Announcement

Collapse
No announcement yet.

ECS BlackSeries Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้ ECS A780GM-A คับแต่ CPU ใช้ Phenom x3 8650

Comment

• o/ หน้าใหม่ครับ
      ใช้
      A780GM-A rev-1.1
      7750 BE @3.0 vcore 1.45 200x15
      ATI 3850 ยังไม่ได้ปรับ OC (ใครสนใจ ขายนะ)

.. ใครมีคำแนะนำดี ๆ ฝากบอกกันบ้างนะครับ

Comment

• รบกวนเพื่อนๆหน่อยนะครับ

คือผมเพิ่งได้บอร์ด A780GM-A 1.1

แต่เข้าไปดูใน CPU-Z มันโชว์เป็นรุ่น 1.0 ไม่ทราบว่าท่านอื่นที่ใช้ตัวนี้เป็นเหมือนกันป่าวครับ

และสุดท้ายอยากทราบว่าตัว VGA ออนบอร์ดต้องไปเซ็ตอัพตรงไหนป่าวครับ

คือถ้าใช้งานปกติก็ไม่มีปัญหาแต่เวลาดูหนัง DVD ไปสัก 30-40 นาที คอมจะ ERROR ขึ้นจอฟ้ามาเลย

ไม่ทราบว่ามันเกี่ยวกับขนาดจอป่าวครับ ผมใช้จอ 22 นิ้วแล้วใช้ออนบอร์ดดูหนัง DVD

Comment

• ดันหน่อย รอคนที่รู้ช่วยตอบที

Comment

• รายงานตัวอีกคนครับ
            วันนี้เพิ่งไปถอยมาครับ
            A780GM-A ข้างกล่องเป็น rev-1.1 (แต่ทำไม CPUID มันมองเป็น 1.0 อ่ะคับ)

ใช้คู่กับ x3 8450 ซิ้งค์เดิมๆ ได้ 2.46 ปรับเพิ่มยังไง แนะนำหน่อยจ้า
            ถามต่อ ถ้าเปลี่ยน ซิ้งค์ ให้ดีๆหน่อย จะปรับเพิ่มได้อีกเท่าไหร่ครับ

Comment

• fyo

Comment

• A790GXM-AD3
                Socket new AM3 for Phenom™ II Processor

http://www.ecs.com.tw/ECSWebSite/Pro...ID=145&LanID=0

Comment

• เพื่อนๆคนไหนเบื่อ ECS A780GM-A แล้วสนใจปล่อย PM หาผมได้นะครับ อิอิ

Comment

• ใช้มานานแล้วแต่พึ่งมาลง

Comment

• Originally posted by littlefish View Post
                      A790GXM-AD3
                      Socket new AM3 for Phenom™ II Processor

http://www.ecs.com.tw/ECSWebSite/Pro...ID=145&LanID=0

เท่าไหร่ เนี่ย เข้าไทย ยัง

Comment

• Originally posted by spash View Post
                        เท่าไหร่ เนี่ย เข้าไทย ยัง
                        ยังหรอกครับ CPU AM3 ยังไม่มาเลยนี่..

Comment

• ดันไปครับชาว Black Serie

Bios ตัวใหม่ออกมาแล้ว

ให้ลองรับ AM3 ท่านใด Flash แล้ว

ลองมาบอกกันบ้างนะคับ

Comment

• ecs black a780gm-a v1.1

4800+ เดิม

kingston 1G*2

4670

อยากจะocมากกว่านี้ แบบไม่เพิ่มไฟน่ะครับ ไม่ทราบว่าจะต้องปรับตรงไหนต่อ

เพราะลากbusไปแค่220ก็เปิดไม่ติดละครับ

ดูสิได้คะแนนแค่นี้เอง = =

Comment

• ถามพี่น้องมังกรดำทั้งหลาย

ว่า

เพิ่มการ์ดเสียงกันบ้างไหมครับ

หรือใช้เสียงออนบอร์ดเดิมๆ ครับ

เพราะเสียงมันแปลกๆผมเลยยัด Audigy 2 ZS ไป

แต่ใส่การ์ด TV Tuner ไปด้วยตอนอัดเสียงมันไม่เข้าเลย

Comment

• 8450 x3 กับมังกรดำ อัดได้สูงสุดเท่าไหร่ ใครเคยอัดบ้างครับท่านๆ ทั้งหลาย

Comment

Working...
                                X