Announcement

Collapse
No announcement yet.

ECS BlackSeries Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยู่ด้วยคน ^^

Comment

• Originally posted by Freekickgundam View Post
      ลองปรับสุดๆเท่าที่จะทำได้แล้ว
      1024*768
      ฉากหลัง high
      model high
      v-sync off
      fremrate fix
      AA off
      AF x4
      เงา lowหมดทั้ง2อัน
      pacticle mid
      โหมดสีใช้ได้ทั้ง3อันเลือกเอาตามชอบ แต่ผมชอบแบบสีน้ำสุด
      เฟรมเรทอยู่ที่ประมาณ55-60 ถ้าเปิดaaแค่x2หนืดทันทีเลยอ่ะ

แต่มีใครใช้คู่กับแซฟไฟ1650proมั้ย ผมเสียบแล้วไม่ติดอ่ะเหมือนมันตรวจไม่เจอการ์ด สัญญาณไปออกออนบอร์ดหมดเลยทั้งๆที่พัดลมก็หมุนนะ จะลองเทศคะแนนแข่งกับออนบอร์ดดูซะหน่อย
      ลองปรับในไบออสดูครับ มันปรับไม่ให้ใช้การ์ดจอหรือใช้ก็ได้ ทำcrossfireก็ได้

Comment

• fyo

Comment

• ใน Advanced Chipset Setup
          UMA กับ SIDEPORT คืออะไรหรอครับ
          แล้วถ้าจะลากการ์ดจออนบอร์ดเนี่ย
          ที่ๆ ได้แบบสุดเลย พี่ได้กันเท่าไรครับ ผมได้เต็มที่ อยู่ 740Mhz เองครับ
          แต่ปรับ UMA อย่างเดียวนะครับ ถ้าเอา SIDEPORT ด้วยเนี่ย ได้น้อยมากครับ

Comment

• ขอคำแนะนำหน่อยครับ คืออยากเล่นAMDบ้างส่วนMBก็มองมาที่ECS 780GM-A Ultraนี่หล่ะครับ แต่ปัยหาอยู่ที่CPUว่าจะใช้ตัวไหนดีที่ไกล้เคียงกับมรลายแทงผมเนี่ยครับ(E6320@3.2)แนะนำหน่อยนะครับ
            ปล.780GM-Aเปิดหัวได้ไหมครับ

Comment

• Originally posted by fbig7 View Post
              ลองปรับในไบออสดูครับ มันปรับไม่ให้ใช้การ์ดจอหรือใช้ก็ได้ ทำcrossfireก็ได้
              คือปรับแล้วมันไม่ได้น่ะสิเลยกลุ้มอยู่เนี่ย เอา4870มาให้เทสหน่อยดิ
              ถอดไปร้านเค้าจะเทสให้มั้ยอ่ะซื้อมาจากbigit

Comment

• Originally posted by FanXfX View Post
                ขอคำแนะนำหน่อยครับ คืออยากเล่นAMDบ้างส่วนMBก็มองมาที่ECS 780GM-A Ultraนี่หล่ะครับ แต่ปัยหาอยู่ที่CPUว่าจะใช้ตัวไหนดีที่ไกล้เคียงกับมรลายแทงผมเนี่ยครับ(E6320@3.2)แนะนำหน่อยนะครับ
                ปล.780GM-Aเปิดหัวได้ไหมครับ
                เรื่องเปิดหัวผมไม่แน่ใจครับ ไม่เคยทำ ส่งใกล้เคียง E6300 ก็ต้องเป็นตัวใหม่ครับ
                Athon x2 250 ราคา 3200ประมาณนี้ครับแล้วแต่ร้าน ผลเกมส์จากPCtodayเล่นล่าสุดคะแนนดีกว่า
                E7200อีกครับ

Comment

• Originally posted by Freekickgundam View Post
                  คือปรับแล้วมันไม่ได้น่ะสิเลยกลุ้มอยู่เนี่ย เอา4870มาให้เทสหน่อยดิ
                  ถอดไปร้านเค้าจะเทสให้มั้ยอ่ะซื้อมาจากbigit
                  เรื่อง 4870 ผมไม่ค่อยเข้าใจเท่าใดนักครับ แต่street4 4830 ตามลายเซ้นต์
                  FPS 60ลอยตลอด ปรับสุดทุกอย่าง แต่ผมใส่ vsyncนะครับ AA8

bios ปรับ surround view disableนะครับ แล้ว primary เป็น PCI-Ex
                  Last edited by fbig7; 30 Jul 2009, 19:25:21.

