกรงใจแก ปล่อยให้แกอัพเดทเรื่องไบออส ต่อไปไม่รู้อัพเดทได้รึเปล่าเพราะย้ายไปเล่น
                              อินเทล 12 แล้วท่าน good

Originally posted by PatRaceTin View Post

ขอบคุณครับ 3 เข็มละครับ
                              ช่วงนี้ผมก็ทานน้ำขิงให้เยอะครับ ประโยชน์เยอะต้านเซลล์มะเร็งด้วย แนะนำถ้าไม่ท้อกซิด กับ
                              ขิงลองทานดุครับ
                              Last edited by micronz; 17 Apr 2022, 21:27:07.

Comment

Working...
                              X