Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD 5600+ พอจะสู้ E7200 ไหวปะค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อืม....ผมก็แปลกใจนะ ตอนใช้ amd มันเข้าเวปไวกว่า....intel จิงๆ

ไม่เข้าใจเหมือนกัน อีกอยากเวลา คลิ๊ก รีเฟรช หน้าจอ amd มันก็ปรื๊ดๆ intel มันหน่วงอ่ะ
    (ไม่รุ้จารีเฟรช ทำไม 555 ติดเป็นนิสัยละไม่รุ้ไปจำมาจากไหน)

Comment

อ่ะ...จริงเหรอน้า......

Comment

เสื้อที่ใส่ๆ มันสีเขียวอ่ะนะ ทำไงได้

ใจรัก AMD มันช่วยไม่ได้จริงๆ

Comment

ต้องยอมรับ อีเจ็ดพันสองร้อย เขาแรงกว่าจริงๆ

Comment

แล้ว e7200 กับ 6000+ ต่างกันขนาดไหนครับ

อยากรู้

Comment

ยกธงขาวต่อให้เอา 6400 มาสู้ก็ยอม อิอิ เพราะผมสาวกอินเทลครับ

Comment

L1 ของ AMD มากกว่า L1 ของ INTEL
                L1 ทำงานเร็วกว่า L2
                แต่ทำไม ถึง ดูแต่ L2 ว่าของใครมากกว่ากัน
                FSB ของ AMD มากกว่า INTEL ต้องหลายเท่า

FSB = ถนน L2 = รถ
                AMD รถน้อยถนนกว้างวิ่งได้ไว เร็ว
                INTEL รถเยอะ ถนนแคบ รถติด วิ่งได้ช้า

เกี่ยวกันป่าวหว่า
                Last edited by suncommail; 11 Sep 2008, 00:10:17.

Comment

E7200เทียบกะ6000+เล่นเกมE7200แรงกว่านิดหน่อย ฉนั้นต้องเอาไปเทียบกับ6400+ครับ หรือว่าเอา6000+มาoc

Comment

ไม่จบ ทู้แบบนี้ไม่จบ

Comment

Originally posted by suncommail View Post
                      L1 ของ AMD มากกว่า L1 ของ INTEL
                      L1 ทำงานเร็วกว่า L2
                      แต่ทำไม ถึง ดูแต่ L2 ว่าของใครมากกว่ากัน
                      FSB ของ AMD มากกว่า INTEL ต้องหลายเท่า

FSB = ถนน L2 = รถ
                      AMD รถน้อยถนนกว้างวิ่งได้ไว เร็ว
                      INTEL รถเยอะ ถนนแคบ รถติด วิ่งได้ช้า

เกี่ยวกันป่าวหว่า
                      คือ L1 มันเก็บคำสั่ง L2 เก็บตัวข้อมูล เลยจำเป็นที่จะต้องใช้ L2 ใหญ่ๆเพื่อลดการเสียเวลาในการดึงข้อมูลที่แรมครับ

Comment

5555+ไม่จบ เดวเอานิวเครียล์ลงเลยนิ

Comment

ไม่ไหวหรอกครับ AM 5600 มัน D เกินไป ไม่มีทางสู้ E เด็กเเว้น 72 ได้หรอก

Comment

Originally posted by sonicnan View Post
                            คือ L1 มันเก็บคำสั่ง L2 เก็บตัวข้อมูล เลยจำเป็นที่จะต้องใช้ L2 ใหญ่ๆเพื่อลดการเสียเวลาในการดึงข้อมูลที่แรมครับ
                            ที่ AMD มัน L2 ไม่ใหญ่ ก็เพราะ มี memory controller ในตัวครับ ดึงข้อมูลไม่ต้องผ่าน

north bridge อันนี้แหละจึงทำให้อะไรหลายๆอย่างในการใช้งานจริง

Intel สู้ไม่ได้ เอาอย่างเบสิกๆ เลย เปิด หน้าต่างเนี่ย แล้วก็หุบเข้าๆ ออกๆ

ใครใช้Intelลองดูครับ มันจะหน่วงๆ E8500 ที่ผมเคยเล่นมา ก็มีอาการให้เห็นครับ

ส่วน L1 อะจริงๆ ก็ทำงาน คล้ายๆ L2 เพียงแต่ เป็นตัวรับเริ่มต้นเท่านั้น

ไม้เด็ดของ AMD อยู่ที่ L1 ครับ ไม่ใช่L2 อย่าง intel

ที่Intel ใช้L2 ขนาดหนัก ก็เพราะ ไม่มีmemory controller จึงต้อง ออกแบบมาเพื่อ L2 จำนวน

มหาศาล

Comment

"เปิด หน้าต่างเนี่ย แล้วก็หุบเข้าๆ ออกๆ " ตรงไหน = =ผมใช้E7200 มันก็ลื่นพอๆกับamdนะครับไม่ได้หน่วงกว่าอะไรเลยอิอิเล่นเกมส์ดีกว่าเห็นๆผมว่าถ้าทำอะไรหนักๆพวกเล่นเกมส์แรงๆนี่amdคงจะทำได้ไม่เท่าintelนะกำ
                              -อย่ามาถกผมนะ555ผมไม่รู้ลึกมากแค่บอกตามการใช้งานจริงๆก็แค่นั้นนะครับอิอิ
                              -เรื่องเปิดหน้าต่างหลายๆอันอะไรนั่นอะครับ ผมไม่เคยสนใจอะมันไม่ได้สำคัญอะไรเลยอิอิคิดว่ามันแค่พื้นเล็กไม่ได้ทำให้cpuที่ใช้เสียหายอะไรอิอิ
                              (โทษทีครับพูดแล้วอาจงงๆยกตัวอย่างไม่ถูก)
                              Last edited by xforce; 11 Sep 2008, 17:12:33.

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                                ยกธงขาวต่อให้เอา 6400 มาสู้ก็ยอม อิอิ เพราะผมสาวกอินเทลครับ
                                อ้าว..

Comment

Working...
                                X