Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMDใช้แล้วร้อน????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มีเป้า แล้วก้มีโกสไปชี้เป้า แล้วนิ้วเคลียร์ก็ลง

Comment

พอกันเหอะ คร้าบ เรื่องแบบนี้ ปวดหัวไปป่าวๆ - - แต่ทำไปได้แฮะ 88000Mhz

Comment

กราบขอโทษครับคุณKnowครับและกราบขอพระคุณคุณ Battle Cruise ที่แนวคิดคล้ายกันเลยโดนดุเลย

เนื่องจากแซวเอามันส์ ไม่ยั้งคิด จน เป็นเรื่องเลย

กราบขอโทษครับคุณKnowครับและกราบขอพระคุณคุณ Battle Cruise

ที่แนวคิดคล้ายกันกับผม เลยโดนดุเลย

เดี๋ยว พี่ครับ ยอมรับว่า เมื่อคน มันจะตี 2 รึุ ตี 4 มะรุ แต่ผมป่วนจริงๆ ง่ะ

คุณ Know อย่าโกรธคุณ Battle ท่านเลยฮะ เดือนที่แล้วๆ บ้านผมอยู่กลางเมืองเลยนะ

ไม่เปิดแอร์แต่หลัง 5 ทุ่ม ไม่ 14 ก็ 16-18 องศา ผมก็ ไม่เกิน 23-25 องศา เช่นกัน

ถ้า Celly@1.6GHz ก็ขึ้นมาอีก 3-5 องศา ไม่เกิน 32 ครับ

ส่วนเชียงใหม่ ผมเคยประจำอยู่มหาลัยแห่งหนึ่ง เกือบ ทศวรรษ แต่นับว่า ขาดวุฒิภาวะ จริงๆ ฮะ

ผมไม่ออกความเห็นนะว่า Green House Effect ที่นั่น บ่มอุณหภูมิได้มากแค่ไหน

แต่ผมและเพื่อนๆ ใช้วิธีไล่ นักศึกษาและรุ่นน้อง ให้กลับบ้า่น ที่ Air@14 องศา 20 ชม.

ต่อวัน ตื่น 7 โมงกลับ หลัง ตี 2 ฮะ

ผมเปิดเผยนะครับ ขออภัย เจ้าของกระทู้ และทีมงาน Overclockzone ด้วยครับ

ทั้งนี้ขอ รับสาระภาพผิด ที่กระทู้นี้ และจะตั้งเป็นกระทู้ ไว้ อีก 7 วันและจะขอแจ้งลบ ทีหลังจะครับ

ผมเพิ่งกลับมา OCz ได้ ไม่กี่สัปดาห์ แต่เป็นคน แย่ๆ ครับ ขอพิจารณาตัวเอง

และกราบขออภัยคุณ Know และคุณ Battle ~ อีกครั้งครับ

จริงๆ แล้ว แม้ไม่รุจักเป็นการส่วนตัว แต่ผมการันยตีได้ว่าท่าน Battle มีน้ำใจ งาม มากคนนึง

คุณ Know เล่น Forum ทุกวันนี้อยู่ ก็เพียงเพื่อช่วยเหลือคนอื่น และแบ่งปันความรุ น่าจะสัมผัส ความรู้สึกเหล่านี้ได้ไม่ยากนะครับ

ผมกราบแล้วครับ ขอให้อย่าโกรธกันเลย ... สาเหตุมัน เพราะผมเองที่ผิดครับ

ดุผมโดยตรงได้เลยครับ ได้โปรด ครับ ท่าน Battle เลยโดนหางเลขโดยมะรุอีโหน่อิเหน่เลย

หวังว่าเช็ค ip เป็นนะ ผมเป็น คนละคน ครับ (จบครับ)

Comment

เครื่องผมไม่เห็นร้อนเลย เย็นเจี๊ยบเลยครับ

เพิ่งซื้อมาเลย Sempron 3000+

อ้าว เอ๋ เวนกำ ยังประกอบไม่เสร็จนี่หว่า งั้นก็ยังไม่ได้เปิดเครื่อง อะดิ เนี่ย

เฮ่อ แล้วจะเอาไฟฟ้าที่ไหนมาให้ร้อน ล่ะ

Comment

กำลังมันส์กับกระทู้ล่อเป้า ยังไม่น่าจบเลย ว่าจะขยายผล ล้วงตับถืงที่

เซ็นเซอร์ เพี้ยน บางที เป็นเพราะ bios ผิดพลาด เช่นบางตัว มีปัญหากับ 9xx ต้อง+ เพี่ม14 C ก็ยังมี
            Last edited by battlecruiser; 14 Feb 2007, 09:13:46.

