Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่น่าซื้อเลย 5000+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by kaesoda View Post
    ถ้ามันร้อนเฉยๆคงไม่เป็นไรคับ แต่ เล่นเกมไปซักแปบ ขุ่น บรูสกรีนเลย
    ของผมก็ใช้ 5000 นะ แต่เป็น Black edit ทีแรกก็อุ่นๆนะ ก็ประมาณ 50 ล่ะ เลยไปซื้อซิงมาใหม่ราคา 1000.- MTG A1 จำยี่ห้อไม่ค่อยได้อ่ะ ก็ลดลงเหลือ 40-45 แล้วมาโมฮิตซิงกันหน่อย ใส่พัดลมไปอีกขนาบข้างเลย เป็น 3 ตัว 555 ซะใจไปเลย พัดลมติดไฟขนาบข้างซิง ลดลงเหลือ 35-40 แล้วยังคลายความร้อนได้เร็วมากด้วย เล่นเกมส์ ร้อนไม่เคยเกิน 52 เล่นเกมส์เสร็จมาดูอุณหภูมิลดลงเหลือต่ำกว่า 38 เร็วมาก ห้องผมไม่ติดแอร์นะ แต่อุณภูมิเป็นเวลากลางคืนคับ ถ้ากลางวันก็บอกไป 5-7 องศาอ่ะ
    Attached Files
    Last edited by Lyonado; 7 Oct 2008, 12:53:34.

Comment

เห็นวิตกจริตกันมากเรื่องความร้อน มันร้อน มันก็ทำงานได้ปกติดีนี่ครับ แต่ถ้าลากพอหอมปากหอมคอก็คงจะไม่มีปัญหา แต่ถ้าลากโหด ก็ลงทุนหน่อยครับ
      ผมใช้ 5200+ ซิ้งใหม่ มันก็ร้อนนะ OC เทสรันที่69-70องศา มันก็ทำงานได้ปกติ หยุดเทสมันก็ลงมาที่ 53องศาส่วนตัว 4000+ซิ้งเก่า OC เทสรันที่ 65-67องศา มันก็ต่างกันที่3-4องศา เท่านั้นเอง
      ในห้องนอนผมตั้ง2 เครื่อง ร้อนอบอ้าวพอสมควร ในเวลากลางวัน ผมว่ายังงัยก็ไม่ร้อนเท่า Duron AthlonXP ที่เปิดขึ้นมาก็ 65-70 องศาแระ

Comment

Originally posted by Lyonado View Post
        ของผมก็ใช้ 5000 นะ แต่เป็น Black edit ทีแรกก็อุ่นๆนะ ก็ประมาณ 50 ล่ะ เลยไปซื้อซิงมาใหม่ราคา 1000.- MTG A1 จำยี่ห้อไม่ค่อยได้อ่ะ ก็ลดลงเหลือ 40-45 แล้วมาโมฮิตซิงกันหน่อย ใส่พัดลมไปอีกขนาบข้างเลย เป็น 3 ตัว 555 ซะใจไปเลย พัดลมติดไฟขนาบข้างซิง ลดลงเหลือ 35-40 แล้วยังคลายความร้อนได้เร็วมากด้วย เล่นเกมส์ ร้อนไม่เคยเกิน 52 เล่นเกมส์เสร็จมาดูอุณหภูมิลดลงเหลือต่ำกว่า 38 เร็วมาก ห้องผมไม่ติดแอร์นะ แต่อุณภูมิเป็นเวลากลางคืนคับ ถ้ากลางวันก็บอกไป 5-7 องศาอ่ะ
        ขายซิ้งต่อป่าวท่าน อิอิ 200 เต็มที่

Comment

Originally posted by kaesoda View Post
          ขายซิ้งต่อป่าวท่าน อิอิ 200 เต็มที่
          เอาป่าวคับท่าน ให้พัดลม 1 ตัว 200 พอดี อิอิ

Comment

เฮ้อเห็นหัวกระทู้แล้วขัดลูกตาจริงๆ แถวนี้มีแต่ปัญญาชนนี่นา

Comment

55555+ นึกว่าตูเป็นอยู่คนเดียว

Comment

Originally posted by inside-idea View Post
                เฮ้อเห็นหัวกระทู้แล้วขัดลูกตาจริงๆ แถวนี้มีแต่ปัญญาชนนี่นา
                ถ้าท่านอ่านสักนิดจะเห้นว่าในกระทู้ผมได้ ขอโทดไปแล้วนะ

Comment

เหอๆ..ผมว่าชื่อกระทู้แรงไปนิดนะครับ..

Comment

ผมก็ว่างั้น - -* ท่าเปลี่ยนได้เปลี่ยนละ

Comment

โว้ยยย เบื่อวะกระทู้แบบนี้ ผม 5200+ ร้อนกว่านี้ มีบ่นมั้ยเนี้ย -*- ปกติสุข ใช้ได้ก็ไม่มีปัญหา

Comment

ลองถอด sink CPU มาทา ซิลิโคนแล้วใส่เข้าไปใหม่ครับ ถ้าไม่หายก้อเปลี่ยน sink CPU ไป จบง่ายดี

Comment

ถอดทำหมดทุกอย่างละคับ สงสัยต้องซื้อซิ้งใหม่

Comment

ถอดทำหมดทุกอย่างละคับ สงสัยต้องซื้อซิ้งใหม่

Comment

โหยเข้ามาอ่าน ไม่ได้เอะใจอะไร เอะใจรู้ลายเซ็นของคุณ Lyonado นี่ละคับ เอิ๊กๆ

Comment

เขาบอกว่า cpu 5200+ ล็อตใหม่นี้มันเปลี่ยนพัดลมคล้ายๆของดูร้อน

ถ้า6000+ จะเป็นฮีทซิ้งตัวใหม่

Comment

Working...
                                X