Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่น่าซื้อเลย 5000+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เหอๆ

Comment

Originally posted by microsoft™ View Post
      ใจเย็นๆกันนะครับ อย่าทะเลาะกันเลย ถ้าร้อนจริงส่งเคลมด่วนครับ ศูนย์เคลมเค้าให้ท่านเคลมอยู่แล้วครับ

ลองใช้ Everest ทดสอบแล้วส่งภาพมาให้ดูหน่อยครับ ขณะที่ซีพียูอยู่ในสถานะ Idle
      นี่เลยคับ ตอนนี้เปิดแอร์อยู่เลยคับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
        หลุดมาจากประมูลกันเหรอครับ
        เหอๆ เป็นไปได้ - -"

Comment

กํา 555555+

Comment

ร้อนแล้วไงครับ

60+ นี่มันทำไห้รันโปรแกรมอะไรๆไม่ผ่านเลยหรือ

วิตกจริตเกินไปป่าว

หรือไม่ก็ไปหาซื้อซิงค์ดีๆแพงๆมาใส่ก็จบ

Comment

เข้ามาดู

Comment

ใจเย็นคับ ไม่รู้ แสดง ว่าไม่ผิด

Comment

อะไรที่ท่านทำไว้ในเน็ต มันจะไม่มีวันหายไปครับ

แม้ว่าจะเป็นอารมณ์ชั่ววูบก็ตาม

Comment

ลอกไอ้สารเคมีที่มันติดซิงค์มาที่มันช่วยระบายความร้อน CPU ดูสิ แล้วเอา ซิลิโคนขาวมาทาดูอาจจะดีขึ้นนะ

พักหลังรู้สึกว่ามันเปลี่ยนไปไม่รู้ลดต้นทุนหรือหนาขึ้นกันแน่ครับ สงสัยเห็น G2 ล๊อตแรกๆซิงค์เดิมๆลากกันสามกิ๊ก

กันแทบทุกตัวเลยทำให้มันร้อนขึ้นซะ อิอิ แต่ผมว่า 5000+ Black Edition น่าด่ากว่าอีก ซิงค์ก็ไม่มีแพงก็แพง

จริงๆแล้วถ้ามันร้อนผิดปกติจริงๆอาจจะเจอ CPU ตัวที่มีปัญหาก็ได้นะครับ ก็มีโอกาสเป็นไปได้ครับ

หรือไม่แน่ว่า CPU ตัวนั้นมันแจ้งร้อนเกินผิดปกติไปเองก็ยังได้เพราะว่า AMD เค้ามีตัววัดความร้อนอยู่ใน Core แล้วนี่ครับ

หรือว่าตอนแกะออกมาแล้วมีฝุ่นหรืออะไรลงไปขวางตัวจับความร้อนที่อยู่บนบอร์ดก็เป็นไปได้อีก เลยอมความร้อน

จับซิงค์ดูก่อนดีกว่ามั้งครับ ว่ามันร้อนผิดปกติกว่าตัวเก่าที่ท่านใช้อยู่อ่ะเปล่าครับ

ล่าสุดประกอบ 4800+ ให้ลูกชายไป ลาก 2.9 ไฟ 1.375 ก็ร้อนไม่ถึง 50 ซักทีซิงค์เดิม ห้องไม่แอร์เคสโลโปรไฟล์

Last edited by tor_Za; 7 Oct 2008, 01:18:21.
                    sigpic
                    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                    งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by kaesoda View Post
                      อ้าว ไอ้นี่ กวนซ้นตีนวะ คนอยากเมิงอย่าเสล่อมาเลยวะ กุไม่ได้ถาม
                      เบาเถอะครับ เราไม่ทะเลาะกันครับ

Comment

ของผมก็พอๆกะของ จขกท. อ่า ผมว่ามันก็ธรรมดาๆนา
                        Attached Files

Comment

Originally posted by MIGGERS View Post
                          ของผมก็พอๆกะของ จขกท. อ่า ผมว่ามันก็ธรรมดาๆนา
                          ถ้ามันร้อนเฉยๆคงไม่เป็นไรคับ แต่ เล่นเกมไปซักแปบ ขุ่น บรูสกรีนเลย

Comment

Originally posted by Moopingkrup View Post
                            เบาเถอะครับ เราไม่ทะเลาะกันครับ
                            ผิกก้ว่าไปตามผิดคับ ผมไม่ edit แต่ รุ่สึกว่าผมจะโดนด่าก่อนนะ คับ
                            ของเลยขึ่น

Comment

Originally posted by oil_metal View Post
                              CPU กับซิ๊งค์กดทับกันแน่นเกินก็ ร้อนขึ้ทันตาเห็นได้

อย่าไปเชื่อมากกับโปรแกรมครับ ดูที่ไบออสดีกว่า

ของผมดูที่โปรแกรม 23-26 C พอดูที่ BIOS 40-42 55555+
                              เอ...แ่ต่ของผมทำไม ไบออส 60-70 เลยอ่ะ แต่ในโปรแกรม 40 -45 งงมากกก ไม่รู้จะไงดี แต่ก็คิดว่าไบออสหลอกนะ เพราะจับซิงดูไม่รอ้นมากมายเลย

Comment

cpu ร้อน แต่คนไม่ร้อน

ไม่รู้ทำไม แต่ผมรู้สึกเฉยๆ นะ เหมือนเพื่อนคุยกัน ผมกะเพื่อนคุยกันก็ประมาณนี้ล่ะ ไม่มีโกรธ

Comment

Working...
                                X