Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาวก AMD เห็นด้วยกับคำคำ นี้ หรือไม่ ครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมเริ่มรู้จัก AMD เมื่อ ปีที่แล้วเองง่ะ หลังจากใช้ intel มานานอยู่เหมือนกัน
    พอใช้แล้วติดใจเลย ราคาก็ถูกดี เออ เข้าท่าแหะ ก็เลยไปชวนเพื่อนๆ ถ้าใครจาซื้อคอม
    ให้ลอง AMD ดูบ้างสิ่ เพื่อนๆ เค้ารู้สึกว่าจาไม่เอาด้วยเลย เถียงหัวชนฝาเลย

สงสัยยังยึดถือความเชื่อผิดๆเกี่ยวกับ AMD อยู่อ่ะ
    ไม่รูทำไมเหมือนกกัน

"ขอแค่ลองมาใช้ดูแล้วคุณจาติดใจอย่าไปเชื่อใครคุณต้องมาลองเอง"
    AMD แรงกว่าที่คิด

Comment

AMD AMD โย้ว์

Comment

AMD มันคือยาใจคนจนอ่ะนะ.........ขอได้โปรดเข้าใจให้เปรียบเปรยก็คง
        เหมือนสงครามเวียดนามง่ะครับ AMD ก็เหมือนเวียดกงที่มีความภูมิใจในตัวของตัวเอง
        ไม่หรูหราไม่งดงามอย่างนางฟ้า แต่ข้ามาเพื่อสาวกของข้า สาวกอยู่ได้ข้าก็อยู่ได้
        นั่นแหละ AMD
        ผมเพิ่งมาที่นี่ครั้งแรกยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
        ปล.จริงๆผมก็อยากใช้ intel นะแต่สภาพความจนมันบอกให้เราเจียมตัวครับ

Comment

ชอบ AMD ครับ
          Intel มะสะจายยยย

Comment

ใช่ AMD แล้วหน้าตาดีครับ ไม่เชื่อถามแถวนี้ดูได้

Comment

athlon 3000+ ผมซื้อมา 2000 บาทเองครับ มือ 2 หุ...หุ
              ------------------------
              ดูหนังโป๊ได้๊เนียนมากเลยนะครับ ไม่ลองไม่รู้ เหอ...เหอ

Comment

ผมชอบ AMD เพราะ ผมไม่สัดทัดการเลือกบอร์ดของ อินเทล ครับ หุหุ พอดีมาแนว AMD เลยไม่ค่อยสน Intel อิอิ เกี่ยวไหมนี่

------------
                ทำอะไรแล้วเราเกิดความสุข และสบายใจ และไม่เบียดเบียนผู้อื่นหรือผิดศีลธรรม ก็ทำไปเหอะ ...

Comment

ใช้ทั้ง2ค่ายคับ

ไม่ฝักฝ่ายฝ่ายใด

ตอนซื้อต้องคิดว่า ซื้อมาจะคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปมั้ย การดูแลรักษาและอัพเกรดเปลืองงบประมาณเท่าใด ซื้อแล้วมีตังค์จ่ายมั้ย

Comment

แน่นอนครับ ... ผมใช้ Pentium III 733 MHz ...

แต่พอดีว่า หน้าตาดี เลยจำเป็นต้องรีบเปลี่ยนเป็น AMD ด่วน ... หาทุนอยู่ครับเพื่อนๆ

Comment

คุณ GURU เปลี่ยนจาก sempron 2200 + มาเป็น athlon 3000+ นานแล้วเหรอครับ ...

Comment

เอ่ออย่าหาว่าผมสร้างกระแสนะครับ
                        ทุกท่านลอง X2 3800+ อะไรก็ได้ X อะไรก็ได้ ที่ 2700MHz AM2
                        VS E6300 เดิมๆ
                        แรม 800 Mhz CL4-4-4-12-2T ที่เหลือเหมือนกัน ยกเว้น บอร์ด ไม่ต่างกันมาก
                        เปิด winamp หรือ WMP เล่นเพลง MP3 ไปแล้ว กด test SUPER-PI 1M
                        ปรกติ จะพอๆ กันทั้ง สองเครื่องใช่ไหม ครับ แต่ พอมี CPU use 3% ของ MP3 แล้ว C2D ซึ่ง L2 แชร์ ตายเห็นๆเลยครับ เพราะ super_pi 2โปรแกรมไม่เท่ากัน

Comment

Originally posted by เสือไรเฟิล View Post
                          เอ่ออย่าหาว่าผมสร้างกระแสนะครับ
                          ทุกท่านลอง X2 3800+ อะไรก็ได้ X อะไรก็ได้ ที่ 2700MHz AM2
                          VS E6300 เดิมๆ
                          แรม 800 Mhz CL4-4-4-12-2T ที่เหลือเหมือนกัน ยกเว้น บอร์ด ไม่ต่างกันมาก
                          เปิด winamp หรือ WMP เล่นเพลง MP3 ไปแล้ว กด test SUPER-PI 1M
                          ปรกติ จะพอๆ กันทั้ง สองเครื่องใช่ไหม ครับ แต่ พอมี CPU use 3% ของ MP3 แล้ว C2D ซึ่ง L2 แชร์ ตายเห็นๆเลยครับ เพราะ super_pi 2โปรแกรมไม่เท่ากัน
                          มันยังไงอ่ะท่าน ทำแล้วเวลานานกว่าX2 เหรอครับ ไม่เข้าใจ

Comment

Originally posted by schweinsteiger View Post
                            คุณ GURU เปลี่ยนจาก sempron 2200 + มาเป็น athlon 3000+ นานแล้วเหรอครับ ...
                            -------------------
                            พึ่งเปลี่ยนก่อนปีใหม่นี่เองครับ อิอิ

Comment

มันอยู่ที่...ตังค์ในกระเป๋าอะ

Comment

คือ เท่าที่ลอง นะครับ x2 3800+ 2โปรแกรม เวลา 1M จะ***งกันไม่มาก
                                ยกตัวอย่างเช่น อันแรก 32วิ อันที่ 2 33วิ
                                แต่ C2D อันแรก 33 วิ อันที่ 2 36วิอะไรประมานนี้

Comment

Working...
                                X