Comment

• Originally posted by fbig7 View Post
                    เรื่องเปิดหัวผมไม่แน่ใจครับ ไม่เคยทำ ส่งใกล้เคียง E6300 ก็ต้องเป็นตัวใหม่ครับ
                    Athon x2 250 ราคา 3200ประมาณนี้ครับแล้วแต่ร้าน ผลเกมส์จากPCtodayเล่นล่าสุดคะแนนดีกว่า
                    E7200อีกครับ
                    มีคนแนะนำตัว7750+beอะไรเนี่ยครับ มันเป็นตัวระดับไหนครับ

Comment

• Originally posted by FanXfX View Post
                      มีคนแนะนำตัว7750+beอะไรเนี่ยครับ มันเป็นตัวระดับไหนครับ
                      7750be พอกับ 8650 8750ครับ ถ้าเทียบ intelแล้วน่าจะประมาณ e5200ครับ
                      แต่ว่าการclockปรับตัวคูณได้ครับ(OCได้ดีขึ้น) แต่ตอนนี้มีแต่7850beแล้วนะครับตามร้าน(ดูจากเว็บ)
                      7750beต้องหามือ2ครับ แต่ถ้าไม่ได้ตั้งใจclock 7750ก็ใช้ได้
                      แต่ Athon x2 250 นี่เอาตัว PhenomII มาตัดครึ่งครับเพราะงั้นประหยัดพลังงานแล้วแรงมากๆครับ
                      เมื่อเทียบราคา3พันต้นๆ แถมความเร็ว3.0Ghz ก็แรงมาก

Comment

7750be พอกับ 8650 8750ครับ ถ้าเทียบ intelแล้วน่าจะประมาณ e5200ครับ
                        แต่ว่าการclockปรับตัวคูณได้ครับ(OCได้ดีขึ้น) แต่ตอนนี้มีแต่7850beแล้วนะครับตามร้าน(ดูจากเว็บ)
                        7750beต้องหามือ2ครับ แต่ถ้าไม่ได้ตั้งใจclock 7750ก็ใช้ได้
                        แต่ Athon x2 250 นี่เอาตัว PhenomII มาตัดครึ่งครับเพราะงั้นประหยัดพลังงานแล้วแรงมากๆครับ
                        เมื่อเทียบราคา3พันต้นๆ แถมความเร็ว3.0Ghz ก็แรงมาก
                        แล้วถ้าเป็น3หัวนี่มีตัวไหนแนะนำครับเพราะว่าใช้intel2หัวอยู่ 3หัวต้องดีกว่า2หัว อิอิ

Comment

เรื่อง 4870 ผมไม่ค่อยเข้าใจเท่าใดนักครับ แต่street4 4830 ตามลายเซ้นต์
                          FPS 60ลอยตลอด ปรับสุดทุกอย่าง แต่ผมใส่ vsyncนะครับ AA8

bios ปรับ surround view disableนะครับ แล้ว primary เป็น PCI-Ex
                          เสียบติดแล้วครับ อยู่ดีๆก็ติด ลองเสียบใหม่เปิดดูรัวdelตอนเปิดเครื่องดันติดเฉยเลย
                          งงกับมันจริงๆ
                          ไอ้เรื่อง4870นี่ผมหมายถึงมีคนเค้าเคยมาบอกว่าบอร์ดรุ่นนี้ของเค้าเสียบการ์ดจอไม่ติดเหมือนกันแต่เสียบ4770ติดเฉยเลยน่ะครับ บอร์ดหาเรื่องเกิดกิเลสจริงๆ

Comment

• ECS 780GM-A Ultra เปิดหัวได้ไหมครับ

Comment

ECS 780GM-A Ultra เปิดหัวได้ไหมครับ
                              เท่าที่รู้ๆไม่ได้ครับ ไม่ชัวร์นะ เห็นมีท่านอื่นถึงบอกว่าต้องขอข้ามECS Black เพราะเปิด4หัวไม่ได้

Comment

• สวัสดีครับ

ผมรบกวนกระทู้นี้หน่อยครับ
                                http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=9100629
                                กำลังสงสัยว่าจะเอาไปเคลมดีมั้ยน่ะครับ

เพราะเปิด shutdown temp เมื่อไหร่ เครื่องจะรีสตาร์ทตัวเองจนเข้า วินโดว์ไม่ได้เลยอ่ะครับ
                                อาการแบบนี้จะเคลมได้ไหมครับเนี่ย

Comment

Working...
                                X