Announcement

Collapse
No announcement yet.

ECS BlackSeries Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครติดพัดลม north มั่งอ่ะครับ เอามาโชว์การติดกันหน่อยครับ ว่าติดกันยังไงอ่ะ ผมไม่อยากใช้ เทป2หน้าเลย เดี๋ยวเปลื้อน

Comment

• พึ่งถอย ecs a790 + phenomx3 มาใช้ ประมาณเกือบเดือน เยี่ยมครับ ใช้งบไม่ถึงหมื่น

Comment

• ให้กำลังใจครับ......ขอเก็บข้อมูลไปก่อนละกัน

Comment

• เมื่อคืนฝันว่าได้ใช้ แต่ไม่ไน่ใจว่าเป็น 780 หรือ 790 ..

แต่จำได้ว่าสวยมากๆ..

Comment

• ถามเพื่อนๆชาว ECS Black กันหน่อย

ใช้ eSATA มันเด้งขึ้นเหมือนเสียบ USB กันไหม

ของผมต้องไป Refresh ตรง Device Manager ถึงจะเจอ

ใช้ BOX ของ Smart เอาไปเสียบเครื่องเพื่อนบอร์ด Asus ก็เด้งขึ้นมาเหมือนเสียบ USB

สงสัยมากๆ

ต้องลงอะไรเพิ่มเติมหรือป่าวครับ

Comment

• ตามลายเซ็นเลย ไม่แรงแต่เร้าใจ

Comment

• ว่าจะสอยมาไว้โหลดบิตอยู่ครับ เป็นHTPCก็ได้

Comment

• มีเหมือนกัน

Comment

• ECS 790G Black Series & AMD Athlon64x2 6000+ @3.3Ghz รายงานตัวครับ

Comment

• ECS A780GM-A , AMD Phenom x3 8450 2.1GHz จะ OC ได้ไม๊ครับ ขอแบบสบายๆ ได้ประมาณเท่าไหรอะครับ ใจถึงแต่เสียวๆ เพิ่งถอยมาเองอาทิตย์ที่แล้ว มากับ Powercolor HD4870 512Mb แถมมาด้วย ขอคำแนะนำด้วยครับ

Comment

• Originally posted by gearhank View Post
                        มีใครติดพัดลม north มั่งอ่ะครับ เอามาโชว์การติดกันหน่อยครับ ว่าติดกันยังไงอ่ะ ผมไม่อยากใช้ เทป2หน้าเลย เดี๋ยวเปลื้อน
                        พัดลมที่รองโน้ตบุค ใช้ยางลบเหลาให้ได้ขนาด
                        Attached Files

Comment

• Originally posted by dr-fox View Post
                          พัดลมที่รองโน้ตบุค ใช้ยางลบเหลาให้ได้ขนาด
                          ยางลบ ไปติดยังไงเหรอครับท่าน (ผมว่าจะไปตั้งกระทู้ถามเพื่อนๆที่ติดกันซักหน่อย เผื่อใครมีวิธีแจ่มๆ สวยๆ

ของผมเป็นแบบนี้อ่ะ มี 2 แบบ ไม่รู้ว่าแบบไหนจะดีกว่ากัน

แบบ2 ใช้พัดลมตัวนี้นะ

Comment

• อยากได้พัดลมไปติดบ้าง ขาวๆ

Comment

• มีปัญหามาถามครับ

สเปคผมนะครับ
                              CPU AMD Athlon X2 Dual Core 4600+
                              M/B ECS Black Series A780GM-A (RS780M-A)
                              RAM DDR2 1x2 /800 Kingston
                              HDD SATA2 80G/7200 Samsung
                              HDD SATA2 250G/7200 Seagate
                              DVD-RW LG

คือว่าดูหนังแค่dvd 9 อ่ะครับมันยังกระตุกเลยครับ
                              ตั้งใจจะเอามาดูหนัง แบบความละเอียดสูงครับ
                              ไม่รู้ว่ามันเป็นเพราะไรครับ
                              แล้วเวลาต่อลําโพงอ่ะครับมันจะมีเสียงกวน
                              เสียงรบกวนอ่ะครับ ผมต่อกับลําโพง DTH 750 ของโซเคนอ่ะครับ
                              แล้วตรงนี่มันขึ้นแบบนี่อ่ะครับ
                              chipset ID9600
                              ID439D
                              ทําไมมันไม่เหมือนของคนอื่นอ่ะครับ
                              ที่จะขึ้น 780 GM
                              ยังไงสาวก AMD ช่วยตอบด้วยนะครับ

Comment

• รูป

รูป
                                Last edited by wareareyou; 26 Apr 2010, 09:28:04.

Comment

Working...
                                X