Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดที่กำลังมองหา L2 Cache 2เม็ก เชิญทางนี้คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by DDP View Post
    จุดประสงค์ของผมก็ชี้แจงไปจากข้อความข้างต้นแล้ว ก็คือเรื่อง CPU มันเริ่มหาไม่ได้แล้ว ผมบอกแค่นี้

แล้วมันไปโยงเกี่ยวกับเรื่องตัวหนังสือตอนไหนคับ หลุดมาจากไหนคับเนี่ย ผมชอบพิมตัวใหญ่คับ เริ่มกระทุ้ก็ตัวใหญ่คับ หรือว่าคุณจะหาเรื่อง มีใครในกระทู้เค้าเดือดร้อนเรื่อง ตัวหนังสือใหญ่บ้างคับ คุณอย่ามาทำตัวเป็นเด็กไร้สาระ เปลี่ยนประเด็นเลยดีกว่าคับ

แล้วไอ้เรื่องตัวหนังสือเนี่ย ไม่ทราบว่าคุณโตพอหรือยังคับ บรรลุนิติภาวะหรือยังคับ อายุคุณเท่าไหร่คับ ผมอยากรู้จิงๆ มีความคิดรึป่าวคับ ที่จะมานั่งทะเลาะกันเรื่องตัวหนังสือ ถ้าคุณไม่พอใจ ก็ไม่ต้องเข้ามาในกระทู้ที่ผมตั้ง ไม่มีใครเชิญเลยคับ เบื่อจิงๆกับไอ้พวกเด็กไร้สาระเนี่ย เวลาผมโพสใช้ข้อความสุภาพตลอดเลยนะคับ จากคนที่ไม่เคยด่าคน เคยเลวมาก่อนและปรับปรุงตัวเปลี่ยนนิสัยแล้ว จะกลับมาเลวเหมือนเดิมก็วันนี้แหละคับ

แก้ไขให้แล้วคับ *-*
    มันเป็นปล.ของผม นี่ถึงกับด่าขนาดนั้นเลยเหรอครับ ผมก็ไม่ได้เดือนร้อนเลยนะครับ ผมดูที่คุณตอบหลายคนก็ไม่เห็นจะใช้ตัวใหญ่หรือหนาเลย แล้วพอมาผมถามเรื่องลายเซ็นเพราะผมไม่เห็นจริงๆ แล้วก็ดันใช้ตัวใหญ่กับผม ผมเลยถามพร้อมกับลองใช้ตัวใหญ่ดูบ้างว่าจะรู้สึกยังไง ขนาดคุณไม่ได้ซีเรียสกับขนาดตัวหนังสือ คุณยังด่าผมขนาดนี้เลย จะให้ผมด่าคืน หรือจะขอโทษละครับ
    จริงๆผมก็ออกความเห็นเรื่องL2 อยู่แค่สงสัยว่าถ้าคุณเชิญชวนคนอื่นใช้L2 น้อยโดยที่ตัวเองก็ไม่ใช้เองL2น้อย มันก็ไม่เข้าใจความรู้สึกของคนที่อยากจะใช้หรอกครับ

Comment

ร้อนแรงไปเลยนะครับ

Comment

Originally posted by Nash66 View Post
        มันเป็นปล.ของผม นี่ถึงกับด่าขนาดนั้นเลยเหรอครับ ผมก็ไม่ได้เดือนร้อนเลยนะครับ ผมดูที่คุณตอบหลายคนก็ไม่เห็นจะใช้ตัวใหญ่หรือหนาเลย แล้วพอมาผมถามเรื่องลายเซ็นเพราะผมไม่เห็นจริงๆ แล้วก็ดันใช้ตัวใหญ่กับผม ผมเลยถามพร้อมกับลองใช้ตัวใหญ่ดูบ้างว่าจะรู้สึกยังไง ขนาดคุณไม่ได้ซีเรียสกับขนาดตัวหนังสือ คุณยังด่าผมขนาดนี้เลย จะให้ผมด่าคืน หรือจะขอโทษละครับ
        จริงๆผมก็ออกความเห็นเรื่องL2 อยู่แค่สงสัยว่าถ้าคุณเชิญชวนคนอื่นใช้L2 น้อยโดยที่ตัวเองก็ไม่ใช้เองL2น้อย มันก็ไม่เข้าใจความรู้สึกของคนที่อยากจะใช้หรอกครับ
        ผมอารมณ์ร้อนเองคับ ชอบควบคุมอารมณ์ตัวเองไม่อยุ่ ผมไม่ได้คิดอะไรเรื่องตัวหนังสือจิงๆ แต่พอมาเห็นคุณโพสว่า ปล. ทำไมต้องเขียนตัวใหญ่ใส่ผมล่ะ อันสุดท้ายนะคับ ต่อมรักชาติก็ทำงานทันที เอิ้กๆ ไม่มีรัยหรอกคับก็แค่เรื่องตัวหนังสือ แค่เข้าใจกันทั้ง 2 ฝ่ายก็ดีแล้ว ที่ผมโพสไปก็ไม่ได้คิดอะไรจิงๆ แค่เห็นว่ามันอ่านง่ายคับ คงเข้าใจนะคับ