Comment

พี่ๆ เพื่อนครับ มะใช่ จะมาเติม น้ำมัน ราดเชื้อไฟ หรอกนะครับ เอ่อ ผม ขออนุญาตถาม ซักเรื่อง
              เพื่อประจานความโง่ของตัวเอง ก่อนไปอ่านคู่มือการใช้งาน และไปทำงานนะครับ คือ ผมขอสารภาพว่า

ผมรู้จักคอมพิวเตอร์มา เกือบๆ ยี่สิบปี แต่โพสต์กระทู้มะค่อยจะเป็นง่ะ เหอๆ โดยเฉพาะที่ OCz ด้วยแล้วน่ะ

สาบานได้เลย ว่า งง ครับ แม้แต่ที่ Forum บอร์ดแรกบอร์ดเก่าก็ รวมแล้วผ่านมา 4-5 ปีได้มั้ง

ผมน่าจะโพสต์ตั้งเป็นกระทู้ไว้ไม่น่าจะเกิน 10-20 กระทู้หรอกมั้งฮะ?

ท่าที่มี เพียงแค่ เคยโพสต์ Reply ไว้เท่านั้น ง่ะ แค่ Chat ก็ยังมะเปง ... เลย เฮ้อ

ขอโทษที่ไม่ทันไร ก็ มาเปลืองเนื้อที่บอร์ดอีกแล้วครับ เดี๋ยวพิจารณาตัวเองเดี๋ยวนี้แล้วครับผม

Comment

พี่ไม่ผิดหรอก แต่ มันมีคนหลงผิด หน้ามืดตามัวกับ cencer เพี้ยน มีที่ใหน PX7900 51 C แต่ 945 18 C

Comment

อ้าว ่ท่าน battlecruiser ครับ กราบขออภัย และแสดงความเสียใจจริงๆ ฮะ

ผมมันนิสัยแย่จริงๆ ทำให้คนดีๆ อย่างท่านลำบากเลยฮะ

ขอโทษนะครับ

ผมยอมรับอย่างที่คุณ Know พูดครับ เดี๋ยวแม่ผมกะพ่อ ย้ายผมไปช่วยงานที่ พิษณุโลกแล้วง่ะ

ส่วนคดีนี้ไม่ปล่อยหรอกครับ แต่มันมี อาญาแผ่นดิน ข้อหา จำคุกตลอกชีวิต มาพ่วง กะ
                  ปล้น 10-15 ปี ต่างกรรมต่างวาระ เท่านั้น แถม โดนหลอก หน้าแหกมา เต็มๆ
                  ไหนจะต้องดูแลหอการค้า และ สภาอุตสหกรรม ในจังหวัด อีกเลย คุมอารมณ์

ดิบๆ กวนๆ Badboy เก่าไม่ได้ง่ะ

กราบขออภัย ครับ ผมไม่กวน OCz แล้วฮะ ขอบพระคุณ พี่ Benz พี่ Tee พี่ Pod พี่ Zatan
                  คุณลุงอ๊อด คุณกลิ้งได้ไม่หวั่น และคุณ Spin 9 @^_^@ ที่ให้ความรู้ แก่คนแย่ๆ อย่างผม ครับ

Comment

เอาน่าๆ

ใครจะร้อนใครจะเย็นก็เรื่องของ เค้า

เขาจะกี่องศา คุณไม่เชื่อก็ไม่ต้องไปว่าอะไรเขาก็ได้

ส่วนคนที่เย็น ก็จงปลื้มกับความเย็นต่อไป

โอเค มั๊ย เรามันก็คนไทยเหมือนกัน จะทะเลาะกันทำไมครับ แค่คอมพิวเตอร์จะหนาว จะร้อน น่ะ

ถ้ามาเที่ยวเชียงใหม่ ก็ลองๆ หิ้งคอมไป OC แถวๆ ดอยอินทนนท์ ช่วง พฤศจิกา - มกราละกันนะครับ

