Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดที่กำลังมองหา L2 Cache 2เม็ก เชิญทางนี้คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by FiTzgErAld View Post
    อ่าฮะ

แล้วงี้ถ้าL2 2*1M หมด

ก็ต้องใช้ 2*512 แล้วจะงี้ใช้รุ่น 4800 ก้คงพอมั่งครับ ไม่ต้องไปใช้ถึง5200และ

ปล.ผมก็เป็นคนนึงที่กำลังจะซื้อCpuตัวใหม่หน่ะครับ
    แล้วแต่งบเลยคับ แรงทุกตัวคับ
    Last edited by DDP; 26 Sep 2008, 19:26:16.

Comment

อ่านๆมาเค้าว่าขึ้นอยู่กับแรม

งี้ผมใช้แค่4800 แล้วใส่แรมสัก4Gb มันก็จะแรงเหมือนกันใช้ไหมครับ

ปล.ผมพวกเล่นเกมส์ไม่ได้ทำงานอะไรมากมาย เล่นแต่เกมส์ออนไลน์ภาพสวยๆอย่าง Lineage - อนาคตAion

Need For Undercover

ถ้่าใช้แค่เล่นเกมส์พวกนี้ 4800 + Ram4Gb มันก็เพียงพอแล้วใช่ไหมครับ

ปล.Ramใส่4Gb กับ2Gbจะต่างกันมากไหมครับ สำหรับAMD x2 4800

แล้ว4800 กับ 4800+ มันต่างกันตรงไหนหรอครับ

Comment

ใส่แรมมากใช่ว่าจะแรงขึ้นนะคับ จะทำให้ระบบโดยรวมดีขึ้นเท่านั้นเอาแค่ 2Gb พอ

CPU เอาแค่ประมาณ X2 5000+ ก็เล่นได้ทุกเกมคับ แต่ผมว่าตัว X2 5200+ น่าจะคุ้มสุด

X2 มันเป็นรุ่นของ CPU AMD 2 หัวไงคับ
        Last edited by DDP; 26 Sep 2008, 16:38:42.

Comment

แหง่ะ ยัง 512x2 อยู่เลย งบน้อยก็ซื้อรุ่นเล็กๆ งบมากหน่อยก็ซื้อรุ่นสูงๆไป ต่อไปถ้า X4 ฮิตๆกัน คงจะมีถามอีกแหล่ะว่ามี L3 มากแล้วแตกต่างจาก L2, L1 ยังไง ...

ถึงเวลาใช้งาน มันจะไม่ตาม spec ที่ทดสอบครับ อาจจะใช้เยอะ ใช้น้อยต่างกันไปตามงาน

เวลาเล่นเกม L2 มันไม่มีผลกับทุกเกมหรอกน่ะ บางเกมที่ต้องใช้ชุดคำสั่งๆซ้ำกันๆ L2 มากจะดี แต่ถ้าเป็นเกมแนว FPS แทบไม่ต่างกันเลย เพราะมันไม่ต้องป้อนข้อมูลบ่อยๆ เพราะงี้ถึงได้บอกว่าเล่นเกมไม่ต่างกันไง

Comment

L2 ของผมมัน 1.5M ครับ อ่ะครับ อยู่กึ่งกลางเลย คงไม่แตกต่างกันหรอกมั้งครับ อิอิอิ

Comment

โอเคครับได้คำตอบตกลงใจและ...

Comment

Originally posted by DDP View Post

ไม่ได้เอาออกคับ รูปท่านไม่ขึ้นป่าว ใช่คับเวลาคนจะซื้อของจะเอาความคุ้มเป็นหลัก แต่ถ้าหาไม่ได้ละคับ แล้วตอนนี้ของมันเริ่มหมด เริ่มหาไม่ได้แล้ว ตัวใหม่ที่เข้ามามันก็เล่นได้เหมือนกันคับ แรงเหมือนกัน จุดประสงค์ของผมมีแค่นี้เองคับ
                แล้วใจจริงคนที่เค้าซื้อก็อยากได้ L2 เยอะๆทั้งนั้นแหละครับ ถ้าเทียบกันตอนนี้เลย 512 x2 กับ1m x2 เนี่ย นอกจากหาซื้อไม่ได้จริงเลยต้องยอมใช้ L2 น้อย แล้วที่ตอนนี้หาซื้อกันมากเพราะมันราคาถูก+น้อยแล้วไงครับ ความคุ้มค่ามันจิงมากกว่า 512x2

