Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชาว AMD6000+ Run ORTHOS 24Hr. ได้เท่าที่เท่าไรกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช้ไป 6 เดือน ลองลดไปลงมาครับ น่าจะลดได้ถึง 1.50

Comment

อ๋อครับผม ขอบคุณครับ ท่านวิกร

Comment

ผมไม่เทสอะ เทสแค่ PI และเอาแค่เล่นเกมไปได้ตลอดก็พอแล้ว

Comment

รบกวนถาม ครับ AX78 ตรง PWM ตั้งค่า warning ไว้ ที่ 125 องศา ได้โดยไม่มีผลอะไรเหรอครับ เดิมๆตั้งไว้ที่ 100 องศา ให้ไฟ CPU นิดเดียว ร้องกริ้ดๆ จะได้ตั้งไว้บ้างครับ

Comment

Originally posted by visionnet View Post
            ผมไม่เทสอะ เทสแค่ PI และเอาแค่เล่นเกมไปได้ตลอดก็พอแล้ว
            3.5 baby stable ละมั้ง ถึงไม่กล้าเทส

Comment

เมื่อกี้เล่น Project Reality 2ชม ไม่จอฟ้าละ

Comment

ของผม เวลาลาก 3.4 แล้วชิบ NB ,SB ร้อนมากเลยอ่าจะไหม้

Comment

ของผมรันได้เป็นวันอะ แต่...เปลืองไฟ 555++

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    ใช้ไป 6 เดือน ลองลดไปลงมาครับ น่าจะลดได้ถึง 1.50
                    ไม่รู้ว่า amd จะเหมือนกับ intel เปล่านะครับ...

คือว่าการรันอย่างอื่นพร้อมกับโปรแกรมเทสพวก orthos wPrime ไรพวกเนี่ย

จากประสบการณ์ที่ใช้ จะพบว่ารันอย่างพร้อมไปด้วยจะผ่านง่ายกว่า
                    เช่นผมเคยรัน wPrime พร้อมกับ atitools รันผ่านสบาย
                    แต่รัน wPrime อย่างเดียวกับ error
                    ดูจากอุณหภูมิแล้ว รัน atitools ไปด้วยกับต่ำกว่าอยู่มากถึง 3-4 องศา

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด พวก orthos wPrime พวกเนี่ย มันกิน cpu 100% จริงๆ แล้วก็หนักกว่าก็รัน pi ไรพวกนี้มากด้วย (รัน pi32m 2หัว ผ่าน แต่ orthos ไม่ได้เกิน 5 นาที ทั้งที่จริง cpu 100% เหมือนกับ orthos wPrime) ฉะนั้นเวลารัน pi ไปด้วยจะทำให้ cpu แบ่งไปคำรวณโปรแกรม pi เท่ากับว่า เราไม่ได้รัน orthos wPrime แบบสมบูรณ์เต็มที่ ทำให้ผ่านง่ายกว่า

จากประสบการณ์เล่าฟังเฉยๆครับ ย้ำอีกครั้งว่าผมใช้ intel ไม่รู้จะเหมือน amd ไหม
                    อยากให้คนลองทำอย่างท่านวิกรว่าเหมือนกันครับ แล้วมาดู temp กัน ว่าแบบไหนร้อนกว่า ทดสอบ cpu ได้มากกว่า

Comment

ผมใช้270*12อย่างท่าน ชูวิท แล้วbootไม่ขึ้น ยัดไฟไปเท่าไรอะครับ อยากลากramให้ถึง1000บ้างจัง
                      เดือนหน้าไปเล่นน้ำละเหอๆ
                      Last edited by pirates09; 11 Nov 2008, 23:45:34.

Comment

Originally posted by pirates09 View Post
                        ผมใช้270*12อย่างท่าน ชูวิท แล้วbootไม่ขึ้น ยัดไฟไปเท่าไรอะครับ อยากลากramให้ถึง1000บ้างจัง
                        ไฟ CPU มันไม่มีกำหนดคับ แต่ละตัวกินไฟไม่เท่ากัน บางตัวกินไฟมาก บางตัวกินไฟน้อย ต้องลองเทสดูเองคับรองรันโอทรอสดู ถ้าจอฟ้าก็อัดไฟ ต้องหัดสังเกตุอาการ

CPU และ RAM อาการมันจะบอกเราเอง

แต่ถ้าชอบลากไกลๆต้องหาซิงค์ดีๆ คุมอุณหภูมิให้อยู่

แต่ผมไม่ใช่คับ ผมชอบลากแรม 555+ CPU ไกลไม่ไกลไม่สน ตอนนี้ไฟ 1.4? อิอิ

Comment

ram ผมได้ที่ 1040 285*11 เหอๆๆแต่มันไม่สะใขCPUได้ 3.1เอง

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
                            ไม่รู้ว่า amd จะเหมือนกับ intel เปล่านะครับ...

คือว่าการรันอย่างอื่นพร้อมกับโปรแกรมเทสพวก orthos wPrime ไรพวกเนี่ย

จากประสบการณ์ที่ใช้ จะพบว่ารันอย่างพร้อมไปด้วยจะผ่านง่ายกว่า
                            เช่นผมเคยรัน wPrime พร้อมกับ atitools รันผ่านสบาย
                            แต่รัน wPrime อย่างเดียวกับ error
                            ดูจากอุณหภูมิแล้ว รัน atitools ไปด้วยกับต่ำกว่าอยู่มากถึง 3-4 องศา

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด พวก orthos wPrime พวกเนี่ย มันกิน cpu 100% จริงๆ แล้วก็หนักกว่าก็รัน pi ไรพวกนี้มากด้วย (รัน pi32m 2หัว ผ่าน แต่ orthos ไม่ได้เกิน 5 นาที ทั้งที่จริง cpu 100% เหมือนกับ orthos wPrime) ฉะนั้นเวลารัน pi ไปด้วยจะทำให้ cpu แบ่งไปคำรวณโปรแกรม pi เท่ากับว่า เราไม่ได้รัน orthos wPrime แบบสมบูรณ์เต็มที่ ทำให้ผ่านง่ายกว่า

จากประสบการณ์เล่าฟังเฉยๆครับ ย้ำอีกครั้งว่าผมใช้ intel ไม่รู้จะเหมือน amd ไหม
                            อยากให้คนลองทำอย่างท่านวิกรว่าเหมือนกันครับ แล้วมาดู temp กัน ว่าแบบไหนร้อนกว่า ทดสอบ cpu ได้มากกว่า
                            แบบนี้ที่ผมรัน

อิอิ

Comment

โอ้วว แรงคับท่านวิกร

ยอมแพ้เลย Testโหดดีแท้

Comment

โหดมาก

Comment

Working...
                                X