คือ อยากให้ได้สัมผัสอากาศเย็นๆ ที่นั่นจริงๆ

หรือถ้าอยู่กรุงเทพ อยากสัมผัสอากาศหนาวๆ แบบเชียงใหม่ ใกล้ หน่อย ก็ เขาชนไก่ กาญจนบุรี นะครับ

กลางวันร้อนโคตรๆ แต่กลางคืนน่ะ หนาวไม่แพ้กันเลย (สรุปว่า อากาศไม่ดี)

Comment

ผมไ่ม่ได้คิดอะไรมากหรอก แค่เห็นคนโชว์พาวในกระทู้ล่อเป้า แล้วมันโดนอย่าแรง ต้องเผาให้สิ้น โทษฐานที่เย็นเกินไป

ผมว่าผมต้องพิจรณาตนเองมากกว่าที่ทำให้พี่ต้องเดือดร้อน บ้านไฟใหม้ เพราะฝีมือการ เผาไม่เลือกของผม
                      Last edited by battlecruiser; 14 Feb 2007, 09:25:38.

Comment

เหมือนโกหกแต่เรื่องจริง ตอนนี้ผมหายร้อนแล้วครับ - -'

หาสาเหตุตั้งนานปรากฏว่า พอผมเปลี่ยนมาใช้เคสอลูมิเนียม มันเย็นลงทันตาเห็นเลยครับ
                        อาจเป็นเพราะผมเล่นอยู่ห้องธรรมดาไม่ได้เปิดแอร์ด้วยครับ เคสอลูมิเนียมคงช่วยระบายความร้อน
                        ได้เร็วอะครับ
                        ตอนนี้ cpu อยุ่ที่ 36-40 ส่วน HD นี่เห็นๆ เลยครับจากที่เวลาผมโหลดบิทข้ามคืนร้อนไปถึง 43-45 องศา
                        ตอนนี้อยู่ที่ 35-37 องศาเองครับ ตอนแรกผมยังนั่งคิดอยู่เลยว่า HD ผมเสียหรือเปล่าเพราะไม่เคยใช้
                        HD ของ western digital ตอนนี้พอมันเป็นปรกติ มันเงียบ+เย็นจริงๆ ครับ

ผมเองก็ไม่คิดเหมือนกันว่าพอเปลี่ยนมาใช้เคสอลูมิเนียมมันจะช่วยได้ขนาดนี้อะครับ เหอเหอ
                        และก็เป็นความไม่รู้ของผมเองด้วยเพราะตั้งแต่ซื้อมาผมเปิด cool 'n quite + Q.Fan ตลอด
                        พอไปปิดนี่เย็นขึ้นทันตาเห็นเลยครับ ลงไปอยู่ที่ 31-33 องศาได้ cpu (ง่าวจริงๆ ตู)

แต่ก่อนผมก็ใช้ intel แต่พอลองเปลี่ยนมาใช้ AMD ก็บอกต่อท่านอื่นได้เลยว่า เย็นจริงๆ ครับ

ปล. มิน่าเคสของ Lian-Li มันแพง เออมันก็ดีสมราคามันจริงๆ ตอนผมซื้อมาเปลี่ยนกับอันเดิมยังคิด
                        อยู่เหมือนกันว่าอารมณ์ชั่ววูบหรือเปล่า แต่ของเขาดีจริงๆ ครับ ^^'

Comment

30กว่านี่ เป็นเรื่องปกติ 20ปลายๆก้มีให้เห้น แต่ลงถึง 19 ซิงค์เดิม แถม oc นี่ต้องคิด

แต่ 945 @18 C นี่ รับไม่ได้

Comment

Pentium D 945 3.4GHZ on zalman9700 18C เชื่อ ก็ไปแดรกหญ้าได้แล้ว

Comment

อืม กะจิง อุณภูมิขนาดนั้น ถึงจะบอกว่า อากาศเย็นหรือจัดแอร์โฟดียังไง แต่ทำไมการ์ดจอไม่เย็นด้วยละคับ ร้อนเหมือนเดิม ^ ^ เซ็นเซอร์เน่าไหมละคับนี้ ลองไปซื้อเซ็นเซอร์แยกมาวัดดูนะคับ เอิ๊ก ๆ