ปล. ทำไมต้องเขียนตัวใหญ่ใส่ผมล่ะ

Comment

Originally posted by Nash66 View Post
                  แล้วใจจริงคนที่เค้าซื้อก็อยากได้ L2 เยอะๆทั้งนั้นแหละครับ ถ้าเทียบกันตอนนี้เลย 512 x2 กับ1m x2 เนี่ย นอกจากหาซื้อไม่ได้จริงเลยต้องยอมใช้ L2 น้อย แล้วที่ตอนนี้หาซื้อกันมากเพราะมันราคาถูก+น้อยแล้วไงครับ ความคุ้มค่ามันจิงมากกว่า 512x2

ปล. ทำไมต้องเขียนตัวใหญ่ใส่ผมล่ะ

จุดประสงค์ของผมก็ชี้แจงไปจากข้อความข้างต้นแล้ว ก็คือเรื่อง CPU มันเริ่มหาไม่ได้แล้ว ผมบอกแค่นี้

แล้วมันไปโยงเกี่ยวกับเรื่องตัวหนังสือตอนไหนคับ หลุดมาจากไหนคับเนี่ย ผมชอบพิมตัวใหญ่คับ เริ่มกระทุ้ก็ตัวใหญ่คับ หรือว่าคุณจะหาเรื่อง มีใครในกระทู้เค้าเดือดร้อนเรื่อง ตัวหนังสือใหญ่บ้างคับ คุณอย่ามาทำตัวเป็นเด็กไร้สาระ เปลี่ยนประเด็นเลยดีกว่าคับ

แล้วไอ้เรื่องตัวหนังสือเนี่ย ไม่ทราบว่าคุณโตพอหรือยังคับ บรรลุนิติภาวะหรือยังคับ อายุคุณเท่าไหร่คับ ผมอยากรู้จิงๆ มีความคิดรึป่าวคับ ที่จะมานั่งทะเลาะกันเรื่องตัวหนังสือ ถ้าคุณไม่พอใจ ก็ไม่ต้องเข้ามาในกระทู้ที่ผมตั้ง ไม่มีใครเชิญเลยคับ เบื่อจิงๆกับไอ้พวกเด็กไร้สาระเนี่ย เวลาผมโพสใช้ข้อความสุภาพตลอดเลยนะคับ จากคนที่ไม่เคยด่าคน เคยเลวมาก่อนและปรับปรุงตัวเปลี่ยนนิสัยแล้ว จะกลับมาเลวเหมือนเดิมก็วันนี้แหละคับ

แก้ไขให้แล้วคับ *-*
                  Last edited by DDP; 26 Sep 2008, 19:06:16.

Comment

ใจเย็นๆกันครับ เพื่อนกันครับ AMD ~

Comment

มารยาทในการใช้ BBS แบบสากล ปักหมุดไว้ที่ห้อง General Hardware มาเนิ่นนานแล้วครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ead.php?t=9765

มีรายระเอียดดังนี้ครับ

- ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจน และสื่อถึงเรื่องที่ต้องการได้ทันที (ไอ้พวก เข้ามาหน่อย, มีอะไรจะถาม, ช่วยดูให้ที ฯลฯ พวกนี้ควรงดเว้น)
                      - ไม่เบี่ยงเบนกระทู้ โดยเฉพาะกระทู้ที่ให้ข้อมูล (Information) หรือให้ข้อเท็จจริง (Fact)
                      - ไม่ยึดกระทู้ผู้อื่น
                      - ไม่ใส่ร้าย ใส่ความ ผู้อื่น (นอกจากจะมีหลักฐานอ้างอิงชัดเจน)
                      - เลือกใช้สีฟ้อนท์ที่สะดวกในการอ่าน
                      - อักษรตัวใหญ่ หมายถึงการตะโกน เลือกใช้ในเหตุการณ์ที่เหมาะสม เพราะถือว่าเป็นเรื่องเสียมารยาท หากเป็นการสนทนาที่เป็นข้อมูล หรือ ข้อเท็จจริง- ไม่ใส่ Emotion มากเกินไป เลือกใช้ให้ตรงกับข้อความก็เพียงพอ
                      - ไม่ใช่รูปภาพที่ส่อไปในทางเพศ ไม่ว่าส่วนใดหรือส่วนหนึ่ง
                      - ห้ามเหยียดสีผิว เชื้อชาติ ภาษา ศาสนา

