Announcement

Collapse
No announcement yet.

ราคา ECS 790GX จากนอกนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ราคา ECS 790GX จากนอกนะ

ถ้าราคาราวๆ นี้นะ ไม่ซื้อแน่นอน 780G อย่างเดิมเหอะ

โห

Comment

อย่าว่าแต่ไม่เล่นเลย
      ผมว่าจะไม่มีใครขายเอา

Comment

ผมเอานะ รออยู่ หุหุ มันแพงเพราะมัน CF-X ได้ แถมมีออนบอร์ด Hybrid-CF ได้อีก

อย่าเทียบกับ 780 เพราะชิพเซทคนละตัว คนละระดับเลย 780 เป็น Mainstream Board

790 เป็น Performace ขึ้นไป (790X 790GX 790FX) และในปัจจุบันบอร์ดที่เป็น 790FX ไม่มียี่ห้อไหนต่ำกว่า 5พันเลย

คาดว่าถ้า 4650 4670 ออกมา จะทำ Hybrid-CrossfireX ซะหน่อย (4670สองตัว+3300ออนบอร์ด)
        Last edited by axel; 23 Aug 2008, 13:18:16.

Comment

เอามาแปะให้ดู

Comment

ต้องเทียบ กับหลายยี่ห้อ ที่ราคาพอๆกัน ครับ เหอๆ

Comment

780g ออกมาฮอตฮิตครองใจประชาชน คุ้มราคา
              แล้ว 790gx จะแป๊กมั้ยครับ

แต่ amd ตัวแรกของผมก็ต้อง 790gx นี่แหละ จ้องไว้แล้ว เหลือแต่คว้ามาครอง

Comment

เกิน 4000 ก็หาคนมองยากแล้ว ครับ
                แต่อย่างว่าต่อรอดู ยี้ห้ออื่นด้วย ..

Comment

ผมว่า เข้าไทยยากครับ เพราะถ้าเข้าไทย เด๊วVGA ขายกันไม่ออก เห้อๆๆๆๆๆๆล้อเล่งๆๆๆๆๆ
                  Last edited by boyro; 23 Aug 2008, 23:44:12.

Comment

790GX + Sideport นี่มันแรงกว่า 2600XT DDR4 ไหม อยากรู้

Comment

ราคาคงสูง ก่อนซื้อคงต้องหารีวิวดูเยอะๆ แหละครับ

Comment

ราคาสูงเกินไปล่ะครับก่ะว่า สามปลายๆ เท่านั้นเอง

Comment

ก็อย่างที่ท่าน axel บอกครับ เพราะมันเป็นชิพ 790 ในขณะนี้ชิบ 790 ก็ราคาไม่ต่ำกว่า 5 พันอยู่แล้ว สำหรับคนที่ต้องการใช้ชิพเซ็ตใหม่ๆ ผมว่าราคาก็สมเหตุสมผลดี แถม CF-X อีกตะหาก แล้วออนบอร์ดแรงโคตรๆอีก Hybrid-CF ได้อีก โอ้ย แรงๆๆ

Comment

ผมว่าสูงกว่าที่คาดไว้เยอะเลย

ไหนๆก็ตั้ง 5พัน น่าจะมีซิ้งค์งามๆลากไปป์ยาวๆหน่อยจะได้น่าซื้อ ถึงจว่าไม่ร้อนก็เถอะ -0-

Comment

แพง

Comment

Working...
                              X