Comment

เอ่อหยุดสักทีเถอะครับ
                                ว่าแต่ทำไมมีแต่คนอ่านชื่อผมผิดหว่า
                                เซนเซอร์เพี้ยนผมว่าคงเพี้ยนเล็กน้อยมากกว่าครับ
                                19กับ20ในความเป็นจริงแทบไม่รู้สึกเลย
                                ผมว่าถ้ามีโอกาสสัมผัสความหนาวแบบที่ห้องผมคุณคงจะเข้าใจเองแหละครับ
                                19ไม่แปลกเพราะอุณหภูมิที่ห้องเคยต่ำสุดคือ 8องศา(อุณหภูมิห้องนะ) แล้ว CPU มันจะ19ก็ไม่แปลกเพราะไม่ได้ฟูลโหลดพอทิ้งไว้3ชม..มันก็ขึ้นเป็น 22 องศาไม่ได้เซฟมาให้ดู
                                ผมว่าถ้าจะดูว่า VGA มัน50แต่ต้องดู system โดยรวมว่ามันร้อนเท่าไหร่
                                ของผม system 22 ไม่ถือว่าผิดปกติใช่มั้ยล่ะครับ
                                เคสผมติดพัดลม4ตัวเอาความรู้จากที่นี่มาใช่อุณหภูมิมันเย็นลงมาก4-5องศา
                                คุณ battlecruiser จะเลิกมั้ยครับโตแล้วนะครับขอคุยกันดีๆลืมเรื่องเมื่อเช้าเสีย
                                ต่างคนต่างมีโมโหคุยกันไม่รู้เรื่อง
                                ผมว่าผมจบประเด็นในตอนเช้าไปแล้ว
                                ส่วนคุณCel-T1.2Aออกมาขอโทษผมก็พร้อมจะให้อภัยครับ
                                ไม่ใช่คนเจ้าคิดเจ้าแค้นอะไร
                                ขอให้ยุติกระทู้นี้ที่ rep ผมก็พอครับเข้ามาอ่านแต่ไม่ตอบก็ได้
                                ใครเชื่อไม่เชื่อเป็นสิทธิส่วนบุคคล
                                ทุกคนไม่ต้องมาเชื่อผมคุณมีเหตุผลมาหักล้างได้อยู่แล้ว
                                ผมเชื่อว่าทุกคนมีความคิดเป็นของตนเอง
                                แต่ประเภทแดกดันประชดเลิกเสียเถอะครับ
                                มันไม่ได้สร้างสรรค์อะไรตรงไหนเลย
                                ปล.เรื่องลูกความโกหกมันปกติครับ ปกติที่บ้านเวลามีคนมาปรึกษาเรื่องคดีเนี่ย
                                ไม่เคยปักใจเชื่อ100%ครับ
                                ที่บ้านก็ทำงานกฎหมายเหมือนกัน
                                เจอทุกวันจนชินแล้ว
                                มีตั้งแต่ทนายคนเก่าสร้างปัญหาทิ้งไว้ให้เรามาแก้
                                เราก็ช่วยตามที่จะช่วยได้ช่วยไม่ได้คือช่วยไม่ได้เราไม่ได้เป็นคนทำนี่
                                เขาต้องรับผิดชอบในการกระทำที่ทำลงไปอยู่แล้ว
                                อยากให้คนใน OCZ คิดคล้ายๆแบบนี้บ้าง
                                ช่วยกันแก้ปัญหา
                                หากmodเห็นว่าไม่ดีสั่งลบ rep ผมได้ตามดุลยพินิจครับ
                                เรื่อง เซนเซอร์เสียโทษผู้ผลิตครับมาโทษผู้ใช้มันไม่ค่อยถูกเพราะคนที่ใช้ Pentium D
                                เขาไม่ได้ประสงค์ร้ายอะไรถ้าจะว่ามาว่าผมดีกว่า
                                ผมเองก็ไม่ได้ถูกไปทุกเสียส่วนแต่อยากจะบอกว่าผมไม่ได้รัก Intel
                                ถ้าเห็นว่ามันไม่ถูก
                                ก็บอกกันดีๆคุยกันธรรมดาๆ
                                ไม่ใช่ เซนเซอร์เน่าแล้วเชื่อก็ไปกินหญ้าสิ
                                อ่านแล้วจะให้คิดยังไงล่ะครับ
                                พล่ามมามากฝาก lock กระทู้ด้วยครับป้องกันการล่อเป้า

Comment

Working...
                                X