.........................

อยู่ๆก็นึกอยากจะโพส เพราะเห็น member คนนึง โพสตัวใหญ่ตลอดเวลา เป็นที่น่ารำคาญมาก
                      อยู่ในสังคมใด ก็น่าจะให้เกียรติบุคคลต่างๆในสังคมนั้น โดยการปฎิบัติตามมารยาทขั้นพื้นฐานด้วยครับ ถึงแม้ว่าจะเป็นเรื่องไร้สาระก็ตาม แต่ก็เป็นสิ่งที่ทุกคนก็ปฏิบัติและยึดถือกันถึงแม้จะไม่ได้เป็นกฎเคร่งครัดนักแต่ก็เป็นมารยาทอย่างหนึ่งในสังคม การใช้ตัวอักษรตัวใหญ่นั้นไม่ค่อยน่าอ่านนัก หากเป็นการพูดคุยก็หมายถึงการตะโกน ปกติเราตะโกนคุยกันไหมครับ?

Comment

นึกแล้วว่าจะต้องเดือด ใครก็ได้อุ้มกระทู้นี้ไปทีเหอะ

Comment

ความรู้จดๆๆๆๆ

Comment

ต้องขอโทษด้วยจิงๆคับ

ในจัยผมไม่ได้คิดที่จะตะโกนจิงๆ และก็ไม่ได้อ่านกฎของเวปคับ ผมแค่เห็นว่าตัวหนังสือสีตัวใหญ่ๆมันสวยดีและมองเห็นง่ายก็แค่นั้นคับ และผมก็ได้เลือกใช้คำพูดและข้อความที่ไตร่ตรองมาดีแล้วคับ

Comment

เข้าใจครับ ไม่ได้เป็นเรื่องซีเรียสมากมายนัก เจตนาที่ผมโพสก็ไม่ได้ตั้งใจจะตำหนิอะไรครับ เพียงแต่อธิบายถึงเหตุผลให้ฟังว่ามันเป็นมาอย่างไร ตัวผมเองและสมาชิกหลายๆท่านก็คงไม่ได้ซีเรียสอะไรมากนัก แต่ก็ไม่ใช่ทุกคนครับเพราะว่ามันหมายถึงการตะโกนได้ด้วย ทำให้บางท่านอ่านข้อความแล้วอาจจะรู้สึกไม่ดี
                              Last edited by ARES; 26 Sep 2008, 19:07:40.

Comment

Originally posted by ARES View Post
                                เข้าใจครับ ไม่ได้เป็นเรื่องซีเรียสมากมายนัก เจตนาที่ผมโพสก็ไม่ได้ตั้งใจจะตำหนิอะไรครับ เพียงแต่อธิบายถึงเหตุผลให้ฟังว่ามันเป็นมาอย่างไร ตัวผมเองและสมาชิกหลายๆท่านก็คงไม่ได้ซีเรียสอะไรมากนัก แต่ก็ไม่ใช่ทุกคนครับเพราะว่ามันหมายถึงการตะโกนได้ด้วย ทำให้บางท่านอ่านข้อความแล้วอาจจะรู้สึกไม่ดี
                                รับทราบคับผม ทำผิดพร้อมแก้ไขคับ ขอบคุณมากๆนะคับที่เตือนเรื่องกฎเพราะไม่อย่างนั้นผมคงโพสตัวใหญ่เรื่อยๆโดยไม่รุ้ตัวคับ ขอบคุณคับ

Comment

Working...
                                X