Comment

ครับไม่เป็นไรหรอกครับ อย่าไปเครียดครับ แต่เรื่องCpu ผมก็ไม่เข้าใจจริงๆ พอของแรงๆราคาตกๆ ถูกๆ มันชอบขาดตลาดอ่ะครับ ทั้งๆที่คนก็ยังซื้อเยอะอยู่เลยนะครับ แล้วมือ 2 แย่งซื้อกันแทบกระทู้จะแตก ถ้าการตลาดamd ดีๆหน่อยด้านการเงินคงดีกว่านี้เยอะครับ

Comment

ของผม ถึงจะเก่าไปหน่อยก็ 2MB L2 Cache 6400+ Black Edition

Comment

สงสัย ลดต้นทุนการผลิตคับ พอดีอยากจะหาให้หลานเล่นอีกเครื่องนึงก็ยังหาไม่ได้เหมือนกันคับ สงสัยจะได้สอย 5200+ 1 เม็ก แต่ก็แรงเหมือนกันคับ

Comment

ของผมยัง 3800+ อยู่เลย ถ้ามันยังพอเล่นเกมส์ใหม่ๆ ลื่นอยุ่ ก็คงไม่เปลี่ยนหรอก แต่ งง กับเกมส์ใหม่ๆเริ่มให้สเป็ค cpu สูงขึ้นเรื่อยๆ

Comment

จากส่วนตัว ที่ได้ลองใช้เทียบกัน มากกว่าโหลดเกมได้ไวกว่าครับ

Comment

เล่นเท่าที่หาได้นี่ล่ะ ^ ^

Comment

มีเงินซื้อแค่ไหนก็ซื้อไปเถอะ

Comment

Originally posted by ห้าวซัง View Post
                        จากส่วนตัว ที่ได้ลองใช้เทียบกัน มากกว่าโหลดเกมได้ไวกว่าครับ
                        อาจจะมีส่วน ขอยกตัวอย่างเท่าที่เคยใช้น่ะ Athlon 3000+ มี 512K กับ Athlon LE-1620 1M ใช้ IDM โหลดเสร็จ มันจะรวม 16 ส่วนเข้าด้วยกันเร็วมากมากกว่าตัวน้อยๆ

Comment

ตามงบครับ เพราะเพิ่งไปสอยมา หาตัว L2 2x1M ทั่วฟ้าเมืองไทย หาไม่ได้ ทั้ง CS CZ มีแต่ตัว 6000+ เท่านั้น เลยต้องถอดใจ หันมาใช้ตัว 65nm ทีนี้ก็ตัดสินใจว่าจะัเอาเบอร์ไหนดี ตัดสินใจได้ที่ 5200+ เพราะOC ไปได้พอๆกะ 5600+ อิ อิ แต่ไม่กล้าไปเทียบฟามแรงกะรุ่นพี่อย่าง 6000+ เพราะ L2 มากกว่า แล้วก็น้ำอีกทีนะครับ ว่า ตัว 6000+ 65 nm ยังไม่เห็นหน้าค่าตาในฟ้าเมืองไทย สรุปตามงบครับ มีเงินแล้วอยากเท่ห์ใครห้ามไม่ได้หรอกครับ แต่ผมเซะ อยากเทห์แต่ภรรเมียบอกลองซื้อมาเซะ มันจะกระโดดถีบให้ เห้อๆๆๆ

Comment

ตัว 5200+ ยังลากได้อีกไกลคับ

ถ้าแรมโคตรเทพนะคับ ต้องลากแบบไม่ทดเด้อ

Comment

Working...
                            X