Announcement

Collapse
No announcement yet.

รู้แล้วทำใม Intel จึงขายดีกว่า AMD ชื่อเสียงด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by IX View Post
    3.2 อย่าหวังเลยท่าน..........เพราะมันจะได้มากกว่านั้น
    แค่นี้พอแล้วสำหรับผมอะ อิอิ

ปล.ว่าแต่ไปได้มากสุด3.5ชิมิครับ ผมไม่เคยเล่นค่ายนี้ จะลองเปลี่ยนแนวดู

Comment

คุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไป ครับ AMD+ATI ถูกแล้วแรง

Comment

อืม ส่วนมาก จัด amd นะ เพราะขอกันจัดชุดดีๆ แต่ถูกๆๆให้หน่อย

Comment

ผมเคยไปเดินงานคอมมาร์ทมา ปีนี้แหล่ะคับ คือผมกะจะไปซื้อnote book ของ CPU ของ AMD สักเครื่องนึง
          เดินตรงเข้าไปในบู้ทของ hp compaq เลย ผมถามว่า "พี่ครับ มีรุ่นใหนเป็นAMDบ้างไหมครับ" เขาบอกว่า ตอนนี้มีแต่INTEL เท่านั้น ไม่ได้เอา AMD มาขายเพราะมันกินไฟ แต่จริงๆแล้วPerformance AMD มันดีกว่านะ นี่จากปากคนขายครับ

Comment

ใช้สองค่ายร่วมกันครับ

Comment

เคยเจออยู่ครั้งนึงคับ เดินเข้าไปในร้านคอม (เป็น บ. นะ) ผมหลอกถามพนักงานขายอ่ะคับ ว่า " มีAMDไหม " พนักงานขายทำสีหน้างง ๆ เหมือน ๆ กับจะหาตัวช่วยอ่ะคับ ผมเลยถามไปว่า " แล้วในร้านมี intel รุ่นไรบ้าง" โอ้ยยย!!! พนักงานขายพูดซะแจ้วเลย ผมเลยบอกว่า "ผมจะเอา AMD คับ ขอบคุณคับ "

นี่ก็สื่อให้เห็นถึงการปลูกฝังของร้านคอม หรือ บริษัท อ่ะคับที่ให้พนักงานรู้จักแต่ intel แต่ไม่มีความรู้เรื่องของประสิทธิภาพและการทำงานที่แตกต่างกันของ cpu หรือคอมพิวเตอร์เลย (ทั้ง Intel และ AMD)

ผมเปิดร้านมา ผมเน้นจัดชุดของ AMD ให้ลูกค้าคับ (พร้อมกับถามงบประมาณ)แล้วงบส่วนที่เหลือ จัดการ์ดจอดี ๆ ให้ไปคับ นอกจากลูกค้าที่เค้าต้องใช้งานเฉพาะด้านคับถึงจะจัด intel ให้คับ

ลูกค้าที่ผมจัดให้ไป ก็หายไปเลย จะโผล่มาอีกทีก็ลงวินโดวส์ใหม่นี่แหละคับ แล้วก็หายไปเลย (สงสัยจะไปร้านอื่นแล้วมั้ง อิอิ)

แต่สำหรับคอมของผมเอง ผมก็ใช้งานทั้งสองค่ายคับ ทั้ง AMD และ Intel คับไม่แบ่งค่ายคับสำหรับผม
              Last edited by silly507; 6 Oct 2009, 07:15:17.

Comment

ไม่เห็นมีใครพูดถึงเรื่องการกินไฟ

Comment

ผมใช้AMDมา10 กว่าปีแล้ว โดยไม่รู้ว่าซีพียู ข้างในมันเป็น AMD เป็นคอมที่ประกอบจากใต้หวันทั้งชุด มันยังเปิดติดอยู่ทุกวันนี้ AMD K-2 500Mhz แล้วก้ DUron P D อยู่พัก1 แล้ว 5000+ 240 มีคนเชียรไห้เอาอินเทลผมจัสเซย์โนอย่างเดียว
                  AMD 240 @3.5 G
                  A-Rock AMD A780GMLE/128M
                  G-Skill PQ 800 2x2 G Cl 5-5-5-15 @ 993Mhz
                  AMD ATI HIS 4670 DDR 3 1 G HDMI LIMITED ADITION MEMCOOLER

