Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชาว AMD6000+ Run ORTHOS 24Hr. ได้เท่าที่เท่าไรกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by wikorn View Post
    แบบนี้ที่ผมรัน

อิอิ
    คือผมอยากให้รัน orthos แบบเดียวๆ แล้วมาดู temp น้อยกว่าหรือมากกว่าแบบที่ท่านวิกรรันนะครับ

เพราะผมเข้าใจว่ารัน orthos อย่างเดียว แล้วปิดโปรแกรมอื่นๆโหดกว่า เพราะโปรแกรมอื่นมันไม่โหด แล้วมันไปแย่งที่ทดสอบ cpu ของ orthos หมดนะครับ..

Comment

Orthos เพียวๆ ผมก็รันได้เป็นวันคับ ซิงค์เดิมๆ ไม่แอร์นี่แหละ

แต่ตอนนี้ไม่รู้จะไปนั่งรันทำไม เสียเวลา เล่นเกมดีกว่า เหอๆ

เทสมาเยอะและ เปิดคอมทีเป็นอาทิตยังไม่เห็นมันดับ หรือมันจอฟ้าเลย

Comment

วันนี้เพิงจับ น้อง 6000+ เล่นน้ำอิอิ

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
          คือผมอยากให้รัน orthos แบบเดียวๆ แล้วมาดู temp น้อยกว่าหรือมากกว่าแบบที่ท่านวิกรรันนะครับ

เพราะผมเข้าใจว่ารัน orthos อย่างเดียว แล้วปิดโปรแกรมอื่นๆโหดกว่า เพราะโปรแกรมอื่นมันไม่โหด แล้วมันไปแย่งที่ทดสอบ cpu ของ orthos หมดนะครับ..
          AMD ร้อนเท่ากันหมดครับ ผ่านคือไม่ไม่ผ่านก็คืดไม่ผ่านครับ

ลอง ออโทส Priotity 10 แล้วใช่งานอย่างอื่นเช่น เปิดเวป ใน INTEL ดูครับ

Comment

- -'' ท่านวิกรเทสโหดชะมัดของผมแค่ Orthos ก็ร้อนไป 40 แล้ว

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              ลองไฟ CPU 1.50 หรือ 1.55 ครับ ข้ามค่า 1.525 ไปเลยครับ
              PCI-E 101 เบิร์นไปวักพักเดียวก็ใช้ค่านี้ได้ครับ
              ขอถามนิดนึงครับ PCI-E คือค่าอะไรครับ บอร์ดของผมมัน default 100 อยู่ ทำไมต้องปรับไปที่ 101 ด้วยครับ ^^

Comment

Originally posted by GangZom View Post
                ขอถามนิดนึงครับ PCI-E คือค่าอะไรครับ บอร์ดของผมมัน default 100 อยู่ ทำไมต้องปรับไปที่ 101 ด้วยครับ ^^
                ความถี่ในการส่งของสัญญาณ VGA แบบ PCI-E กับ MB ครับ

ปกติ จะมีความถี่ 100 ล้านครั้งต่อวินาที
                อันนี้แบบตรงตัวเลยนะครับ

ส่วน ที่ทำไม่ต้องตัง้ 101 เงลา OC นั้น

อันนี้ที่เทพเข้าบอกผมมา เพราะมันเป็นค่าที่เวลา OC แล้ว 101 เป็นจุดตกในการคำนวนค่าอะไรสักอย่าง จำไม่ได้ ผมก็ไม่รู้ครับ
                อันนี้ที่ผมลองเอง บางMB 100/101 ก็ไม่มีผลต่างด้าน OCครับ บางเมนบอร์ดก็มีครับ 101 วิ่งได้บัสมากกว่า 100 1-2 M ครับ ยี้ห้อรุ่นเดดียวกัน ก็ไม่เหมือนกันต้องลองดูเอง บางเมนบอร์ด ต้องอัดไป 105 ถึงจะได้บัสขึ้นมาอีก 1-3 M ก็มีครับ ผมก็ไม่รู้จะสรุปไงครับ มันไม่เหมือนกันสักบอร์ดนึงครับ

ผมไม่รู้แล้วกันครับ ว่ามันเพราะอะไร แต่ลองแล้วก็จะรู้เองครับว่า ของเรา ต้อง เท่าไรดีสุด

Comment

ความถี่ในการส่งของสัญญาณ VGA แบบ PCI-E กับ MB ครับ

ปกติ จะมีความถี่ 100 ล้านครั้งต่อวินาที
                  อันนี้แบบตรงตัวเลยนะครับ

ส่วน ที่ทำไม่ต้องตัง้ 101 เงลา OC นั้น

อันนี้ที่เทพเข้าบอกผมมา เพราะมันเป็นค่าที่เวลา OC แล้ว 101 เป็นจุดตกในการคำนวนค่าอะไรสักอย่าง จำไม่ได้ ผมก็ไม่รู้ครับ
                  อันนี้ที่ผมลองเอง บางMB 100/101 ก็ไม่มีผลต่างด้าน OCครับ บางเมนบอร์ดก็มีครับ 101 วิ่งได้บัสมากกว่า 100 1-2 M ครับ ยี้ห้อรุ่นเดดียวกัน ก็ไม่เหมือนกันต้องลองดูเอง บางเมนบอร์ด ต้องอัดไป 105 ถึงจะได้บัสขึ้นมาอีก 1-3 M ก็มีครับ ผมก็ไม่รู้จะสรุปไงครับ มันไม่เหมือนกันสักบอร์ดนึงครับ

ผมไม่รู้แล้วกันครับ ว่ามันเพราะอะไร แต่ลองแล้วก็จะรู้เองครับว่า ของเรา ต้อง เท่าไรดีสุด
                  สังสัยเทพคนนั้นมาจาก LA มั้ง ท่านวิกร อิอิ แต่ก็ขอบคุณมากครับ ^^"

อ่อ...ขอถามอีกนิดนึงครับ ตัวคูณของ HT Frequency มันคือค่าอะไรเหรอครับ โดยปกติมันปรับไว้ที่เท่าไรครับ ^^

Comment

Working...
                  X