Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD 5600+ พอจะสู้ E7200 ไหวปะค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by xforce View Post
    "เปิด หน้าต่างเนี่ย แล้วก็หุบเข้าๆ ออกๆ " ตรงไหน = =ผมใช้E7200 มันก็ลื่นพอๆกับamdนะครับไม่ได้หน่วงกว่าอะไรเลยอิอิเล่นเกมส์ดีกว่าเห็นๆผมว่าถ้าทำอะไรหนักๆพวกเล่นเกมส์แรงๆนี่amdคงจะทำได้ไม่เท่าintelนะกำ
    -อย่ามาถกผมนะ555ผมไม่รู้ลึกมากแค่บอกตามการใช้งานจริงๆก็แค่นั้นนะครับอิอิ
    -เรื่องเปิดหน้าต่างหลายๆอันอะไรนั่นอะครับ ผมไม่เคยสนใจอะมันไม่ได้สำคัญอะไรเลยอิอิคิดว่ามันแค่พื้นเล็กไม่ได้ทำให้cpuที่ใช้เสียหายอะไรอิอิ
    (โทษทีครับพูดแล้วอาจงงๆยกตัวอย่างไม่ถูก)
    เล่นเกมส์ไรหรอคับท่าน ผมกำลังจะย้ายค่ายอยู่ Q9550 ปกติใช้ Phenom 9500 ที่ต้องจากสีเขียวไปก็ไม่ใช่ไรครับ งานผมมันต้องแปลงไฟล์ตัดต่อซะส่วนใหญ่ และช่วงนี้งานเยอะและเร่งมาก เลยต้องการ Cpu ที่ทำงานได้เร็วกว่าเจ้าตัวเดิม และ Overclock พอหอมปากหอมคอเพื่อให้งานมันเสร็จไวขึ้น ซึ่งเรื่อง Oc เราก็รู้ๆกันอยู่ว่าทาง Intel เขาไปได้ไกล

ก็ไม่ได้มีอคติใดๆทั้ง 2 ค่าย เพราะผมเป็นคนเสียเงินซื้อมานไม่ได้แจกฟรี คิดซะว่าซื้อหาไว้ทำมาหากิน

แต่เรื่องเล่นเกมส์(ออนไล) ผมว่า AMD X2 4000+ หรือ E2180 ก็พอและครับ ไปเน้นการ์ดจอดีกว่าคับ และผมก็ว่า AMD กับ Intel เล่นเกมส์ก็ไม่ได้แตกต่างไรกันเลย เกมส์ไหนมั่งที่ใช้ CPU 100% มั่งครับสำหรับ Dual Core บอกผมหน่อยและกันครับ Screen Shot มาหน่อยก็ดีครับ อยากรู้เหมือนกัน
    Last edited by LiQuiD-TeNsiOn; 11 Sep 2008, 19:14:00.

Comment

เล่นเกมส์อะไรล่ะครับ ถ้าไม่ใช่ crysis ผมไม่เห็นว่ามันจะต่างกันเลย

Comment

สู้ด้วยใจที่เต็มร้อย ไหวอยู่แล้ว คร้าฟ

อิอิ เอเอ็มดี เข้ม สะกิดใจ 555+

Comment

Originally posted by LiQuiD-TeNsiOn View Post
          เล่นเกมส์ไรหรอคับท่าน ผมกำลังจะย้ายค่ายอยู่ Q9550 ปกติใช้ Phenom 9500 ที่ต้องจากสีเขียวไปก็ไม่ใช่ไรครับ งานผมมันต้องแปลงไฟล์ตัดต่อซะส่วนใหญ่ และช่วงนี้งานเยอะและเร่งมาก เลยต้องการ Cpu ที่ทำงานได้เร็วกว่าเจ้าตัวเดิม และ Overclock พอหอมปากหอมคอเพื่อให้งานมันเสร็จไวขึ้น ซึ่งเรื่อง Oc เราก็รู้ๆกันอยู่ว่าทาง Intel เขาไปได้ไกล

ก็ไม่ได้มีอคติใดๆทั้ง 2 ค่าย เพราะผมเป็นคนเสียเงินซื้อมานไม่ได้แจกฟรี คิดซะว่าซื้อหาไว้ทำมาหากิน