Comment

Originally posted by aof1234 View Post
                    แค่นี้พอแล้วสำหรับผมอะ อิอิ

ปล.ว่าแต่ไปได้มากสุด3.5ชิมิครับ ผมไม่เคยเล่นค่ายนี้ จะลองเปลี่ยนแนวดู

วิ่ง 4 เป็นทุ่งครับแต่ต้องมือเนียนๆหน่อยนะครับ ไม่เหมือนอินเทลนะครับ จับยัด แล้วลากบัส 4 กิ๊กล่ะ

มันง่ายไป

Comment

• Originally posted by hipnote View Post
                      ผมใช้AMDมา10 กว่าปีแล้ว โดยไม่รู้ว่าซีพียู ข้างในมันเป็น AMD เป็นคอมที่ประกอบจากใต้หวันทั้งชุด มันยังเปิดติดอยู่ทุกวันนี้ AMD K-2 500Mhz แล้วก้ DUron P D อยู่พัก1 แล้ว 5000+ 240 มีคนเชียรไห้เอาอินเทลผมจัสเซย์โนอย่างเดียว
                      AMD 240 @3.5 G
                      A-Rock AMD A780GMLE/128M
                      G-Skill PQ 800 2x2 G Cl 5-5-5-15 @ 993Mhz
                      AMD ATI HIS 4670 DDR 3 1 G HDMI LIMITED ADITION MEMCOOLER
                      ดีท่าน ผมไปได้เจ้า Asus M4A785D-M Pro มาแทนหน่ะบอร์ด ตอนแรกจะเอา

A-Rock AMD A780GMLE/128M แต่ไอ้นี่ครบดีเลยจัดซ่ะ เด๋วนี้อีสานล่างมีศูนย์คอมแล้วนะครับ

อยู่ ตึกสุนีย์ ที่จังหวัดอุบล ครับ ผมก็ไปซื้อจากนั่นล่ะ มี่ทั้ง JIB COM7(ร้านกล้วย) ตอนนี้กำลังพัฒนา

คราวนี้ชาวอีสานล่างจะได้ใช้บอร์ดที่ดีๆ กับเขาบ้าง ผมไปสำรวจ ราคามา ราคาขายตามเว็บเลยครับ

นั่งรถไฟ 13 บาท ต่อรถกระเปาะ 10 บาท ถึงพอดี อิอิ

Comment

• AMD ถูกครับ -*-

Comment

• ผมไปซื้อของร้าน jib พอดีเจอพนักงานเชีย amd เลยถูกใจ

Comment

• Originally posted by Drunk View Post
                            โดยส่วนมาก

คนที่ใช้ Intel มักจะไม่รู้จัก AMD ไม่รู้จักเลยว่า AMD คืออะไร

คนที่ใช้ AMD มักจะรู้จักทั้ง AMD และ Intel แล้วส่วนมากก็เลือก AMD ส่วนน้อยจะเลือก Intel
                            บวกสิบ !!

Comment

• รู้จัก AMD เพราะตอนนั้นซื้อคอมใหม่ร้านมันเอา sempron มาให้ใช้

เลยเพิ่งรู้จักเเต่อินเทลนี่ใช้มาตั้งเเต่ p3 เเต่มารู้จักดีตอนมัน

โฆษณา p4 ไอ "อินเทลภายในหัวใจของคอมพิวเตอร์ชั้นยอด" อะไรเนี้ยเเละ

ปล.เเต่แปลกนะไม่เห็นมีโฆษณาของ AMD ในไทยเลยจะเห็นก็มีเเต่ป้ายตามร้านคอม

Comment

• Originally posted by Drunk View Post
                                โดยส่วนมาก

คนที่ใช้ Intel มักจะไม่รู้จัก AMD ไม่รู้จักเลยว่า AMD คืออะไร

คนที่ใช้ AMD มักจะรู้จักทั้ง AMD และ Intel แล้วส่วนมากก็เลือก AMD ส่วนน้อยจะเลือก Intel

Comment

Working...
                                X