Announcement

Collapse
No announcement yet.

ECS BlackSeries Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งซื้อมาเลยครับ a780gma - ultra กะ Athlon 64 X2 4600+ ยังไม่ได้คล๊อก

พอดีจะถามว่าบอร์ดตัวนี้มันดูอุณหภูมิ CPU ได้ไหมอะ เพราะเข้าไปดูใน bios ทีไร 40องศาทุกทีไม่เปลี่ยนแปลง แปลกๆ

Comment

• ผมก็เป็น
      ถ้าดูด้วย everest ไม่เคยขึ้นเกิน 45
      แต่ใน bios เคยขึ้นถึง 48 นะครับ รีบรีสตาร์ทมาดู หลังเผาด้วย othos มาสองชั่วโมง

ว่าแต่ถ้าท่านตั้ง shutdown temp แล้ว เครื่องรีสตาร์ทตัวเองบ้างไหมครับ

Comment

• ไม่ได้ตั้งไว้นะ ต้องลอง

Comment

• ถามหน่อยครับ ตอนเครืองทำงานผมลองแตะดูที่ซิ้งค์ชิป NB กะ SB มันร้อนมากเลยครับ มันปกติหรือป่าวครับ
          จะเป็นอะไรไหมครับถ้าใช้ไปนานๆ

Comment

• ช่วยผมด้วยครับ ผมใช้ a78gm - ultra อยู่

ผมว่าจะซื้อ cpu ตัวใหม่ ผม จะสามารถใ ช้

CPU AM2+ Phenom 9950BE
            หรือ
            Athlon II x2 240 คือ phenom เปล่าครับ งง

ได้หรือเปล่า
            หรือใช้ตัวไหนได้บ้าง งบ 4000- 5000

ช่วยแนะนำที ผมอ่อนความรู้

Comment

• Hybrid Crossfire ใช้งานยังยังไงครับ ผมเปิดออนบอร์ดแล้วใช้คู่กับ 3650 DDR2 มันไม่ขึ้นตัวเลือก Crossfire ใน Catalyst อะครับ หรือการ์ดผมใช้ไม่ได้

Comment

• Originally posted by dollar1222 View Post
                ช่วยผมด้วยครับ ผมใช้ a78gm - ultra อยู่

ผมว่าจะซื้อ cpu ตัวใหม่ ผม จะสามารถใ ช้

CPU AM2+ Phenom 9950BE
                หรือ
                Athlon II x2 240 คือ phenom เปล่าครับ งง

ได้หรือเปล่า
                หรือใช้ตัวไหนได้บ้าง งบ 4000- 5000

ช่วยแนะนำที ผมอ่อนความรู้
                บอร์ด ECS Black ใช้ได้กับทุก CPU ทั้ง socket AM2 AM2+ AM3 เพราะงั้นซื้อตัวไรมาก็ใส่ได้
                แต่ถ้าซื้อ AM3มาอาจวิ่งได้ไม่เต็มลิมิต

Comment

• Originally posted by Rock_Shit View Post
                  Hybrid Crossfire ใช้งานยังยังไงครับ ผมเปิดออนบอร์ดแล้วใช้คู่กับ 3650 DDR2 มันไม่ขึ้นตัวเลือก Crossfire ใน Catalyst อะครับ หรือการ์ดผมใช้ไม่ได้
                  อันนี้เคยเปิดครับ ลองดูใน GPUZ จะเห็นครับ

Comment

• Originally posted by Rock_Shit View Post
                    ถามหน่อยครับ ตอนเครืองทำงานผมลองแตะดูที่ซิ้งค์ชิป NB กะ SB มันร้อนมากเลยครับ มันปกติหรือป่าวครับ
                    จะเป็นอะไรไหมครับถ้าใช้ไปนานๆ
                    ปกติก็ร้อนอยู่แล้วครับ ถ้าไม่ได้ OC ไม่มีปัญหาครับ ไม่ต้องเอาพัดลมมาติดหรอกครับ

Comment

• Originally posted by fbig7 View Post
                      อันนี้เคยเปิดครับ ลองดูใน GPUZ จะเห็นครับ
                      มันเห็นอะครับว่ามี GPU 2 ตัว แต่มันปรับให้ crossfire ไม่ได้้อะคับ เป็นเพราะตัว 3650 DDR 2 ไม่รองรับ Cf อยู่แล้วหรือปล่าวครับ
                      Originally posted by fbig7 View Post
                      ปกติก็ร้อนอยู่แล้วครับ ถ้าไม่ได้ OC ไม่มีปัญหาครับ ไม่ต้องเอาพัดลมมาติดหรอกครับ
                      ผม oc อยู่ที่ 3.0 อะครบ ร้อนจี๋ทั้ง 2 ชิบเลย แบบว่าน่ากลัวมาก และถ้าติดพัดลมนี่ตรง sb มันไม่ขวางการ์ดจอหรอครับ

Comment

• X2 6000+ ลากไปได้ไกลแค่ไหน ปรับไฟเท่าไหร่ ชี้แนะหน่อยครับ

ปรับๆแล้วดับ เห้ออออ มือใหม่จิงๆ

Comment

• ไม่ทราบว่า athlonII 250 มาใส่ได้หรือเปล่าครับ

Comment

มันเห็นอะครับว่ามี GPU 2 ตัว แต่มันปรับให้ crossfire ไม่ได้้อะคับ เป็นเพราะตัว 3650 DDR 2 ไม่รองรับ Cf อยู่แล้วหรือปล่าวครับ

ผม oc อยู่ที่ 3.0 อะครบ ร้อนจี๋ทั้ง 2 ชิบเลย แบบว่าน่ากลัวมาก และถ้าติดพัดลมนี่ตรง sb มันไม่ขวางการ์ดจอหรอครับ
                            3650ไม่แน่ใจเท่าไรครับ เรื่องchipset ต้องลองในห้องcoolingกะaccessoryครับมีระบบระบายความร้อนแปลกๆเพียบ
                            อาจจะใช้ได้ครับ แต่ปกติเปลี่ยนยากมากไม่แนะนำ แนะนำให้ปรับตัวHypertransport ลงจะช่วยได้ครับ แต่ว่าก็จะช้าลงไปหน่อยนะ

Comment

• Originally posted by kawee45 View Post
                              ไม่ทราบว่า athlonII 250 มาใส่ได้หรือเปล่าครับ
                              ได้ครับ ถ้าไม่ได้ผมให้แลก8650ผมไปเลย เหอๆ

Comment

• Originally posted by babygolds View Post
                                ECS Black Series & AMD Athlon64x2 5200+@3.0

แหล่มจริงๆ
                                ผมก็ใช้ตัวนี้แต่ผมลงวินโดว์ตัวไหนๆก็มะค่อยดีอะใช้วินโดว์ตัวไหนดีคับ

Comment

Working...
                                X