แต่เรื่องเล่นเกมส์(ออนไล) ผมว่า AMD X2 4000+ หรือ E2180 ก็พอและครับ ไปเน้นการ์ดจอดีกว่าคับ และผมก็ว่า AMD กับ Intel เล่นเกมส์ก็ไม่ได้แตกต่างไรกันเลย เกมส์ไหนมั่งที่ใช้ CPU 100% มั่งครับสำหรับ Dual Core บอกผมหน่อยและกันครับ Screen Shot มาหน่อยก็ดีครับ อยากรู้เหมือนกัน
          --------------------
          เห้นด้วยอย่างยิ่งคับ ถ้าไม่ได้ใช้งานหนักมากๆๆๆ เอาตามกำลังทรัพย์แหละคับ ดีที่สุดแล้ว

Comment

e7200 ดีกว่าครับ

Comment

งงกับคำว่าคุ้มค่าครับ บอกว่า E7200 แรงกว่า แต่ 5600+ คุ่มค่ากว่า

แรงกว่า ก็ต้องแพงกว่าเป็นปกติอยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ แล้ว E7200 ไม่คุ้มค่าตรงไหน

L1 L2 เทียบกันข้ามค่ายไม่ได้มั้งครับ คนละสถาปัตย์กัน

Comment

ใช้ 5000+ ก็เทพแล้วครับ

Comment

เปิดเว็บเอารุ่นล่างๆ ก็พอแล้วมั้ง พวก e1200 / x2 4200+ เปิดเน็ตแทบไม่ต่างกันกับรุ่นใหญ่หรอก

โปรแกรมมันไม่ได้หนักอะไร

Comment

ซื้อ E7200 แล้วค่ะ ไม่ค่อยประทับใจเท่าไรเลย(เดิมใช้ AMD อยู่เลยลองเปลี่ยน)

ไม่ประทับใจ 1. ลงวินโดว์ช้ามาก

ไม่ประทับใจ 2.บูตเข้าวินโดว์ช้า

ขนาดเครื่องเดิม AMD 939 บูตเร็วกว่ามากมาย(ไม่ค่อยทันใจวัยรุ่น)

เรื่องเกมส์ไม่รู้จ๊ะ...เพราะไม่ชอบเล่น ถ้าเล่นก้อมีแต่เกมออนไลน์

ความชอบส่วนตัวนะเรา AMD ใช้งานในวินโดว์ดีกว่าแบบใช้งานทั่วไปอะ(ซื้อแล้วรู้ศึกเสียใจนิดๆๆ)

Comment

อ่านะ

Comment

จำไว

Comment

Originally posted by Originals View Post
                          ซื้อ E7200 แล้วค่ะ ไม่ค่อยประทับใจเท่าไรเลย(เดิมใช้ AMD อยู่เลยลองเปลี่ยน)

ไม่ประทับใจ 1. ลงวินโดว์ช้ามาก

ไม่ประทับใจ 2.บูตเข้าวินโดว์ช้า

ขนาดเครื่องเดิม AMD 939 บูตเร็วกว่ามากมาย(ไม่ค่อยทันใจวัยรุ่น)

เรื่องเกมส์ไม่รู้จ๊ะ...เพราะไม่ชอบเล่น ถ้าเล่นก้อมีแต่เกมออนไลน์

ความชอบส่วนตัวนะเรา AMD ใช้งานในวินโดว์ดีกว่าแบบใช้งานทั่วไปอะ(ซื้อแล้วรู้ศึกเสียใจนิดๆๆ)
                          เดี๋ยวผมลอง Q9550 มั่งแล้วจะมาเล่าความประทับใจ(หรือเปล่า)
                          พี่น้อง AMD ผมขายเซทที่ผมใช้อยู่นะครับ Phenom 9500 + M/B MSI K9A2 Platinum

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=279949

สนใจติดต่อได้ครับ หาเงินไปจัด Q9550

Comment

Originally posted by Originals View Post

ไม่น่าจะช้าขนาดนั้นนะครับ อยู่ที่วินโดวส์เปล่าครับ ลองหาโปรแกรมจำพวก CCleaner มาเคลียร์ registry หรือจัดการโปรแกรมที่บูทพร้อมวินโดวส์ดูครับ

Comment

แล้วแต่ชอบ มีดีและไม่ดีทั้งคู่
                              ชอบอันไหนเอาอันนั้นเพราะสตางค์เราเองนิ

Comment

ผมพึ่งเปลี่ยนจากอินเทลได้พักนึงคับ ที่บ้านมีคอมของอินเทล2เครื่องเวลาเล่นนานๆจะรู้สึกว่ามันหน่วงๆ ต้องคอยรีสตาร์ทเครื่องแต่ทำไมของเอเอ็มดีไม่มีอาการเลยคับ ผมเปิดทีเป็นอาทิต

Comment

Working...
                                X