Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาลอง ASUS M3A78-CM กันบ้าง ว่าจะชนกับ ECS 780A BE ได้ใหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมกำลังเล็งบอร์ดตัวนี้อยู่พอดีเลย ไม่รู้ว่าจะOCไกลกว่าN16P-Sตัวเก่ารึเปล่า

ถ้าเฟรชไบออสแล้วลดตัวคูณได้ นี่น่าสนใจมากมาย

Comment

Originally posted by alize00357 View Post
      ผมกำลังเล็งบอร์ดตัวนี้อยู่พอดีเลย ไม่รู้ว่าจะOCไกลกว่าN16P-Sตัวเก่ารึเปล่า

ถ้าเฟรชไบออสแล้วลดตัวคูณได้ นี่น่าสนใจมากมาย
      การันตี ว่า ถ้าไม่ได้เอามาใช้กับ CPU AM2+ ไม่ดีเท่า N61P-S ครับ เดียวคอยดูผมตอน เสียบ X4 9650 ครับ

Comment

งงกับ cl และงงกับไฟ CPU ด้วย

ยังไงก็ขอปูเสื่อ รอลุ้นกับพี่น่อมต่อนะครับ

Comment

สิ่งที่ผมสังเกตเห็นจากรูปที่พี่วิกรโพส คือ

1. พี่วิกรใช้เคส Gview ตัวเดียว สีเดียว กับผมเด๊ะๆ เลย ครับ

2. พี่วิกรเล่น Crysis Warhead ของ ก๊อป ใช่มั๊ย ครับ

ตรงประเด็นไหมนั่นน่ะ....

บอร์ดตัวนี้รู้สึกจะราคาประมาณ 2500 รึป่าวครับ ไม่แน่ใจ...

ว่าจะสอยมาใช้กับ HD4850 ลง CPU ตัวเดิม น่ะครับ เก็บตังค์รอไปก่อน...

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
            สิ่งที่ผมสังเกตเห็นจากรูปที่พี่วิกรโพส คือ

1. พี่วิกรใช้เคส Gview ตัวเดียว สีเดียว กับผมเด๊ะๆ เลย ครับ

2. พี่วิกรเล่น Crysis Warhead ของ ก๊อป ใช่มั๊ย ครับ

ตรงประเด็นไหมนั่นน่ะ....

บอร์ดตัวนี้รู้สึกจะราคาประมาณ 2500 รึป่าวครับ ไม่แน่ใจ...

ว่าจะสอยมาใช้กับ HD4850 ลง CPU ตัวเดิม น่ะครับ เก็บตังค์รอไปก่อน...
            1 ใช้ครับ นี้แหละเคชผมตัวจริงเสียงจริง
            2 ไครซิสตัวนี้ ผมเอาไว้ลองเทสระบบเวลาประกอบเครื่องให้คนอื่นเข้านะครับ ตัวเองไม่ค่อยได้เล่น เล่นนานๆ หัวหมุนครับ

Comment

มาแล้วครับ M3A78-CM ผมลดตัวคูณได้แล้ว อุตสาไปงัด 6000+ มาเสียบอีกรอบ อิอิ

หลังจากเขียนใบออสใหม่ลงไป

ขอเวลา 20 นาทีเดี่ยวได้เห็นว่า มันดีพอกับคำว่า คุ้มใหมครับ กับค่าตัว 2500-2600 บาทครับ

นี้ตัวอย่างเรียกน้ำย่อย บัส 280

Last edited by wikorn; 18 Nov 2008, 21:54:00.

Comment

เดียวลุงผมเอาคอมมาให้ผม อัพเดรตเกมใหม่ๆ เดียวผมเอามาเทสให้ดูม่างนะครับ

Comment

เริ่มกันเลยนะครับ

อันนี้ ลากบัสแรมให้ดูครับ ตรงตามมาตรฐานที่ แรมตัวนี้ทำได้เปะเลยครับ แรมผม บัส 550 ที่ไฟ 2.25 สุดที่บัส 560 ที่ไฟ 2.3 ซึ่งMB M3A78-CM ตัวนี้ ไม่มีไฟมากพอ มีแค่ 2.24กว่าๆ เลยได้เท่านี้

เดียวมาดู บัส CPU กันบ้างว่าสุดที่เท่าไร

Comment

เอาอีกๆๆ อับ bios แล้วเล่นตัวคูณได้ งี้ ECS ก็เศร้าแล้วจิ

Comment

ปูเสื่อรอ

Comment

บัสสูงสุดที่ผมทำได้สำหรับบอร์ดตัวนี้ 340 ครับ มากกว่านี้ คือ345 ไม่นิ่ง 350 ไม่บูท

คงเป็นลิมิตของบอร์ด รุ่นเล็กๆรุ่นนี่แล้วมั้งครับ ไม่ว่าจะตัวคูณอะไรก็ 340 ครับ

เอาเท่านี้แล้วกันนะครับ เดี่ยวรอ 9650 พรุ่งนี้ดีกว่าครับ ว่าจะได้แค่ใหนก็ ฟีนอมที่เข้าว่า ลากบัส ไม่เอาใหน เอิ้กๆๆ

Comment

ลอชมด้วยเดียวไป ทิ้งm2n-e
                          ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่ารัยครับ ตอนที่ผมไปซื้ออยู๋ที่ 2600 ก่าๆมั้ง

Comment

ออนบอร์ดของ Asus แรงสู้ของ ECS ได้ป่าวคับท่านวิกร

Comment

ผมไม่เคยลอง ECS เลยซิครับ

Comment

แล้ว รุ่น M3A78 มัน ok มั้ยครับ ท่าน วิกร ถ้าเอามาลากแค่พอเป็นกระสัย
                                ผมหาเจอแต่ M3A78 Pro , M3A78 T

Comment

Working...
                                X